ดู: 1059|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ดั้งจ๋าลังเลมาหลายปีได้ทำสักทีสินะ !! #เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MewwAlisa เมื่อ 2017-6-25 12:37

สวัสดีค่ะ ชื่อหมิวนะค่ะ วันนี้หมิวจะมารีวิวประสบการณ์ในการไปทำจมูกหลังจากที่ได้ไปทำมาเป็นเวลา 1 เดือนกับ 5 วันนะค่ะ

เอาแบบข้อมูลโดยสังเขปหน่อยนึงเนอะ

สถานที่ : โรงพยาบาลเลอลักษณ์

คุณหมอ : นายแพทย์กิตติศักดิ์ วิชาชัย

รูปแบบซิลิโคน : Princess Nose เกรดมาตรฐาน

ระยะเวลาที่ทำถึงปัจจุบัน : 1 เดือน 5 วัน

เนื่องจากก่อนหน้านี้หมิวสนใจอยากทำจมูกมานานล่ะ แต่ติดที่ยังกลัว   ทั้งๆที่ก่อนหน้าก็ผ่านมาได้นิดๆหน่อยๆ จัดฟัน   สักคิ้ว แต่สักคิ้วโอ้วพระเจ้ามันคือเจ็บมาก พอได้มาทำจมูกนี่รู้สึกชีวิตชิลล์ไปแล้วนะ 5555 อาจจะเป็นเพราะที่เลอลักษณ์มีเทคนิคพิเศษให้ยาสลบอ่อนตอนฉีดยาชาด้วยแหล่ะเลยไม่เจ็บอะไรเลย เข้าเรื่องล่ะกันนะค้าาา

ช่วงเดือนก.พ.ที่ผ่านมาหมิวก็เล่นๆ FB ไปเรื่อยๆ แล้วเพจของร.พ.เลอลักษณ์ก็โผล่ขึ้นมามามีโปรทำจมูกเริ่มที่ 7900 บาท   คือมีตั้งแต่ราคา 7900 ถึง 23900 บาท ทำกับคุณหมอท่านอื่นก็คือเลือกหมอไม่ได้  ตอนแรกที่หมิวเลือกไปคือแบบ l-Dol Nose ราคา 14900 บาทก็นัดวันไปเป็นช่วงพ.ค. นัดวันโอนมัดจำ 5500 บาท เป็นการล็อคโปรไว้เพราะโปรหมดสิ้นเดือนกุมภาพันธ์
         และแล้วเมื่อถึงวันนัดโอนมัดจำมีการเปลี่ยนแปลงเกิดขึ้นไปเจอราคาโปรของคุณหมอกิตติศักดิ์เป็น l-Dol Nose เกรดพรีเมี่ยม ราคา 23900 บาท เกิดการเปลี่ยนใจค่า เอาเลยค่าเปลี่ยนมันไปเลยจ้า 5555 ใจง่ายจัง หลังจากนั้นช่วงที่ใกล้ๆวันทำก่อนทำประมาณ 2 อาทิตย์เลอลักษณ์จะโทรมาคอนเฟิร์มครั้งแรก ครั้งที่ 2 โทรมาอีกครั้งก่อนทำ 2-3 วันค่ะ
         พฤษภาคมเวียนมาบรรจบ วันนัดทำมาถึง วันที่ 22 พฤษภาคม 2560 หมิวได้คิวตอน 10 โมงค่ะ ไปแบบชิลๆ แอบตื่นเต้น ดั้งจ๋าหมิวมาล่ะจ้า แต่เดี๋ยวๆจ้ามีจุดเปลี่ยนตรงที่พี่เค้าเอาซิลิโคนมาให้ลองจับๆดู แล้วบอกว่าพื้นฐานน้องเป็นคนที่มีดั้งอยู่บ้างแล้วนะค่ะไม่ลองเปลี่ยนเป็นแบบ Princess Nose เหรอค่ะ ปลายจะพุ่งสันจะสโลปสวยกว่านะค่ะ พร้อมกับยื่นซิลิโคนมาให้ลองจับๆดู ก็ได้ค่ะเปลี่ยนเป็น Princess Nose ก็ได้ค่ะ เอาอีกแล้วหมิวจ๋า ใจง่ายจัง 5555 สรุปกว่าจะได้ทำเปลี่ยนกัน 3 รอบ  มาดูกันค่ะ

ก่อนทำ

สังเกตุว่าดั้งหมิวมีอยู่บ้าง ปลายจมูกออกบานๆ ตอนวันที่ทำคุณหมอบอกว่าดั้งพอมีหมอจะเพิ่มให้อีกนิดนะครับ ส่วนปลายจมูกนี่พื้นฐานใหญ่หน่อยหมอจะจัดให้แบบเรียวๆเพื่อจะได้ดูเล็กลงนะครับ หมิวก็ค่ะๆ แล้วก็คร่อกกกก

หลังทำ

วันแรกที่ทำเสร็จไม่ค่อยบวมเท่าไหร่ค่ะ แต่มีตึงๆบ้าง ปวดหน่อยๆ อาศัยยาแก้ปวดกับประคบเย็นเอาค่ะ

วันที่สองก็ไม่ค่อยบวมเยอะ ยังไม่เขียวเลย หมิวยังไปนั่งกินเตี๋ยวเป็ดได้สบายมากกกก

วันที่สามอวตารมาเองเลยค่ะ ตื่นมามีเขียวๆบวมๆแล้ว ยังออกไปข้างนอกได้อยู่ปิดแมสเอาค่ะ

วันที่สี่เอาคอลซีลเลอร์กลบๆเอาค่ะ พอไปวัดไปวาได้

วันที่ห้าแกะพลาสเตอร์ออกแล้วค่ะ ออกเที่ยวแบบหน้าเขียวๆเหลืองๆ พึ่งพาได้แต่แมสอย่างเดียว ซื้อมันเป็นแพคเลยค่ะ

วันที่หกยังบวมๆ แต่เขียวเฉพาะแค่ตรงดั้ง

วันที่เจ็ด  ช่วงเช้าตื่นมาแบบหน้าเหลืองๆ สองภาพล่างนี่ใช้คาเมร่าเอาค่ะ ขนาดใช้แอพกลบใต้ตาแต่ก็ยังเห็นอยู่นะค่ะว่าใต้ตายังคงเหลืองๆ

ปัจจุบัน 1 เดือน กับอีก 5 วันล่ะจ้าาา

ความรู้สึกส่งท้ายหลังมารีวิวจมูกใหม่ที่ทำมาจากโรงพยาบาลเลอลักษณ์ เคยกลัวกับคำว่าศัลยกรรมนะค่ะ คิดไว้เลยว่าต้องเจ็บเพราะเคยได้ยินมาว่าเจ็บตอนฉีดยาชามากกกกกก ทำที่นี่คือหาคำว่าเจ็บไม่เจอเลยค่า หลังทำบอกตามตรงว่าปวดจริงแค่หลังทำวันแรกนิดหน่อย วันที่สองอีกวัน แต่กินยาตรงตามเวลาและกินยาแก้ปวดทุกๆ 4 ชั่วโมง ประคบเย็นทุกๆ ชั่วโมง งดของแสลงตามที่โรงพยาบาลแนะนำ อันนี้หมิวงดแบบเคร่งครัดเลยนะ ของทะเล ของหมักดอง ของดิบ แอลกอฮอล์ นอนหน้าตรงหมอนสูงหนึ่งเดือน ขอบคุณสำหรับพื้นที่รีวิวนะค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้