ดู: 1028|ตอบกลับ: 11

[เสริมจมูก] เสริมจมูกในชาตินี้ ก็สวยในชาตินี้เลยค่าาาาาbyโรงพยาบาลเลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
หลังทำ7วัน (4).jpg

สวัสดีค่ะชื่อตุลย์นะ วันนี้ตุลย์จะมารีวิวจมูกสวยๆจากโรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ ตุลย์ได้มีโอกาสเข้าไปทำศัลยกรรมเสริมจมูกที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์มา แล้วรู้สึกประทับใจค่ะ คือทำออกมาแล้วจมูกสวยมาก ตรงกับความต้องการของเรา และยังได้รูปทรงที่เข้ากับหน้าของตุลย์ด้วย เพื่อนๆหลายๆคนทักว่าดูดีขึ้น สวยขึ้น เรื่องที่ประทับใจหลังจากที่ทำจมูกอีกเรื่องคือ หลังจากทำมาแล้วมันจะบวมจะช้ำแค่ช่วง 2-3 วันแรกเท่านั้นเอง และเป็นน้อยมากๆ ที่สำคัญคือเข้าที่ไวมากค่ะ ปลื้มมากค่าาาาา หลังจากที่ทำมาตุลย์ก็ดูแลอย่างดีมาตลอด เพราะไม่อยากให้เกิดปัญหาอะค่ะ เคยเจอของคนอื่นเบี้ยวบ้าง ทะลุบ้าง แบบว่าแก้หลายรอบอะไรแบบนี้ บอกตรงๆว่าก่อนที่จะตัดสินใจทำก็คิดอยู่เป็นเดือนๆเลยนะ กลัวปัญหาพวกนี้จะเกิดกับเรา แต่พอดูรีวิวหลายๆรีวิวจากรพ.เลอลักษณ์ ปัญหานี่น้อยมากหรือแทบจะไม่มีเลยด้วยซ้ำ แถมยังมีเคสแก้ที่ทำจากที่อื่นมาแล้วมาให้ทางรพ.แก้ ทางรพ.ก็แก้ออกมาได้สวยกว่าอันเก่ามากๆ ดูธรรมชาติไปเลยก็มี ตุลย์นี่หายเครียด หายกลัวเลยค่ะ ก็คิดนะว่าในเมื่อเราอยากสวยอยากดูดี เราก็ต้องกล้าเสี่ยง ยิ่งเลือกทำกับรพ.เลอลักษณ์แล้วเราคงไม่ต้องกลัวอะไรแล้วแหละ เพราะหลายคนที่ทำจากที่นี่ก็ไม่มีปัญหาอะไรเลย เพื่อนสาวเราก็ทำมาก็ไม่มีปัญหาเหมือนกัน มันก็ปลอบเรานะช่วงที่เรากลัวๆอะ แต่กลัวยังไงก็กลัวจนมันส่งรีวิวของที่นี่ให้เราดูแหละค่ะ เราเลยดูไปดูมาเลยหายกลัวเลย 5555
        นี่ตุลย์ก็เม้ามอยมามากแล้วเนอะ ก่อนที่เราจะไปดูผลงานหลังทำ เรามาดูก่อนทำกันก่อนดีกว่า เดี๋ยวไม่มีใครเชื่อว่าตุลย์ไปเสริมจมูกมาจริงๆ เพราะมันดูเป็นธรรมชาติม๊ากมากกกกก เลทโกววววว
ก่อนทำ (1).jpg

