ดู: 2487|ตอบกลับ: 1

[เสริมจมูก] แก้จมูก เนื้อเยื้อเทียม+ทรงสโลปนิ่มเทคนิคเกาหลี ไม่ต้องบินไกล กรภัคคลีนิกจัดให้ ที่อุบลก็ทำได้

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jazzika เมื่อ 2017-6-10 14:45

ภาพก่อนและหลังแก้จมูก

ภาพก่อนและหลังแก้จมูก

อ๊อฟค่ะ เดิมอ๊อฟเคยเสริมจมูกกับทางคลีนิกย่านรัชดามาก่อนเมื่่อ 7 ปีที่แล้ว พอผ่านมาปี1-2 ปีนี้ เนื้้อจมูกน้อยบางลงจะเห็นสันจมูกแดงและมีจุดเล็กๆตะบุ่มตะปั๋ม อยู่บริเวณ สันจมูก แล้วปลายจมูกเริ่มงุ่มลง เลยเป็นกังวล เพราะมันมีอาการแดงๆบริเวณสันจมูก  จึงได้ปรึกษากับคลีนิกหลายๆที่ในกรุงเทพ แต่เนื่องมาจากอ๊อฟไปทำงานอีเว้นหนึ่งที่อุบล เลยทำให้อ๊อฟได้รู้จัดคุณหมอกรภัคซึ่งท่านเป็นคุณหมอศัลยกรรมความงาม เลยได้ไปปรึกษาคุณหมอที่คลีนิก ชื่อกรภัคคลีนิกที่อุบล คลีนิกอยู่หลังบิ๊กซีในเมือง ตอนไปปรึกษา คลีนิกหมอพึ่งเปิดใหม่และสะอาดมากดูสวยงามสบายตาดี  ก็เลยได้คิวเข้าปรึกษาคุณหมอ

ปรึกษาคุณหมอ

ปรึกษาคุณหมอ

สรุปคือ คุณหมอมีความเห็นว่า ต้องเสริมจมูกใหม่ด้วยเทคนิคพิเศษ เสริมเนื้อเยื้อบริเวณสันจมูกและปลายจมูกเพื่อกันการทะลุ และช่วยให้จมูกได้รูปโดยคุณหมอกรภัคจะใช้ซิลิโคนเกรดพรีเมียมที่มีความนิ่มมาก และหมุนได้ 360 องศาจากประเทศเกาหลีเสริมให้ใหม่ด้วยเทคนิคโดยเฉพาะ สุดท้ายเลยตัดสินใจของคิวแก้จมูกกับคุณหมอ แต่กว่าจะได้คิวก็คิวยาวเหมือนกันค่ะ

รูปก่อนเสริม

รูปก่อนเสริม

ภาพก่อนแก้จมูกค่ะจะเห็นว่าเป็นแกนๆหน่อยค่ะ

ภาพก่อนแก้

ภาพก่อนแก้

ภาพก่อนแก้จมูก ให้น้องพยาบาลถ่ายเก็บไว้ให้ค่ะ เพาะมันเห็นเป็นแกนแล้วสันจมูกเริ่มแดงๆค่ะเห็นชัดเจนมากค่ะ

วันนัดผ่าตัด ได้คิว 11 โมงค่ะ คุณหมอก็มาเช็คสภาพร่างกาย แล้วก็มาวัดจมูก ความกว้างยาว ประเมินจมูกก่อนหลังจากนั้นให้ทานยาก่อน แล้วหลังจากนั้นก็ฉีดยาให้  2 เข็มก่อนเข้าผ่าตัด คุณหมอกรภัคบอกว่าฉีกเพื่อให้แผลหายไวไม่บวมและอักเสบมาก ค่ะก็ตามนั้นค่ะ หมอให้ทำอะไรก็ทำค่ะจะได้ออกมาสวยๆ

