ดู: 31969|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิวเสริมหน้าอกหมอพีระ 400cc

[คัดลอกลิงก์]
หลังจากสมัครสมาชิกมานานไม่เคยได้ใช้พื้นที่ตั้งกระทู้ใดใด
วันนี้ฤกษ์งามยามดีอยากมารีวิวประสบการณ์ของตัวเองให้เพื่อนๆที่อยากทราบข้อมูลในเกี่ยวกับการศัลยกรรมหน้าอกได้ใช้ประกอบการตัดสินใจ
ก่อนอื่นต้องขอเกริ่นนำประวัติความเป็นมาสักนิดนึงว่าทำไมถึงได้มาเสริมหน้าอก แล้วก็ยอมรับเลยว่านี่คือการรีวิวเชียร์หมอเพราะความประทับใจส่วนตัวจริงๆ ขออนุญาตคุณหมอมา ณ ที่นี้
เริ่มจากตัวเดี๊ยนเอง...อายุอานามก็ไม่ได้มากมาย(ตัวเองคิดเอง) แต่งงานมีลูกแล้วมากกว่าหนึ่งคนทีนี้ตามประสาแม่ที่ให้นมลูกมาเนิ่นนานเมื่อลูกโตแล้วก้มลงมองสภาพตัวเองก็เกิดอาการเวทนาสามี....เอาจริงๆเวทนาตัวเองนี่แหละ จากคนที่เคยมีบ้างเป็นสาวมาตรฐานคัพ B ปลายๆ กาลเวลาผ่านอะไรๆก็เปลี่ยนกลายเป็นคัพ A ต้นๆ ลองนึกสภาพว่าซักเสื้อในตากไว้สองวันถึงจะแห้งอ่ะ ด้วยความที่ต้องใช้ฟองน้ำหนามากถึงมากที่สุด
ยังไม่นับว่าตัวเองกลายเป็นคนไม่มั่นใจ ไม่กล้าใส่ชุดว่ายน้ำ จากที่เคยชอบแต่งตัวก็กลายเป็นอาซิ้มเสื้อยืดหลวมๆ ก่อนอาบน้ำก็ยืนบ่นหน้ากระจกทุกวัน
จนในที่สุด....วันที่สามีทนไม่ไหว อาจจะเป็นเพราะความรักหรือรำคาญนางเลยบอกว่า "ถ้าเธอทนไม่ได้ทำไมไม่ไปเสริมซะล่ะ?"
ขุ่นพระ!!!!! ชั้นจะรออะไรรีบหาข้อมูลสิคะคู๊ณณณ
เปิดเนตเสิจหาข้อมูลอยู่แรมเดือน หลับตานี่เห็นแต่เต้านมลอยมาอ่ะ แต่ไม่รู้ทำไมไม่ค่อยมีรีวิวแบบละเอียดๆ ถ้ามีก็แบบเมื่อ 7-10 ปีมาแล้วบางหมออาจจะเกษียณไปแล้วมั้ย?
ทีนี้พอหาข้อมูลอยู่สักสี่ห้าเดือนดูจากความน่าเชื่อถือของหมอ รีวิวด้านบวกด้านลบ และที่สำคัญรูปประกอบผลงานที่ผ่านๆมา ถึงตอนนี้เริ่มมีหมอในดวงใจอยู่ 2 คลีนิกคือหมอพีระ พีเอสซีคลินิกแถวประชาชื่นกับอีกหนึ่งหมอคลีนิกดังแถวทองหล่อ(ขอไม่เอ่ยนาม กลัวหมอตามมาตบ)
จริงๆก็ชอบผลงานของหมออีกคนแถวประตูน้ำด้วยแหละแต่จากการอ่านรีวิวด้านลบประกอบกับความฮาร์ดคอร์ของสภาพคลีนิกเลยตัดทิ้งไป โดยส่วนตัวคิดว่าการผ่าตัดใหญ่แบบนี้ความสำคัญที่สุดเลยคือความปลอดภัยเลยดูจากสถานที่ผ่าตัดและฝีมือหมอเป็นอันดับแรก
ทีนี้พอตัดสินใจได้แล้วว่าจะต้องเป็นหนึ่งในสองคลีนิกที่เลือกมานี่แหละก็จัดการโทรนัดคิวเพื่อไปคุยปรึกษากับทั้งสองที่ (คืออยู่ต่างจังหวัดเลยต้องนัดคุยให้จบในวันเดียว) พอได้วันเวลาแล้วก็จองตั๋วบินมาเมืองกรุงเลยค่ะคุณ
ตอนโทรนัดคิวรู้สึกประทับใจน้องที่คลินิกทองหล่อมากเลยโทรมาตามตลอด พูดเพราะเทคแคร์สุดๆ จนเริ่มมีความเอนเอียงมาทางทองหล่อเยอะละ
ในส่วนของพีเอสซีก็โอเคนะแต่ไม่ได้โทรมาตามไงเลยเฉยๆ...ชอบคนเอาใจว่างั้น 5555
ถึงวันนัดลงเครื่องปุ๊บก็บึ่งมาที่ประชาชื่นก่อนเลยนัดบ่ายสองกว่าจะได้พบหมอเกือบ 4 โมง!!! คนเยอะพอสมควรรอนานจนเริ่มจะหงุดหงิดเล็กน้อย
ก่อนมาก็มีข้อมูลในใจมาบ้างกะว่าจะทำแบบพอดีๆไม่ใหญ่เกินไป ประกอบกับรีวิวหลายๆที่บอกว่าหมอพีระไม่ทำให้นะแบบใหญ่ๆไม่ต้องขอไรงี้ ก็กะว่าเอาสัก 280cc-320cc ทีนี้พอถึงคิวเข้าห้องหมอแอบตื่นเต้นนิโหน่ย...เห็นเค้าว่าหมอหล่อ อิๆๆ แต่เอาจริงๆไม่ใช่เสปกค่ะหุ หุ หุ แต่หมอก็น่่ารักจริงๆแหละ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-6-2 23:24:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เข้ามาปุ๊บขอโทษเราก่อนเลยที่ให้รอนาน พูดจาเนิบๆสุภาพเรียบร้อย...ไม่พูดพล่ามทำเพลง เชิญถอดเสื้อครับ... ถามว่าอายมั้ย?...ไม่นะ เค้าให้ถอดก็ถอดหมอเลื่อนเก้าอี้มามองประมาณ 5 วิแล้วก็บอกว่าเอา 400cc ทรงกลมนะครับ
เอิ่ม...หมอจะไม่จับดูก่อนเหรอคะ? (อันนี้คิดในใจ) เดี๊ยนเลยถามหมอไปว่าไม่ใหญ่ไปเหรอคะจริงๆอยากได้แบบพอดีๆค่ะแล้วต้องทรงหยดน้ำดีมั้ยคะ (หยดน้ำจะดูธรรมชาติกว่าและแพงกว่าประมาณสามหมื่น)

