ดู: 701|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกกับหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกคร่ะ

[คัดลอกลิงก์]
รีวิวเสริมจมูกกับคุณหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบลเอเซียคอสเมติก ปัจจุบันการทำศัลยกรรมจมูกคือมีเยอะมาก หลายๆคนก็เลยมองๆว่าเป็นเรื่องปกติ ทำที่ไหนก็ได้ แต่สำหรับเราเราว่าการที่เราจะทำศัลยกรรมก็เป็นเรื่องที่ต้องใส่ใจในเรื่องของความปลอดภัย เราเลยเลือกที่เป็นโรงพยาบาล ดูไว้หลายที่ค่ะ แต่ชอบที่นี่ตรงบริการคือให้บริการดีตั้งแต่โทรเข้าไปสอบถาม พอถึงวันทำเข้าไปก็ได้รับการต้อนรับที่อบอุ่นค่ะ อาจจะมีช่วงเวลาที่รอบ้างแต่เราก็เข้าใจนะ ไม่ได้รอนานจนทนไม่ไหว เข้าไปถึงก็ทำประวัติเสร็จแล้วก็เข้าปรึกษาคุณหมอ พอปรึกษาคุณหมอเสร็จก็มาล้างหน้าเตรียมตัวผ่า เจ้าหน้าที่คอยดูแลแนะนำตลอดค่ะ คือมาคนเดียวได้สบาย ตอนแรกเรากังวลมากไม่มีคนไปเป็นเพื่อน แต่พอมาเจอบริการของที่นี่หายกังวลเลย รอพักใหญ่ๆ คุณหมอเข้ามาก็ฉีด ทำการผ่าตัด ความรู้สึกตอนนั้นใจเต้นมากไม่ค่อยมีสติซักเท่าไหร่ พอทำเสร็จเจ้าหน้าที่ก็พาเรามานอนพักฟื้นให้หายตื่นเต้นและมึนยา แล้วก็แนะนำการใช้ยากินตอนไหนอะไรยังไงพร้อมบอกการดูแลเบื้องต้น พอเราจะกลับบ้าน เจ้าหน้าที่ก็เรียกแทกซี่ให้คือประทับใจมาก หลังจากทำได้วันเดียวเจ้าหน้าที่ก็โทรมาสอบถามอาการย้ำอีกทีในเรื่องการดูแลตัวเอง นอนหมอนสูงประคบเย็น กินยา แอดไลน์เราไว้ เราทำก็ต้องกังวลไปเรื่อย ไลน์ไปถามเจ้าหน้าที่ตลอดเลย เกรงใจเหมือนกัน แต่เค้าก็ไม่ว่าอะไร พอครบ2อาทิตย์ก็เข้าไปตัดไหมค่ะ ครบ1เดือนก็เข้าไปตรวจ ตอนนี้หายดีแล้วเลยรีวิวให้กับโรงพยาบาลค่ะ+
ก่อนเสริมค่ะ

หลังจากที่เสริมมาแล้ว
บริการดีจริงเหรอคะ ถ้าเป็นพนักงาน call center น่ะใช่ค่ะบริการดี แต่พนักงานต้อนรับที้ด้านหน้าไม่โอเคเลย หน้าไม่ยิ้มแย้มเวลาตอบคำถามลูกค้า และการดูแลหลังการผ่าตัดเหมือนจะดี มีการนัดไปตรวจเช็คเป็นระยะ แต่พอถึงวันไปเราก็สอบถามเวลาที่แน่นอน ที่จะเข้าตรวจ เจ้าหน้าที่บอกให้ไปช่วงเวลาบ่าย3 - 5 โมง พอเราไปตอนบ่าย 3 สิบนาที พนักงานข้างหน้าถามเราว่าสะดวกรอมั้ยคะ เราถามรอนานมั้ยคะ พนักงานตอบประมาณ 2 ชม. ถ้าลูกค้าไม่สะดวก จะให้นัดมาวันหลัง โอ้วววววว แม่เจ้า คือบ้านเราชั้ลไม่ได้อยู่ปากซอยหน้าโรงพยาบาลนะ ชั้ลใช้เวลาเดินทางมา 3-4 ชม. พอมาถึงเจอถามแบบนี้ คือแบบเฮ้ย ไรเนี่ย ไหนคุณบอกให้มาเวลานี้ นี่มาบอกแบบนี้คือไร คือเรารู้สึกตะหงิดๆ ตั้งแต่ครั้งแรกที่มาตัดไหม นางก็ถามแบบนี้ ว่าสะดวกรอมั้ยคะ ถ้าไม่สะดวกรอให้เราไปตัดไหมที่ รพ.ใกล้บ้านก็ได้ (เราเสริมคางแผลนอก) เราก็เฮ้ย ทำไมไม่บอกตั้งแต่แรก มาบอกตอนที่ชั้ลมาถึงที่แล้วเพื่อ...?
คือสรุปมาตอนนี้รู้สึกไม่แฮปปี้เท่าไหร่กับที่นี่ แต่ยอมรับว่ามีพนักงานที่น่ารักๆ มีค่ะ แต่มันลบล้างกันไม่ได้ บอกเลยว่าถ้าใครให้แนะนำ จะไม่แนะนำมาที่นี่ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้