ดู: 679|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิวทำนม กับ F Clinic ค่าาาาา

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ชื่อโมสนะคะ นี่เป็นกะทู้รีวิวครั้งแรกของเรา ขอเล่าพื้นเดิมเราก่อนนะคะเราเป็นนางแบบ ทำพิธีกร งานอีเว้นท์ทั่วไป ปกติไม่เคยคิดว่าต้องมีหน้าอกใหญ่ จนกระทั่งเจอเพื่อนนางแบบคนนึง เค้ามีหน้าอก ฮึ่ยย!! OKไม่ใหญ่มาก ใส่เสื้อผ้าแล้ว ดูมีทรวดทรงดีจึงเกิดเป็นแรงบันดาลใจเลยข่าา แล้วอาชีพแบบเราเนี้ยมันต้องอาศัยรูปร่างหน้าตาทำมาหากิน ชุดบางชุดแหวกถึงสะดือแบบนี้ฟองน้ำก็ใส่ไม่ได้ค่ะ ทำให้เราไม่มั่นใจเลย เสียเซลล์อ่ะเวลายื่นอยู่ข้างๆเพื่อนร่วมงานที่นมใหญ่ทั้งนั้นเลย แต่เราไม่ต้องการใหญ่มากน่ะ

ดูสิค่ะ เราก็ว่าหน้าเราโอเคน่ะ หุ่นความสูงก็พอได้ แต่นมนี่สิค่ะแบนมากกกกกก เราไม่มั่นใจจริงๆ หันว้านหันขวาเจอแต่คนนมใหญ่ๆ เรานี่แทบไม่อยากจะยืนเทียบ

พอตัดสินใจอยากทำ งานยากที่สุดคือ หาคลินิคโรงพยาบาล หมอ ข้อมูลสิลิโคนต่างๆ แผล นู่นนี่นั่นหาเยอะมากกกกกกกก(กอ.ไก่ล้านตัว) ตามประสาคนอยากทำแต่แอบกลัวน้อออออ เพราะมันก็เป็นการผ่าตัดใหญ่ด้วย ถ้าเราไม่ฟื้นขึ้นมาทำไงอ่ะ สุดท้าย มาลงเอยที่ FClinic แถวเมืองทองธานี ซึ่งวันนั้นเราไปทำงานที่อิมแพคพอดี เลยแวะไปปรึกษาปรากฏว่า....เดินเข้าไป คลินิกหรูมากกกกกกกกกกก นึกว่าโรงแรมระดับ5ดาว สะอาดพรีเมี่ยมสุดๆ เหมือนที่เขาโฆษณาเลยข่าพี่พนักงานน่ารักมาก ดูแลดีเทคแคร์อย่างกะเราเป็นเซเลป นั่งรอคุณหมอสักพัก พอเรียกเข้าไป ตื่นเต้นมากครั้งแรกในชีวิต ที่ต้องเปิดนมให้คนอื่นดู - -" คุณหมอน่ารักมาก บอกไม่ต้องเขินน้าา หมอเห็นมาหลายเต้าแล้วววว ฮ่าๆๆๆๆๆ
     เราบอกหมอตรงๆ ว่าไม่เอาใหญ่มาก ไม่เอาโป๊ะกลมๆบล็อคๆไม่เอา ขอธรรมชาติ ขอแผลที่สวยๆฟื้นตัวเร็วๆ เราทำงานด้านนี้ไม่ใช่สายเซ็กซี่น้าา ไม่ก็ต้องมีโชว์บ้าง 555+ (เราดูเยอะสิ แต่คุณหมอไม่บ่นสักคำน่ารักมาก)
คุณหมอก็จัดการวัด หันซ้ายขวา เลือกสิลิโคนมาให้ลองทาบ สุดท้าย ตัดสินใจเลยค่ะ ได้มา350cc. สิลิโคนเมนเตอร์ ผิวทราย ผ่าใต้กล้ามเนื้อ แผลใต้ราวนม สิลิโคนแท้ ใครอยากรู้ข้อมูลอะไร เข้าไปดูในเว็ปนี้ได้น้า (http://fclinic-beauty.com/breast-surgery/)  มีการ์ดให้ค่ะนัดวันเรียบร้อยที่นี่ฟื้นตัวเร็ว คุณหมอเก่ง มือเบามาก แต่เราต้องทำตามคำแนะนำนะคะ งดอะไรบ้างก่อนผ่า หลังผ่าต้องทำยังไงบ้าง เคร่งครัด รับรอง สวย แผลหายไวฮึ่บๆ
     ถึงวันนัดเรามาถึงห้องผ่า โอโห!!ข้างนอกว่าหรู้แล้ว ข้างในยิ่งหรูข่า ห้องสะอาด เป็นห้องปลอดเชื้อ มาตรฐานระดับโลก เราไมไ่ด้ถ่ายรูปมามัวแต่ตื่นเต้น มีลิฟด้วยค่ะอย่างกะพาราก้อน พี่พยาบาลทุกคน ใจดีมาก มาคอยชวนคุย รู้ว่าเรากลัว ก็มาเม้าท์ๆกันไป สักพัก Shut Down จ่ะหลับไปตอนไหนไม่รู้เรื่องเลย ตื่นมาอีกที เห้ยยย! มีนมล้าววว นอนพัก ประมาณ2ช.มกลับบ้านได้ ไม่เจ็บ ไม่ระบม ลุกเดินได้ปกติเคยได้ยินหลายคนบอกว่า ทำหน้าอก เหมือนโดนสิบล้อทับ !! ทับอัลไลค้า!!ที่่ F Clinic เราชิลมาก เจ็บแค่นี้ผู้หญิงแบบเราๆทนได้สบายๆค่ะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-6-21 13:27:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันแรก ตึงๆ ลุกเองไม่ได้ มันหนัก ไม่ชิน มันเหมือนแบกอะไรไว้ที่หน้าอก คุณหมอพันผ้าไว้ บอกห้ามแกะ7วัน!! เราก็คิดนะ ว่าเราจะอยู่ได้ไหม 7วัน ไม่อาบน้ำ แต่เช็ดตัวเอา