หมอบอกว่าไม่หรอกครับคุณมีสะโพกไซส์นี้ออกมาดูดีถ้าเล็กกว่านี้จะเล็กไป แล้วด้วยทรงเนื้อเนินบลาๆๆ(จำไม่ได้ละ) ทรงกลมก็ออกมาใกล้เคียงกันไม่ต้องหยดน้้ำ....แล้วหมอก็เอาซิลิโคนมาให้จับแล้วเอาเสื้อแบบคับๆเหมือนเสตย์มาให้เราใส่แล้วยัดซิลิโคนลงไป....เออ ไม่ใหญ่เกินไปแฮะรู้สึกกะลังดีถึงจะยังมีหวั่นๆอยู่บ้างแต่ก็เออออไปแล้วก็ออกมา
จะบอกก่อนว่าเราไม่ได้คุยเรื่องราคากับหมอเลยเพราะก่อนเข้าพบหมอทางน้องพนักงานเค้าจะแจกโบรชัวร์ที่มีรายละเอียดครบทุกอย่างมาให้นั่งอ่านระหว่างรอหมอและก็พาไปพูดคุยปรึกษาก่อนหน้านี้แล้วราคาทรงกลมยี่ห้อเมนเทอร์อยู่ที่ 120,000 ผ่าที่นนทเวชเป็นราคาที่รวมทุกสิ่งอย่างแล้วยกเว้นค่ายาแผลเป็นหลังผ่า แต่ก่อนหมอผ่าที่เซนต์คาลอสด้วยแต่ตอนนี้ผ่าที่นนเวชที่เดียวนะจ๊ะ

