ดู: 381|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] Silimed ทรงหยดน้ำ 320 CC By Dream Clinic ka

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fairytoon เมื่อ 2017-6-27 18:31

สวัสดีค่ะ  ก่อนอื่นต้องแนะนำตัวก่อนเลย  เราอายุ 37 ปี มีลูกแล้ว 1 คน (อายุ 8 ขวบ )  ส่วนเรื่องหน้าอก ไม่ต้องพูดถึงเลย ก่อนมีลูกก็เป็นไม้กระดาน หัวนมไม่เท่ากัน และกระดูกหน้าอกก็ไม่เท่ากัน พอหลังจากคลอดลูก อะไรๆ มันก็หายไปหมด  จริงๆ เป็นคนที่ชอบแต่งตัวนะคะ  เวลาเห็นใครใส่ชุดสวยๆ แหวกๆ นี่ แอบอิจฉาเบาๆ  ทีนี้ว่าเลยมาหาข้อมูลทาง Google  เรื่องการบำรุงทรวงอก  ก็ลองสั่งครีมปลาสโตแซง มาลองใช้  ผลที่ได้ คือ ใช้ดีนะคะ แต่ตู้มไม่ทันใจ จนไปกระซิบสามีว่า อยากทำนมจัง  และก็เลยหาข้อมูลมาเรื่อย ๆ
จนมาเจอ รีวิว ของลูกค้า Dream เราก็เข้าใจว่า คงแค่ศัลยกรรมตกแต่งธรรมดา  แต่พอเข้าไปอ่านจริงๆ ทั้งคุณหมอ ที่มีความเชี่ยวชาญ และสถานที่สะอาด พนักงานที่คลินิคให้การบริการดีมาก ก็เลยเริ่มเอนเอียงมาทาง Dream Clinic  สารภาพตามตรงนะคะ
ตอนแรกจะไปหมอชื่อดัง โซนที่ขายเสื้อผ้าเยอะๆ 5 5 5 แต่ปรึกษากะคุณสามี เธอบอกว่า  ถ้าที่นี่ราคาสูงกว่า เธอต้องคิดนะ ว่าซิลิโคนมันอยู่กะตัวเราไปอีกนาน เอาที่สบายใจดีกว่า อย่าเอาสบายกระเป๋าเงินเลย เลยตัดสินใจนัดคุณหมอ
5/5/2560  เราเข้ามาพบคุณหมอ มาถึงคุณหมอก็ขอดูหน้าอกเลย 5 5 5  ถามว่าเขินไหม ก็นิดนึงนะ  คุณหมอจะให้คำแนะนำว่า สภาพร่างกายเราเหมาะกับซิลิโคนทรงไหน ยี่ห้ออะไร   สุดท้ายมาจบที่  Silimed ทรงหยดน้ำ 320 CC
และก็นัดวันผ่า ได้วันที่ 19 /5/60 ค่ะ  คิวแรกด้วย  
และวันนี้ก็มาถึง มาถึงคลินิค เวลา 10.30 น.  พนักงานก็เอาเอกสารการยินยอมเข้ารับการผ่าตัดมาให้อ่านและเซ็นต์  และจะให้ยาและใบรับประกันซิลิโคน ที่ให้ก่อนเนื่องจาก พอออกจากห้องผ่าตัดจะเบลอมากค่ะ   เวลา เทียงกว่าๆ คุณหมอจะเข้ามา
ทำการถ่ายรูป และวาดภาพบนหน้าอกเรา เพื่อทำการผ่าตัดให้ออกมาดีที่สุด หมอบอกว่า อาจจะไม่สวย 100 % นะ  ก็บอกคุณหมอไปว่า ไม่เป็นไรค่ะ  เวลา 13.00 น. น้องพยาบาลก็มาเรียกเข้าห้องผ่าตัด คุณหมอวิสัญญีมาแล้ว ลืมบอกไปว่า เราใช้การดมยาสลบนะคะ แต่เข้าใจว่า หลังจากเจาะน้ำเกลือ ฉีดยาเข้าเส้น การดมยาอาจจะอยู่หลังจากนี้ แต่ แค่ยาที่ฉีดวิ่งเข้าเส้นประมาณ 10 วิ เราหลับไม่รู้เรื่องเลย  ตื่นมาอีกที ประมาณ 5 