ก่อนทำ (2).jpg

มาแล้วรูปก่อนทำ เห็นแล้วขำตัวเองมากๆ 5555 คือจริงๆตุลย์ก็พอมีจมูก แต่สันมันไม่โด่งไงคะ แล้วดูสิ พอถ่ายรูปแบบนี้แล้วเหมือนคนจมูกแบนไปเลย เพื่อนผู้ชายบางคนก็ชอบหาว่าจมูกแบน เรานี่เคืองมันเลย เพราะงี้เราก็เลยไม่ค่อยมั่นใจในตัวเองเท่าไหร่ เลยอยากจะอัพตัวเองใหม่ให้ดูดีกว่าเดิม เอาให้พวกนั้นเงิบเลย 5555
        มาถึงก็แจ้งว่าจองไว้ แล้วก็เข้าไปคุยกับเจ้าหน้าที่เค้าก็แนะนำทรง ซิลิโคนให้เราเลือก บอกว่าถ้าอยากให้สันจมูกโด่งเลือกเป็นทรง Idol Nose ก็ได้ เราก็เลือกเลยค่ะ เห็นทำทรงนี้หลายคน คนที่จมูกแบบเราก็ทำแล้วออกมาสวย เลยทำมั่ง อิอิ เสร็จแล้วก็ไปทำประวัติเลยค่ะ พร้อมกับไปจ่ายเงิน+รับยาด้วยเลย เสร็จส่วนนี้ก็นั่งรอเรียกเข้าห้องผ่าตัดไปล้างหน้าเปลี่ยนชุด แล้วก็ถึงเวลาผ่าตัด ใจนี่เต้นตุบๆเลย จริงๆคือกลัวมาก แต่มาขนาดนี้แล้ว เปลี่ยนใจไม่ทันแล้วค่ะ พร้อมลุยยย หมอบอกไม่ต้องกลัว ไม่เจ็บ พร้อมกับยิ้มให้ 1 ที อิอิ หมอที่ทำให้เราชื่อหมอวรรณาค่ะ เป็นผู้หญิงน่ารัก ดูท่าทางใจดี และตอนหมอทำจมูกเราเสร็จนะ เราแทบไม่รู้สึกเจ็บเลย เหมือนหมอจะมือเบา ไปดูกันค่ะ

หลังทำทันที ดูสิคะ มีดั้งพุ่งมาจากไหนไม่รู้ หลบกันดีๆนะ 55555 ชอบมากกก โด่งได้ใจ เวลานั้นปลื้มปลิ่มกับจมูกอยู่คนเดียว ยิ้มจนคนที่มาด้วยหาว่าเป็นบ้า5555 คิดในใจว่า ไหนจ๊ะ ใครคนไหนที่ว่าชั้นไหว เดี๋ยวเจอชั้นอย่ามาขอจีบชั้นก็แล้วก้านนนน ไม่ให้จีบ แล้วก็ไม่คุยด้วย ด้วยแหละ หยิ่งไปอี้กกก สวยไปอี้กกกก 55555 ล้อเล่นหน่าาาาา ยังไงก็แล้วแต่ต้องอ่านต่อไปอย่าเพิ่งกดปิด ตามไปดูพัฒนาการของตุลย์กันอีกดีกว่าาาา
หลังทำ1วัน (4).jpg

หลังทำได้ 1 วัน

หลังทำ3วัน (1).jpg

หลังทำได้ 3 วัน รอยช้ำและอาการบวมกำลังหายเลย บอกเลยว่าเจ็บแค่หลังทำวันแรกเท่านั้น และเจ็บน้อยมากด้วย ไม่ได้ทรมานเหมือนที่คิดไว้เล้ยยย 5555
หลังทำ7วัน (1).jpg

หลังทำ7วัน (3).jpg

ครบอาทิตย์แล้วจ้าาาา ตุลย์แปลกใจตรงที่ว่าทำไมมันเข้าที่ไวจัง ไอ้เราก็นึกว่าจะใช้เวลาเป็นเดือนๆซะแล้ว ก็เลยไปลองอ่านดู เขาบอกว่ามันจะเข้ารูปทรงภายในอาทิตย์หนึ่งเนี่ยแหละ แต่ถ้าจะให้มันเข้าที่มันรัดแกนเลยก็ไม่ได้ ต้องใช้เวลา 6 เดือนแหนะ ก็ถือว่าไม่นานเท่าไหร่นะคะ แต่ช่วงก่อน 6 เดือนนี่ต้องดูแลดีๆเลยนะ อย่าให้อะไรมาโดนได้ ไม่งั้นมันอาจจะเบี้ยวโดยที่เราไม่รู้ตัว5555

โพสต์ 2017-7-22 08:58:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงจมูกโด่งสวย
โพสต์ 2017-8-31 08:58:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงสวยมากค่ะ
โพสต์ 2017-9-16 09:04:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชอบทรงแบบนี้
โพสต์ 2017-11-18 09:05:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงสวยเข้ากับใบหน้ามากๆ
โพสต์ 2017-12-8 16:28:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปลายพุ่งสวย
โพสต์ 2017-12-16 14:55:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคเท่ารัย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้