เอาล่ะออกจากห้องหมอมาก็เกือบห้าโมงเดี๊ยนต้องบึ่งแทกซี่มาที่ทองหล่อเพื่อมาพบอีกหนึ่งหมอในดวงใจ มาถึงคลินิกหกโมงนิดๆก่อนเวลานัดเฉียดฉิว คลีนิกดูดีสะอาดตาน้องๆที่เคาน์เตอร์และน้องเซลล์ทางโทรศัพท์น่ารักมาก สักพักเค้าให้ไปถอดเสื้อเปลี่ยนเป็นเสื้อคลุมพอเข้าพบหมอ(ผู้หญิง)หมอก็ดูหน้าอกแล้วถามว่า
หมอ: จะเอาขนาดเท่าไหร่? (หมายถึงขนาดซีซี)
เรา:ไม่ทราบเลยค่ะหมอว่าขนาดไหนดีคะ? ลองถามดูว่าเค้าจะให้เท่ากันมั้ย?
หมอ: (หน้าตูดมาก)แล้วก็ย้อนกลับมาว่า หมอให้ไปเท่าไหร่คุณก็ไม่เอาอยู่ดีบอกมาเลยดีกว่าจะเอาเท่าไหร่?
อ้าว! ไหงหมอกวนบาทาแบบนี้ล่ะคะ ถึงจุดนี้เรารู้สึกว่าหมอไม่โอเคเลยเริ่มเสียความรู้สึก...แต่ก็ยังข่มใจถามต่อแล้วทรงไหนดีคะ?
หมอ: ทรงที่คุณชอบอ่ะ แต่ถ้าหยดน้ำก็จะเป็นธรรมชาติกว่า
เรา: อันนี้ผ่าที่คลีนิกอย่างเดียวเหรอคะ มีผ่าโรงพยาบาลมั้ย
หมอ: ถ้าจะผ่าที่โรงพยาบาลก็มีที่สมิติเวชนะคะค่าใช้จ่ายบวกเพิ่มอีกเจ็ดแปดหมื่น (อันนี้จำตัวเลขไม่ได้รู้แต่เพิ่มประมาณเท่านึงของราคาเสริม)
เรา: งั้นเดี่ยวขอไปลองขนาดซิลิโคนก่อนนะคะ แล้วดราก็ออกมาเปลี่ยนเสื้อแล้วกลับเลย ลาก่อนอิหมอหน้าตูด คือก่อนมานี่เทใจมาที่นี่เกือบเต็มร้อยแล้วนะเจอหมอเข้าไปนี่สะอึกเลย หมอประจำเดือนขาดหรือทะเลาะกับสามีมาก็ไม่ควรมาลงที่ลูกค้าป่ะ?

สุดท้ายก็ตัดสินใจได้อย่างง่ายดายว่าหมอพีระนี่แหละคือเนื้อคู่ผู้ที่จะชุบชีวิตนมใหม่ให้ช้านนนน

กลับถึงบ้านก็โทรไปนัดวันผ่าแล้วโอนเงินค่ามัดจำไปหนึ่งหมื่นบาท...ถอยหลังกลับไม่ได้แล้วนะเฟ้ย!!!
ใกล้ถึงวันผ่าเราก็ตื่นเต้นแล้วก็กลัวกังวลสารพัดที่สำคัญคือ 400cc เนี่ยมันจะไม่ใหญ่ไปใช่มั้ย? ไม่ได้อยากไปเป็นพริตตี้เนตไอดอลแค่อยากได้ไซส์ดั้งเดิมคืนมา โทรหาเพื่อนมีแต่คนบอกว่าให้เชื่อหมอ...เอา เชื่อก็เชื่อ

