ดู: 1554|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] หลังจากนี้จะไม่ต้องพึ่งฟองน้ำหนาๆอีกต่อไป อัพความใหญ่ by รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
        สวัสดีเพื่อนๆชาวดั้งโด่งค่ะ มายเองนะ วันนี้มายจะมาแบ่งปันประสบการณ์สุดประทับใจของการทำศัลยกรรมเสริมหน้าอกที่ใครๆต่างก็กลัวรวมทั้งตัวมายด้วยให้เพื่อนๆได้อ่านกันนะคะ

ที่คิดจะเสริมหน้าอกก็เพราะว่าไม่ค่อยมีความมั่นใจในตัวเองเลยว่าแต่งชุดโชว์นิดโชว์หน่อย เนื่องจากมายเป็นคนที่ไม่มีหน้าอกเลยจริงๆ เรียกได้ว่าหน้าอกไข่ดาวเลยแหละ เพื่อนที่สนิทๆกันมันก็ชอบแซวเวลาที่นอนด้วยกันเปลี่ยนเสื้อผ้าด้วยกันอะไรแบบเนี้ยว่าเห้ย นี่มันเอาลูกเกดมาแปะไว้นี่หว่า อยู่มาวันหนึ่งเกิดอยากมีนมขึ้นมาก็เลยไปปรึกษาเพื่อนๆว่าชั้นจะทำนมอะ ไปทำที่ไหนดีวะพวกแก เพื่อนก็บอกกันมาหลายที่นะคะ แต่ก็บอกว่าให้ลองไปศึกษาดูให้ดีๆก่อน ค่อยตัดสินใจทำอีกทีก็ได้ เราก็เออ ออตามนั้นค่ะ เพราะในใจก็คิดว่ามันก็ถูกแหละที่เพื่อนบอกให้ศึกษาให้ดี เพราะก็ถือว่าเป็นการผ่าตัดใหญ่เหมือนกันจะมาตัดสินใจเอาแค่วันสองวันไม่ได้ เราเองก็นั่งหาข้อมูลทุกวันเลยค่ะ  ก็ได้ความว่าถ้าจะเสริมหน้าอกต้องไปที่รพ.เลอลักษณ์น่าจะดีที่สุด เพราะเท่าที่อ่านข้อมูลจากเว็บของรพ.หรือรีวิวต่างๆ คือถ้าทำหน้าอกจะต้องนอนพักฟื้นที่รพ.1คืน ที่ต้องนอนก็เพราะว่าจะต้องมีการเดรนเลือดเสียด้วย และข้อดีของการนอนก็คือในวันแรกที่เราทำหน้าอกมาเนี่ยอาจจะมีเจ็บปวดอยู่บ้างเป็นเรื่องธรรมดา แต่ถ้าเรานอนพักที่บ้านเราอาจจะรู้สึกทรมานก็ได้ แต่ถ้าอยู่ที่รพ.เค้ามีพยาบาลคอยดูแลอยู่ตลอดเวลา เจ็บหรือปวดอะไรแค่เรากดเรียกพยาบาลก็รีบเข้ามาดูแล

จะทนซิลิโคนบรายังช่วยอะไรไม่ได้เลย 5555 แต่หลังจากนี้เราจะโนบราแล้วค่ะ ไม่ต้องพึ่งฟองน้ำหนาๆอีกต่อไป รอติดตามชมกันค่ะ อิอิ
        พอถึงวันนัดก็รีบบึ่งรถมากับเพื่อนสาวเลยค่ะ เลี้ยวเข้ามาก็ตกใจนี่เรามาผิดที่ปะวะเนี่ย แต่พอถามพี่รปภ.ก็บอกว่านี่แหละรพ.เลอลักษณ์ ก็เลยคุยกับเพื่อนว่าอย่างกับโรงแรมเลย สวยจาดดดด เข้ามาก็ติดต่อเจ้าหน้าที่ค่ะว่าที่นัดไว้ ก็โอเคจะมีผู้เชี่ยวชาญมาคอยดูแลแนะนำเกี่ยวกับซิลิโคนยี่ห้อต่างๆ เราก็เลือกเป็นซิลิโคน Allergan ค่ะ เพราะมันนิ่มแล้วทรงมันก็สวยถูกใจ พอเลือกซิลิโคนเสร็จก็ไปนั่งรอเรียกชื่อทำประวัติ แล้วก็ขึ้นไปจ่ายเงินรับยาตรวจสุขภาพ อ่อก่อนผ่าตัดต้องงดอาหาร 8 ชม.นะคะซิส ทำอะไรเสร็จเรียบร้อยก็จะมีบุรุษพยาบาลพาไปห้องพักค่ะ ให้เปลี่ยนชุดผ่าตัดให้เรียบร้อย สักพักก็เข้ามารับไปห้องผ่าตัดค่ะ ก็คุยกับหมอกิตติศักดิ์ว่าเอากี่CC หมอก็วัดก็ขีดๆบนตัวแหละค่ะ สักพักก็ให้ยาสลบแล้วก็ทำการผ่าตัดค่ะ พอผ่าตัดเสร็จก็พาไปที่ห้องพักเหมือนเดิม คือบอกเลยว่าทุกอย่างดูสะดวกสบายไม่ลำบากอะไรเลย