โมง เพราะน้องพยาบาลมากเรียก อ้าว มีนมแล้วอ่ะ  ตอนนั้นไม่เจ็บนะคะ แต่จะรู้สึกแน่นอกมากกว่า และก็มึนยาสลบค่ะ  เพิ่มนิดนึงค่ะ  การเข้ารับการผ่าตัด ต้องมีคนมารับนะคะ ไม่งั้นคุณหมอไม่ผ่าให้แน่นอนค่ะ การฟื้นจากยาสลบนี่ ใครจูงเราไปไหนได้ง่ายๆ เลยค่ะ  สิ่งที่คุณหมอให้มา นอกจากจะมียา ใบรับประกัน และซิลิโคน  5 5 5  อีกอย่างที่เราต้องพกติดตัวคือ กระบอกระบายเลือดพร้อมสายเดรน เพื่อระบายเลือดที่คั่งออก ลดการบวม
กลับถึงบ้านก็ทานอาหารอ่อนๆ ทานยาตามที่คุณหมอให้มา จะมีบ้างที่เจ็บแผลผ่าตัด แต่ชิวๆ นะคะ เพราะผ่าคลอดลูกเจ็บกว่านี้เยอะ  ช่วงนี้ยังต้องใช้ผ้ารัดหน้าอก และใส่สปอรตบราอยู่ตลอดเวลานะคะ เพื่อป้องกันการเคลื่อนตัวของซิลิโคน
3 วันหลังผ่าตัดคุณหมอจะนัดดูปริมาณเลือดที่ออก  ตัวเรายังไม่สามารถเอาสายเดรนออกได้ เนื่องจากเลือดยังไม่หยุดไหล แต่เราไม่ได้ทานวิตามินใดๆ ก่อนการผ่าตัดนะคะ  คุณหมอเลยขอให้ใส่สายเดรนระบายเลือดต่อ อีกประมาณ 4 วัน และให้ยาหยุดเลือดมาทานเพิ่ม   ครบกำหนดก็เข้าไปพบคุณหมอ ตอนนี้เลือดหยุดแล้ว ถอดสายเดรนออก และตัดไหม  แต่คุณหมอยังไม่ให้อาบน้ำนะคะ ให้เช็ดตัวก่อน จะอาบน้ำได้ ก็นับไปอีก  ประมาณ 4 วัน  และมาพบคุณหมออีกรอบเพื่อดูรอยแผลผ่าตัด คุณหมออนุญาตให้อาบน้ำได้แล้วค่ะ หลังอาบน้ำ เช็ดตัว ซับแผล ทาเจลที่คุณหมอให้มา และแปะซิลิโคนชีท เพื่อลดการนูนของแผล  หลังจากนั้นคุณหมอจะนัดอีกที  1เดือนค่ะ  ช่วงนี้จะมีอาการบวมๆ ตึงๆ ก็ประคบเย็นไปนะคะ ทำทุก 2 ชั่วโมง  19/6/60  ตอนนี้น้องนมครบกำหนด 1 เดือนแล้ว ก็ไม่มีอาการผิดปกติอะไรมาก มีแต่ความตึง เพราะเนื่องจาก สรีระของเรา ผอม บาง และเนื้อน้อยมาก  และซิลิโคนยังไม่เข้าที่ดีมาก ซึ่งคุณหมอบอกว่า ต้องใช้เวลานะ  แต่ส่วนตัวคิดว่า โดยรวมถือว่าโอเค และคุณหมอก็จะแนะนำให้ทานวิตามีนอีเพื่อให้หน้าอกนิ่มขึ้น  และนัดอีกที วันที่ 2/7/60   คุณหมอจะคอย follow up ตลอด ประทับใจกับการดูแลและการบริการของที่นี่มากๆค่ะ  เรียกได้ว่า สบายใจทุกครั้งที่เข้ามารับการบริการ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-6-27 18:30:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fairytoon เมื่อ 2017-6-27 21:15

อ่าวรูปไม่ขึ้นซะงั้น รูปมาแล้ว อันนี้เป็นรูปภาพตั้งแต่ กนึ่งสัปดาห์ จนถึงหนึ่งเดือนนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้