ถึงวันผ่าได้คิวแปดโมงเช้า...บินมาคนเดียวเลยจ้ามาค้างที่โรงแรมใกล้ๆหนึ่งคืนนอนไม่ค่อยหลับหรอก...หกโมงเช้ามาเชคอินที่เคาน์เตอร์โรงพยาบาลเค้าก็พาไปตรวจไปเจาะเลือดแล้วก็แอดมิทเข้าห้องอาบน้ำนอนรอหมอ พยาบาลบอกจะมารับตอนเจ็ดโมงครึ่งเราก็นอนรอไป

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-6-2 23:24:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พอถึงเวลาเค้าก็มาเข็นไปเข้าห้องเชือด...เอ้ย ห้องผ่าตัด ปล.ก่อนวันผ่าเราโอนเงินส่วนที่เหลือให้ทางคลีนิกแล้วถ้าใครจ่ายเงินสดก็เอาเข้าห้องไปเลยแล้วให้หมอในห้องนั้นแหละมั้ง เพราะก่อนผ่าหมอจะมาถ่ายรูปแล้วก็ขีดๆเขียนๆวาดๆตรงหน้าอกเราแล้วคุยรายละเอียดอีกสักพักถึงจะลงมือผ่า ก่อนผ่าหมอวิสัญญีก็มาแนะนำตัวชวนคุยนับหนึ่ง สอง สามก็หลับไปเลย

พอรู้สึกตัวอีกทีก็ผ่าเสร็จแล้ว....รู้สึกหนักๆเหมือนมีอะไรมาทับตรงหน้าอกแล้วนอนพักฟื้นสักพักเจ้าหน้าที่ก็มาย้ายกลับเข้าห้อง เหลือบดูนาฬิกาประมาณสิบโมงกว่าตอนนั้นมึนๆเบลอๆครึ่งหลับครึ่งตื่น รู้แต่ว่าสามีตามมาถึงแล้วเลยรู้สึกใจชื้นขึ้นมาหน่อยแล้วก็หลับไปเลย ตื่นอีกทีก็ค่ำแล้วความรู้สึกวันแรกก็อึดอัด หนักๆ แล้วก็เจ็บแต่เจ็บนี่แค่ตอนขยับและตอนลุกขึ้นนั่งถ้านอนนิ่งๆจะไม่เจ็บ มีสายเดรนขวดเล็กๆหนึ่งขวดเลือดที่ออกมามีน้อยมากเป็นสีแดงธรรมดา

วันรุ่งขึ้นหมอมาหาตอนเช้ามาถอดสายออกบอกว่าปกติดีกลับบ้านได้ให้ไปพบหมอเพื่อตัดไหมอีก  7 วันหลังจากนี้แล้วก็ดึงสายเดรนออก...จ๊าก!!เจ็บค่าาาารู้สึกว่าด้านขวาจะเจ็บมากกว่าด้านซ้าย....แล้วพจมานก็ออกจากโรงพยาบาลพร้อมชายกลาง

อาการหลังการผ่าตัด...โดยส่วนตัวอยากรู้ว่าคนที่บอกว่าไม่เจ็บเลยหรือผ่าวันนี้พรุ่งนี้ไปเดินห้างนี่เนื้อหนังเค้าทำด้วยอะไร? คือมันเจ็บค่ะคู๊ณณ เอาจริงๆเจ็บแบบอยากนอนเฉยๆอ่ะ ส่วนตัวต้องมีคนช่วยพยุงเวลาลุกประมาณ 4-5 วันแต่ก็ทำโน่นนี่ได้ปกตินะกินข้าวอาบน้ำ แต่เริ่มจะหายดีขับรถได้ก็เกือบเดือนอ่า...หรือเราแก่แล้วหว่า? ลืมบอกว่าผ่าใต้ราวนมเพราะฉะนั้นไม่มีปัญหาเรื่องยกแขน
พอครบ 7 วันก็ไปตัดไหมที่คลีนิก น้องพนักงานทำให้คุณหมอเข้ามาดูจับนิดๆหน่อยๆบอกว่าปกติดีแล้วก็จากไป.....
ได้ยาทาแผลเป็นมา 2 หลอดยากิน 1 แผง(ช่วยลดการเกิดพังผืด) และซิลิโคนแปะแผลแผ่นนึง แล้วเค้าก็บอกวิธีปฏิบัติต่างๆ