หลังผ่าตัดเสร็จนอนพักไป 1 คืน ลุกทำอะไรเองนะคะบอกเลย ถามว่าเจ็บมั้ยมันก็มีบ้าง แต่ไม่ได้เจ็บปวดทรมานอะไรขนาดนั้นค่ะ สายๆหมอเข้ามาตรวจก็เปลี่ยนเสื้อผ้ากลับบ้านได้ ดูชิวไปอี้กกก 5555

หลังทำได้ 4 วัน

อันนี้เราเลือกเป็นแผลใต้รักแร้ค่ะเพราะไม่อยากให้มีแผลอยู่ใต้ราวนมมันทำให้เรามั่นใจมากขึ้น แล้วก็อาจจะ แต่เรื่องรอยแผลเป็รมันก็ขึ้นอยู่กับที่เราดูแลด้วยแหละค่ะ และเดี๋ยวพรุ่งนี้ครบ 5 วันต้องกลับไปถอดผ้าที่พันไว้ที่รพ.ค่ะ เดี๋ยวจะมีนักกายภาพบำบัดมาสอนนวดนม แล้วก็จะมีการนวดกระตุ้นไฟฟ้าให้เพื่อเป็นการเรียกความรู้สึกกลับมา ระหว่าง 1-6 เดือนก็ห้ามใส่ชุดชั้นในมีโครง ให้ใส่เป็นบราไปก่อน ห้ามยกของหนักด้วยนะคะ

3 ภาพนี้ 8 วันแล้วค่ะ เป็นไงบ้าง พอจะมีความอึ๋มบ้างมั้ยล้าาาาา รู้สึกภูมิใจและมั่นใจมากขึ้น จะใส่อะไรก็ดูสวยไปหมด

14 วันแล้ว อีกอย่างที่มันดูเล็กๆอาจจะเป็นเพราะมันยังไม่เข้าที่ก็ได้นะคะซิสสส

20 วันหลังทำ

มันก็จะได้ประมาณนี้นะคะ แต่ขอบอกเลยว่าเวลาใส่เกาะอกนี่ไม่หลุดแล้วนะจ๊ะ5555 ใส่เสื้อสายเดี่ยว โชว์เนิน เปิดไหล่ อะไรก็แล้วแต่รู้สึกว่าตัวเองดูเซ็กซี่มากขึ้นอะ เพื่อนยังชม ตอนนี้คนที่แซวๆกันนี่แทบมากราบนมเราเลยนะเนี่ย(เว่อร์ไป)5555 บอกแล้วถ้าชั้นมีนมเมื่อไหร่พวกเธอไม่ได้แซวชั้นแน่นอนนนน

คุณมายทำกี่CCหรอคะ?
หน้าอกชิดสวย
ได้ฉายแสงด้วยไหมค่ะ
แนะนำเลยค่ะ คือไปนวดมาทุกที่แล้วจิงๆๆ
ไม่มีที่ไหนให้คำปรึกษาและบอกรายละเอียด ในเรื่องของพังผืด ก้อนซีด การสลายพังพืด ทำให้ซิลิโคนนิ่ม
ได้ดีเท่า ศูนย์สุขภาพทรวงอกสตรี เข้าไปที่เพจ นวดนมซิลิโคน โทรปรึกษาโดยตรง 0807536657
ถ้าจองคิว โทร 0923137639
ร้านนี้ค่อนข้างดัง แต่ไม่ค่อยโปรโมท ดาราไปกันหลายคน แฮ่ๆเคยเจอค่ะ
ร้าน ตั้งอยู่ที่ศรีนครินทร์40 ตรงข้ามซีคอนสแควร์
หน้าอกชิดสวย
เป็นธรรมชาติเลยคะ่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้