ดู: 1052|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] จากหน้าอกไข่ดาวกลายมาเป็นหน้าอกลูกมะพร้าวให้รพ.เลอลักษณ์ช่วย

[คัดลอกลิงก์]

ฮายยยสาวๆเหล่าสาวกศัลยกรรมทั้งหลาย(มาแนวร็อก) เราคนนี้มีชื่อว่าปรียาภรณ์ เราเองก็เป็นสาวกศัลยกรรมคนหนึ่งเหมือนกัน ดูที่จมูกเราสิ(ใช้สายตาซูมไปที่จมูก) แฮร่ วันนี้เราไม่ได้มารีวิวจมูกนะแจ๊ะ แต่เรามารีวิวหน้าอกนะจ๊ะ เนื่องจากหน้าสวยแล้ว สถานีต่อไปก็ต้องอึ๋มด้วยค่ะ ด้วยความที่หน้าอกไข่ดาว เอาอะไรมายัดมาดันหน้าอกก็ยังไม่ค่อยจะขึ้นมามากเท่าไหร่ เลยต้องตัดสินใจให้เด็ดขาด เราก็ลองถามเพื่อนๆดูค่ะ ว่าไปทำที่ไหนกันมาบ้าง เพื่อนๆก็แนะนำมาค่ะ  แต่ด้วยความที่เคยศัลจมูกมาแล้วเลยรู้แหล่งเสริมหน้าอกจากเพจศัลยกรรมในเฟสบุ๊คอยู่บ้าง และก็คอยเข้าไปดูอยู่เรื่อยๆดูอยู่ทุกวัน ก็มีแต่คนบอกว่าถ้าจะทำหน้าอกให้มาทำที่รพ.เลอลักษณ์ เพราะเวลาทำเสร็จเราต้องนอนพักฟื้นที่นี่ 1 คืน จะมีพยาบาลคอยดูแลตลอด เวลาเจ็บหรือปวดก็สามารถช่วยเราได้ ไม่เหมือนที่อื่นที่ทำเสร็จก็กลับบ้านเลย กลัวจะต้องไปนอนทรมานที่บ้าน เลยเลือกมาทำที่นี่ดีกว่า อีกอย่างเป็นรพ.ศัลยกรรมโดยตรง สะอาดปลอดภัยได้มาตรฐาน เลยหมดกังวลค่ะ เพราะฉะนั้นถ้าหมดห่วงหมดกังวลแล้วเราควรติดต่อเพื่อเข้าไปทำหน้าอกเลยดีกว่า  เข้าไปติดต่อเจ้าหน้าที่บอกว่ามาตามนัด เจ้าหน้าที่ก็เช็คให้แล้วก็จะมีผู้เชี่ยวชาญเข้ามาดูแล มาแนะนำซิลิโคนต่างๆ โดยเราเลือกเป็นซิลิโคน Mentor ผิวทราย ส่วนตัวชอบทรงนี้มันนิ่มดี ฮ่าๆ พอเลือกเสร็จแล้วก็ทำประวัติจ่ายเงินรัยยาตรวจร่างกายค่ะ จากนั้นก็ไปต้องพัก(ที่เราต้องนอน1คืน) เปลี่ยนชุดได้สักพักก็จะมีบุรุษพยาบาลมาผ่าไปห้องผ่าตัดค่ะ