วันที่ 2 เริ่มลุกเองได้ แต่ลำบากหน่อย มันยังไม่ชิน แต่พอลุกแล้ว เดินไปหาอะไรกินเองได้ค่ะ

วันที่ 3 ลุกเองได้ สบายละ ไปร้านสระผม เพราะกลัวจะเน่าซะก่อน ไปเดอะมอลล์ใกล้ๆ นั่งแท็กซี่ไป แต่เดินช้าๆ  พยุงนมหน่อยๆ 555

วันที่ 4 ไปทำงานเลยค่าาาา ไปทั้งผ้าพันแบบนั้นเลยวันนี้เป็นวันที่ใจจะขาด คืออยากเห็นนมมากๆ ตื่นเต้นๆๆ เพราะออกไปเจอเพื่อนที่งาน เพื่อนก็บอกเป็นไงบ้าง อยากเห็น (ชั้นก็อยากเห็นย่ะ) แต่ยังแกะไม่ได้

วันที่ 5-6 ก็ทำงาน ก็มันทำไหวนี่นา :)วันที่ 7 ตัดไหม และต้องบินไปเชียงใหม่มันนี่เอ๊กซ์โป (หนูไม่ใช่คนถึก แต่ที่นี่ทำแล้วแบบ ชิลจริงอะไรจริงอ่า)

นี่คือวันที่ไปตัดไหม มาที่คลินิกีกครั้ง ได้เห็นนมตัวเองแล้ว ยิ้มกว้างเลยค่าาาา มันอาจจะยังเป็นบล็อคๆอยู่เพราะพึ่งทำต้องรอดุต่อไปค่ะ

นี่คือแผลหลังผ่าตัด 7 วัน มาตัดไหม ในใจคิดที่แรกแผลต้องน่ากลัวแน่ๆ แต่พอเปิดผ้ามา แม่เจ้าเล็กกว่าแผลหกล้มอีกค่ะ มันเล็กมากจิงๆ  เราไม่ได้ใช้การรีทัชหรือปรัปอะไรเลยนะคะ นี่กล้องสดๆเห็นแล้วยิ้มไม่หุบเลยค่ะ ไม่เสียแรงที่เลือกที่นี้
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-6-21 13:29:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
     สวยงาม สุดสวิง "หน้าอกชิด" แผลแทบไม่เห็นเลยจ้าถึงใครจะไม่เห็นรอยแผลเพราะมันยุข้างใน แต่มันคือความภูมิใจของเราค่ะ เดี๋ยวนี้ทำงานชุดโชว์เนินเบาๆ ไม่ต้องดัน ไม่ต้องใส่ชุดชั้นในฟองน้ำละน้า เอาอยู่ทุกชุดค่ะ มีข้อเสียอย่างเดียวเลย ต้องซื้อบราใหม่ยกเซตเพราะไซส์ใหญ่กว่าเดิมล่ะค่ะ แต่ดีนะคะจากที่เราต้องใส่บราที่มีโครงเหล้กดันทรง ตอนนี้เราใส่บราธรรมดาที่ไม่ต้องดันทรง ทั้งไม่เจ็บ ทั้งปลอดภัยไม่เป็นมะเร็งจากเหล็กดันทรงอีกด้วย ดี2ต่อไปเลยสิ

ไปออกกำลังกาย  ปกติได้เลยค่ะไม่ต้องห่วงเลย

ใครกำลังตัดสินใจ จะทำหน้าอก อย่ามองแค่ว่าถูกและรีบทำนะคะ มันอยู่กับเราไปตลอดชีวิต ที่นี่เราเลือกแล้ว ตัดสินใจเปรียบเทียบกับทุกที่แบบสุดๆ ราคาไม่แพง ถ้าเทียบกับคุณภาพและบริการต่างๆที่ได้รับ คุ้มมากจริงๆ ดีกว่าต้องไปเสี่ยงเหมือนจับฉลากว่าฉันจะได้ดีหรือไม่ดีน้า อันนี้ไม่โอเครเลย ถ้าใครสนใจจะทำ ติดต่อไปที่คลินิคได้เลย เฟสบุคเสิร์ช F Clinic ได้เลยค่ะศัลยกรรมอื่นๆมีครบหมดเลยค่ะ ระดับพรีเมี่ยม มีโปรโมชั่นเรื่อยๆ สวยสบายใจแน่นอนค่ะ

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-6-21 13:32:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้โมสก็ทำน่าอกกับที่นี่ได้ปีกว่าๆแล้ว ไม่พบปัญหาอะไรเลยคะ นมนิ่มไม่เป็นพังพืดรอยแผลก็สวยเป๊ะ พอเราทำนมแล้ว งานก็ไหลมาเทมาเลยคะทีนี้ จะเป็นชุดแบบไหน แหวกถึงไหน เราก็ใส่สวย มั่นใจมากๆค่ะ ทำแล้วมีแต่ดีกับดีเลยอยากบอกต่อค่ะ

จนตอนนี้เราไปยืนอยู่ในจุดที่สูงมากในอาชีพของเราได้แล้ว ไม่คิดว่าชีวิตจะเปลี่ยนขนาดนี้ ตัดสินใจไม่ผิดจริงๆค่ะที่โมสเลือกทำนม และเลือกทำกับที่ F CLinic ด้วย ฟรินเฟ่อออออออออ โมสไปแล้วน้าาาาา

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้