ดู: 913|ตอบกลับ: 0

เคล็ดลับดารา! วิธีดูแลผิวหน้าให้แข็งแรง ในสไตล์ของดาราหนุ่มหน้าใส "กัสเบล"

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boss134 เมื่อ 2017-7-27 11:36

สวัสดีครับ กัสเบลเองครับ วันนี้ผมจะมาแชร์ประสบการณ์ของตัวเองในการดูแลผิวหน้าให้ทุกคนฟังกันนะครับ หลังจากที่มีคนชอบมาถามผมหลังไมค์ว่า “เฮ้ยไปทำอะไรมาหน้าใสจัง” จะบอกว่าที่เห็นหน้าผมแบบนี้ จริง ๆ ผมแทบไม่มีเวลาดูแลตัวเองเลยนะ ยิ่งช่วงไหนถ่ายละคร หน้าก็จะโทรมมาก ช่วงนั้นก็จะต้องโด๊ปวิตามินเยอะหน่อย มีติดกระเป๋าไว้ตลอด อีกอย่างผมชอบเที่ยวแนวแอดเวนเจอร์ด้วย หน้าก็เคยพังเพราะแดดมาแล้วเหมือนกัน แต่ก็ยังไม่เข็ดนะ 555

ไหน ๆ ก็พูดถึงผลงาน ขอขายของหน่อยละกัน 555

ฝากติดตามละครเรื่อง พยัคฆา ทางช่อง 8 ด้วยนะครับ ^^

โชคดีที่ผมมีเพื่อนในวงการเยอะเวลาเพื่อนไปเจออะไรดี ๆ มา เค้าก็จะมาแนะนำเรา ล่าสุดเพื่อนผมแนะนำให้ไปลองทำเมโสหน้าใสดู เพราะเห็นเราหน้าโทรม และคล้ำมากกกกกก เพื่อนผมเคยไปลองมาแล้ว หน้าใสขึ้นจริง ๆ เราก็เออ! งั้นไปลองทำบ้างดีกว่า เพราะการทาครีม กินวิตามิน บางครั้งมันค่อนข้างเห็นผลช้า

(ตอนนั้นถ่ายละครแน่นมาก หน้าก็จะโทรม ๆ หน่อย)

ผมเลยไปปรึกษาคุณหมอที่ SK Clinics แถวเหม่งจ๋ายมาครับ คุณหมอแนะนำให้ผมทำเมโสหน้าใส X-DNA – Mesoestetic เพราะตัวนี้เป็นสารสกัดจากอสุจิปลาแซลมอนครับ ช่วยกระตุ้นการสร้างเนื้อเยื่อผิวใหม่ ทำให้ผิวชุ่มชื้น ถ้าใครหน้าโทรมนะตัวนี้เหมาะมากคุณหมอบอกกัสมาเองเลยครับ เพราะมันมีสารสกัดที่ช่วยซ่อมแซมเซลล์ผิว ที่สำคัญช่วยลดเลือนริ้วรอยบนใบหน้าได้อีกด้วย

(หน้าตาของ X-DNA – Mesoestetic สารสกัดจากปลาอสุจิปลาแซลมอนครับ)

ก่อนจะเริ่มทำ เราก็จะต้องทำความสะอาดหน้ากันก่อน เพื่อไม่ให้เกิดการติดเชื้อครับ ต่อด้วยมาร์คยาชาให้ทั่วหน้าแปปนึง จุดที่คุณหมอจะฉีดให้ผม หลัก ๆ จะเป็นร่องแก้มข้างแก้ม ร่องลึกตรงหว่างคิ้ว และก็บริเวณหน้าผากครับ ส่วนที่เห็นเป็นตุ่ม ๆ ที่หน้ากัสไม่ต้องตกใจนะ ไม่ใช่ยุงกัด 5555 แต่มันเป็นวิธีการฉีดแบบสะกิดทั่วหน้าของหมอ ที่ช่วยทำให้ยามันเข้าไปได้อย่างตรงจุด เป็นการกระตุ้นคลอลาเจนได้อีกด้วยนะ (ขอแอบบอกว่า คุณหมอมือเบามากครับใครที่กลัวเข็มนะมาที่นี่เลย ไม่เจ็บเลยครับ^^) ใช้เวลาไม่เกิน 20 นาที ก็เสร็จเรียบร้อย

หลังจากผ่านไป 1 อาทิตย์ ความรู้สึกผมนะรู้สึกว่าผิวหน้ามันค่อย ๆ ดีขึ้นจริง ๆ ผิวมันอิ่มน้ำขึ้น ช่างแต่งหน้าที่กองยังชมว่าผิวดีขึ้นเลย ริ้วรอยก็ดูจางลงนะครับ โดยเฉพาะตรงหว่างคิ้วที่เห็นชัด ๆ เพราะจริง ๆ ผมเป็นคนชอบขมวดคิ้วด้วย

วันนี้ว่างจากการถ่ายละคร ผมก็เลยมาทำเมโสครั้งที่ 2 ต่อเลย จริง ๆ แล้วในหนึ่งคอร์สเนี้ยมันจะต้องฉีดประมาณ 5 ครั้งนะครับ แต่บางคนก็อาจจะเห็นผลตั้งแต่ครั้งที่ 2 เลยก็มี คุณหมอบอกว่า ผลลัพธ์มันก็จะเปลี่ยนไปในแต่ละบุคคลนะ ขึ้นอยู่กับสภาพผิวด้วย

หลังจากฉีดเมโสตัวนี้ไปแค่ 2 ครั้ง ผมรู้สึกว่าผิวหน้าของตัวเองแข็งแรงขึ้น หน้าขาวใสขึ้นจริง ๆ ครับ สำหรับผมโอเคเลยนะ ชอบครับ ถ้าใครที่หน้าโทรม หมองคล้ำ หรือมีริ้วรอยร่องลึกนะ กัสแนะนำเมโสหน้าใส X-DNA ของ Mesoestetic เลยครับ รับรองประทับใจเหมือนกัสแน่นอน ^^

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้