ถึเวลาเข้าห้องแล้วค่ะ ตื่นเต้นมาก คือจะบอกว่าหมอทำไม่เจ็บเลยค่ะที่เจ็บคือตอนฉีดยาเท่านั้น  หมอกับพยาบาลชวนคุย และมีเปิดเพลงให้ฟังเพื่อให้เราผ่อนคลาย สรุปคือคุณหมอกรีดแล้วเอาซิลิโคนเดิมออกมาให้เรียบร้อบพร้อมกับเลาะพังผืดและจัดทรงจมูกให้ใหม่ก่อนที่จะทำการเสริมเนื้อเยื้อใหม่เข้าไป หมอเก็บงานได้ดีมากค่ะละเอียดมาก

ซิลิโคนเก่าพร้อมพังผืด

ซิลิโคนเก่าพร้อมพังผืด

ภาพของซิลิโคนเก่าที่เสริมมากจากสมชายคลีนิกค่ะ

จากนั้นคุณหมอก็กำการเสริมจมูกให้ใหม่พร้อมใส่เนื้อเยื้อเทียมค่ะใช้เวลาประมาณ 1-2 ชม.ค่ะ

หลังแก้เสร็จทันที

หลังแก้เสร็จทันที

ภาพหลังจากแก้จมูกใหม่เสร็จทันที คือดีงานมาก ไม่มีรอยชำอะไรเลย รอยเย็บยังไม่เห็นเลยค่ะ ประทับใจมากๆๆเลย คือคุณหมอมือเบามากและเทคนิดในการปก้ไขงานได้ดีมาก ไม่คิดเลยว่าคลีนิกที่อุบลทำได้ขนาดนี้ ยอมรับเลยค่ะ

หลีงจากเห็นทรงจมูกตัวเองแล้วคุณหมอก็จะเช็คว่าเราพอใจมั้ย คือเราพอใจมาก คุณหมอก็แนะนำการดูแลในช่วงแรกให้แล้วก็ติดเทปเพื่อล๊อคสันจมูกไว้ ((อันนี้เราไม่รู้ว่าเรียกว่าอะไรนะคะเราเรียกจามความเข้าใจค่ะ หากผิดพลาดขออภัยด้วยค่ะ))

กลับมาถึงบ้าน

กลับมาถึงบ้าน

กลับถึงบ้าน2

กลับถึงบ้าน2

ภาพวันที่ 1 หลังแก้จมูก บวมน้อยมากค่ะ ก็ออกใช้ชีวิตปกติ ปกติ 1-2 วันแรกก็ประคบเย็นกันไป แต่ก็ออกไปรับลูกกับทำงานด้วย แต่ใส่แมสไปค่ะ

วันที่2

วันที่2

วันที่2

วันที่2

ภาพวันที่ 2 หลังจากแก้จมูก มาไม่ปวด แต่ตึงๆหน่อยค่ะ  อันนี้เริ่มเช็ดหน้าได้ปกติ แต่ต้องทำความสะอาดช่วงแผลด้วยซึ่งคุณหมอให้อุปกรณ์กลับมาทำความสะอาดด้วยค่ะ

วันที่3

วันที่3

ภายวันที่3 คือเมื่อวานนี้เองค่ะ ก็แต่งหน้าอ่อนๆ ไปส่งลูกที่โรงเรียน สบายๆๆ แล้วก็ไปประชุมต่อ

และแล้วก็มาถึงวันนี้ ดีใจมาก ได้แกะเทปออกแล้วที่จมูก อยากเห็นจมูกใหม่ตัวเองมาก แต่ยอมรับค่ะแผลหายไว ไม่บวมไม่ช้ำเลย ยอมรับเทคนิคหมอกรภัคจริงๆค่ะ

วันที่4

วันที่4

วันที่ 4

วันที่ 4

วันที่ 4

วันที่ 4

วันนี้วันที่ 4 แล้วค่ะแกะเทปออกแล้วอาบน้ำแต่งหน้าได้ปกติเลยค่ะ คือสวยมากชอบมาก
ปลื้มมาก ที่สุดในสามโลก!!!!!
บอกเลยว่าฟินสุดตัดสินใจไม่ผิดเลยที่ให้คุณหมอกรภัคแก้จมูกใหม่ให้ค่ะ
ปล. คุณหมอน่ารักมากค่ะให้คำปรึกษาดรมาก พยาบาลที่นั้นก็น่ารักทุกคนค่ะ

โพสต์ 2017-6-12 10:55:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยเกาหลีมากเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้