ตามที่เคยอ่านมาในรีวิวต่างๆเค้าหายกันไวจังเลยน๊า....แต่ช้าแค่ไหน เจ็บแค่ไหนก็คุ้มจ้า ตอนนี้ไม่ใส่เสื้อในฟองน้ำแล้วนะจ๊ะ
ใส่ชุดอะไรก็สวย ใส่เสื้อยืดธรรมดายังมั่นใจอ่ะ...อิๆๆ ที่สำคัญทุกคนที่ได้เห็นพูดเหมือนกันหมดเลยว่า.....สวยจัง!!!! ดูไม่เหมือนไปทำมาเลย

ดิชั้นนี่ภูมิใจ๊ภูมิใจค่า

สรุปนะ...ถ้าใครอยากเสริมหน้าอกควรอย่างยิ่งที่จะ
1.ศึกษาหาข้อมูลให้ถี่ถ้วนและรอบคอบให้มากที่สุด อย่าลืมว่ามันเป็นการผ่าตัดใหญ่ความปลอดภัยสำคัญที่สุดราคามาทีหลัง อย่าเสี่ยง!
2.ปรึกษาหมอหลายๆคนเอาคนที่เราคุยด้วยแล้วคลิก...มันช่วยได้เยอะในด้านความสบายใจ ด้านกำลังใจ
3. ทำใจซะว่าสังขารแต่ละคนไม่เหมือนกัน บางคนเจ็บน้อย บางคนเจ็บมาก อย่าไปตั้งความหวังว่ามันจะไม่เจ็บหรือมันจะเจ็บเจียนตาย
4. ต้องรักษาความสะอาดและปฏิบัติตามคำแนะนำของหมออย่างเคร่งครัด...แผลติเชื้อขึ้นมาไม่สนุกนะจ๊ะเธอ....
รีวิวในส่วนของคลีนิก PSC และหมอพีระ (ผู้น่ารักในใจเรา)
ความเป็นมืออาชีพ: 10/10 (หมอใจดีตอบทุกคำถามด้วยรอยยิ้ม...น่ารัก สุภาพ ขนาดหมอจับๆคลำๆเรายังไม่รู้สึกอายอ่ะ)
การบริการ: 9/10 บริการดี มีช่องทางให้ติดต่อได้สะดวก ถามอะไรไปก็ได้คำตอบ หักหนึ่งคะแนนเพราะคิวยาว รอนานไปหน่อย(เกี่ยวมั้ย?)
ราคา: 9/10 โดยส่วนตัวเชื่อว่าคุณจ่ายราคาเท่าไหร่คุณก็ได้ของคุณภาพตามราคา ทุกอย่างมีต้นทุนเรายินดีและพอใจที่จะจ่ายถ้าสิ่งที่ได้รับมันตอบโจทย์
เอาเป็นว่าตอนนี้รู้สึกมีความสุขมากเกี่ยวกับสรีระของตัวเองมีความมั่นใจขึ้นมาอีกครั้งขอบคุณหมอพีระที่ให้ชีวิต (นม)คู่ใหม่ 5555

กระทู้แรกในชีวิตผิดพลาดประการใดอภัยให้เก๊าด้วยนะ.
สวัสดี
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-6-2 23:25:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นี่คือภาพปลากรอบ

before.jpg (224.29 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 420)

Day1_5.jpg (682.5 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 284)

5weeks.jpg (773.92 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 234)

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-6-2 23:29:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นี่คือรู ณ ปัจจุบันผ่านมมาแล้ว 4 เดือนตอนนี้ยังมีภาวะเจ็บแปล๊บๆ เป็นบางครั้งรูปเสื้อดำคือไม่ได้ใส่ชั้นใน

FullSizeRender (2).jpg (111.5 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 507)

FullSizeRender (2).jpg

FullSizeRender (1).jpg (643.82 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 343)

FullSizeRender (1).jpg

IMG_3687.JPG (49.03 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 347)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้