ส่วนภาพนี้หลังจาก 2 วันที่ทำมาค่ะ ไม่เจ็บปวดทรมานอย่างที่คิดเลย ตอนผ่าตัดก็โดนฉีดยานอนหลับไป ตื่นขึ้นมาอีกที่รถเข็นกำลังเคลื่อนที่พาเรากลับห้องพร้อมสายเดรนเลือดอีก1ถุง5555  แต่ตอนอยู่ที่รพ.นะคะ พยาบาลดูแลดีมากพอปวดนิดเจ็บหน่อยพยาบาลก็จะมาคอยดูแลให้
        ส่วนใครที่อยากรู้รายละเอียดเรื่องซิลิโคนเดี๋ยวเราจะบอกคร่าวๆนะคะ ซิลิโคนของที่นี่จะมีอยู่ 4 แบบ มี Mentor Sebbin Allergan Natrelle  ส่วนมากจะใช้เป็นผิวทรายนะคะ ส่วนเรื่องการเลิอกรอยแผลในการผ่าตัดก็จะมี 2 แบบคือใต้รักแร้กับใต้ราวนม ส่วนมากจะแนะนำใต้ราวนมกันเพราะเป็นส่วนที่เราไม่ค่อยได้เปิดโชว์ใช่มั้ยล่ะคะ แต่เราเลือกเป็นใต้รักแร้ แต่จะเลือกตรงไหนผลลัพธ์ก็คือออกมาสวยอยู่ดีค่ะ55555 แต่จะมีอีกเทคนิคที่ไม่ให้เห็นรอยเย็บคือเทคนิค Scarlett แต่เทคนิคนี้ต้องเพิ่มเงินนะคะ และหลังจากที่เราผ่าตัดผ่านไป 5 วันต้องมาถอดผ้าที่รพ.แล้วจะมีนักกายภาพสอนนวดหน้าอกแล้วจะมีกระตุ้นไฟฟ้าเพื่อเรียกความรู้สึกกลับมาค่ะ

หลังจากทำ 2 วัน

อย่าลืมนะคะว่าหลังจากที่ทำหน้าอกเสร็จอย่าเพิ่งใส่เสื้อในเด็ดขาด ให้ใส่เป็นบราไปก่อน แล้วก็ห้ามยกของหนักๆในเวลา 1 เดือนครึ่ง และหลังจากนั้น 6 เดือนถึงจะใส่เสื้อในตามปกติได้ แต่ไม่ต้องกลัวนะคะว่าระหว่างที่ไม่ใส่เสื้อในแล้วเวลาใส่ชุดต่างๆจะดูไม่สวย หมดกังวลค่ะใส่อะไร ใส่ชุดไหนก็สวยหมดเชื่อเรา เพราะเราลองมาแล้วและอีกหลายๆคนก็ลองมาแล้วเช่นกันค่ะ อิอิ
ขอเม้าส์ต่ออีกนิสว่า ที่ทำหน้าอกมาไม่ผิดหวัง ใส่กับชุดอะไรก็สวย ล่าสุดใส่ชุดว่ายน้ำไปเล่นน้ำไปอาบแดดกับเพื่อนที่ริมทะเลมา มันดูเป๊ะมากแล้วก็รู้สึกว่าปังมากด้วย  

ครบ 1 เดือนค่ะ ปลื้มปิติกับหน้าอกของตัวเองมาก ฝันใฝ่และใฝ่ฝันอยากจะมีมานานแล้ว ต่อไปนี้ก็กล้าแต่งชุดสวยๆทุกรูปแบบ แบบไหนก็จัดมาแต่งได้หมด ชั้นมั่นใจ ชั้นมีนม ชั้นไม่แคร์แล้วววว จากหน้าอกไข่ดาวกลายมาเป็นหน้าอกเกือบ เน้นว่าเกือบเท่าลูกมะพร้าว555 อ้อลืมบอกอีกอย่างว่าหน้าอกที่เราทำมาประมาณ300กว่าๆ ไม่ค่อยแน่ใจ ทำเสร็จก็หลงๆลืมๆมัวแต่ปลื้มใจอยู่5555 คุณหมอกิตติศักดิ์เป็นคนลงมือทำให้เลยนะเนี่ย เก่งที่สุดแล้วหมอคนนี้ ได้ยินชื่อเสียงมานาน ส่วนเพื่อนคนไหนที่สนใจรีบมาทำเลยนะคะ มีโปรดีๆมากมายรอคุณอยู่ ต้องขออภัยสำหรับรูปภาพที่มีมาอัพเดทน้อยมาก แต่เดี๋ยวถ้าว่างๆจะเข้ามาอัพอีกนะคะ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านรีวิวอันแสนสั้นของเรานะคะ
หน้าอกชิดสวย
ต้องนวดบ่อยไหมค่ะ
ราคาเท่ารัยค่ะ
อยากทำเลยค่ะ
ินิ่มไหมค่ะ ตอนนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้