ดู: 1813|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ปังสุดพลัง...อลังทุกอณู ทำตาสองชั้น กับโรงพยาบาลเลอลักษณ์ ใครๆก็ทักผิดว่าเป็น แต้ว ณฐพร

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Peemai.haha เมื่อ 2017-5-30 12:53

สวัสดีค่ะ เราชื่อ “ปีใหม่” เราจะมาแชร์ประสบการณ์ ศัลยกรรมตา 2 ชั้น ของเราเองค่ะ  เผื่อจะเป็นแนวทางสำหรับเพื่อนๆ ที่กำลังศึกษาหาข้อมูลการทำตาสองชั้นค่ะ เพราะทำมาแล้วประทับใจมาก ชั้นตาสวยหวานเป็นธรรมชาติมากๆค่ะ

รูปนี้คือปัจจุบันนะคะ

เริ่มจากการหาข้อมูลมาเรื่อยๆ ดูรีวิวในอินเตอร์เน็ต ค้นหาในกูเกิ้ล “ทำตาสองชั้นที่ไหนดี” จะมีรีวิวของหลายๆ คลินิกเด้งขึ้นมา หนึ่งในนั้นก็จะมีรีวิวของโรงพยาบาลเลอลักษณ์ด้วยค่ะ เราศึกษาในหลายๆ เรื่อง ดูเคสหลุดด้วยค่ะ เปรียบเทียบข้อดี-ข้อเสียกันในแต่ละที่  ในที่สุดเราก็เลือกทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์เพราะคิดว่ามีความปลอดภัยและได้มาตรฐาน คุณหมอจบศัลยแพทย์ตกแต่งเฉพาะทางค่ะ เราเข้าไปค้นดูในรายชื่อศัลยแพทย์ตกแต่งเฉพาะทางมาแล้ว มีความน่าเชื่อถือดี

หลังจากที่ตัดสินใจได้แล้วก็โทรมาจองคิวกับเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ ที่เบอร์ 02-888-2888 เจ้าหน้าที่พูดจาให้ข้อมูลดีมากค่ะ ไม่เหวี่ยงไม่วีน  รู้สึกประทับใจตั้งแต่โทรเข้ามา จองคิวไม่นานเรานัดวันทำเลยค่ะ เพราะเราทำอาชีพอิสระไม่ต้องลางาน

ดูรูปก่อนทำค่ะ ว่าทำไมถึงอยากทำตา 555

มาถึงวันนัดทำตา ได้คิวช่วงเช้าค่ะ เดินทางสะดวกไม่ไกลมากค่ะ จากสุพรรณมาเลอลักษณ์อยู่ตรงแยกติวานนท์  ขับรถมาถึง รพ.เลอลักษณ์ ไม่แน่ใจว่าใช่ รพ.หรือปล่าว เพราะลักษณะภายนอกดูเหมือนโรงแรมหรือรีสอร์ทสวยๆ ร่มรื่น จนต้องโทรเข้ามาถามเจ้าหน้าที่ๆคุยไว้ 555 ก็เข้ามายื่นบัตรตามสเต็ปค่ะ มีเจ้าหน้าที่เข้ามาแทคแคร์ให้ข้อมูล เราเลือกเทคนิคการทำตาสองชั้น เป็นแบบเย็บ 3 จุด เพราะบวมน้อย ช้ำน้อย หายไวกว่าค่ะ จากนันไปชำระเงิน ไปถ่ายรูปก่อนทำ และมีการวัดความดันก่อนผ่าตัดด้วยค่ะ

แวะถ่ายรูปซะหน่อย ข้างใน รพ.ดูสวยากค่ะ

จะมีเจ้าหน้าที่พาเราไปห้องผ่าตัดอีกฝั่งหนึ่ง เป็นห้องปลอดเชื้อที่ดูสะอาดมาก ต้องถอดรองเท้าเปลี่ยนชุดของทาง รพ. แรกๆ เราก็กลัว 555 แต่เจ้าหน้าที่ก็ให้กำลังใจว่ามันไม่เจ็บ เพราะหมอจะฉีดยานอนหลับให้เราหลับก่อน แต่พอเข้าห้องผ่าตัดรู้สึกว่าเร็วมากๆ ได้คุยกับหมอว่าอยากได้ชั้นตาที่ดูเป็นธรรมชาติก่อนจะหลับไป แป๊ปเดียวตื่นมาเสร็จแล้ว เออ...คือไม่เจ็บจริงๆ ชิวมากๆ ตื่นมาเราแฮปปี้มากค่ะ ส่องกระจกดูตอนนั้นยังไม่บวม ชั้นตาสวยถูกใจมากค่ะ

ก่อนจะกลับบ้านก็นั่งพักให้หายเบลอยาก่อน เซลฟี่รัวๆ ก่อนที่ตาจะบวม อิอิ

กลับมาถึงสุพรรณแล้วค่ะ เริ่มบวมแล้ว

ว่ากันว่าหลังทำศัลยกรรมวันที่ 3 จะบวมมากที่สุด ตาเราบวมได้แค่นี้ค่ะ ปังมาก ไม่เจ็บแล้วค่ะ แค่เคืองๆ นิดหน่อย

หลังทำ 2 อาทิตย์ สวยงามมากขึ้น ตอนนี้แต่งตาได้แล้วค่ะ ออกงานได้

หลังทำประมาณ 1 เดือน ใส่คอนแท็คเลนส์บิ๊กอาย มีความตาโต ตาแบ๊ว หน้าเปลี่ยนค่ะ

ต่อด้วยรูปปัจจุบันชั้นตาเข้าที่แล้ว  รอยแผลจางลงเยอะแทบมองไม่เห็น แต่งตาได้ง่ายขึ้นมาก ไม่ต้องติดสติ๊กเกอร์อีกต่อไป ตื่นมามีชั้นตาเลย พอแต่งตาจะยิ่งสวย มีคนทักว่าหน้าเหมือนแต้ว ณฐพร ด้วยค่ะ  ปลาบปลื้มสุดๆ งานเข้ารัวๆ

สุดท้ายอยากแนะนำคนที่สนใจอยากทำศัลยกรรมตา ให้ศึกษาดูดีดี อันดับแรกฝีมือหมอสำคัญมาก และเรื่องสถานที่ๆทำก็สำคัญเช่นกัน สวยและต้องปลอดภัยด้วยค่ะ

หน้าเปลี่ยนเลยค่ะ
ชั้นตาสวยมากค่ะ
อยากทำบ้างจังคับ
สวยมากเลยค่ะ
หน้าหวานคมจังเลยคะ
ทำกับหมออะไรคะ
ทำตากับหมอท่านไหนคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้