ดู: 7411|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] คุณแม่ยังสาว! ขอ Upsize สวย ซิลิโคน Ultrahigh 350 CC ที่ดรีมคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
        ก่อนอื่นเราต้องขอบอกก่อนค่ะว่า ส่วนตัวเรามีปัญหาหน้าอกหลายอย่างเลยค่ะ เรื่องหน้าอกหย่อนยาน หัวนมหย่อน นมไม่เท่ากัน(เราลูก2) เลยคิดอยากทำหน้าอกมากกกกก คือตอนนี้เราเสริมไป เกือบ 2 เดือนแล้ว ผลลัพธ์มันดีงามมาก ก็เลยอยากจะมาบอกต่อกันค่ะ

เรื่องนมๆเราดูในเวปต่างๆ เป็นหลักค่ะ 55 ก็มาเจอกับหมอทรงยศ ที่ดรีมคลีนิก เห็นว่าหมอจบด้านศัลยกรรมจากเกาหลีด้วย ก็เลยหาดูรีวิวตามเวปไซต์ต่างๆดู ก็เป็นหมอที่ติดท๊อป 5 เสริมหน้าอกของประเทศไทย และเราก็ได้เข้าไปปรึกษาคุณหมอที่คลีนิกดูค่ะ  คุณหมอเป็นกันเองและใจดีมากเลย เค้าก็แนะนำถึงสัดส่วนเราว่าเราเหมาะที่จะทำแบบไหน ทรงไหน ของเราหมอแนะนำว่าเราเหมาะกับซิลิโคนแบบ Mentor - Ultra High ทรงพิเศษ จะเพิ่มขนาดขึ้น150% โดยที่ความกว่างฐานเท่าเดิม จากทรงกลมแบบธรรมดา ใจจริงเราอยากทำ400cc เพราะคิดว่าเสริมทั้งทีต้องใหญ่ๆไปเลย แต่หมอไม่ค่อยแนะนำเพราะมันจะเกินขอบเยอะ คุณหมอให้ 350cc มันจะดูเป็นธรรมชาติเหมาะกับตัวเรา เสริมทรงนี้ยังไงหน้าอกก็ดูใหญ่แน่นอน หมอรับประกัน เราก็โอเคร ตามที่คุณหมอได้แนะนำมาเลยค่ะ หลังจากนั้นก็นัดวันผ่าตัดได้วันที่ 6 มีนาคม ช่วงเที่ยง ก่อนที่จะทำเค้าให้งดอาหาร งดน้ำมาด้วยนะค่ะ 6 ชั่วโมงเพราะเราผ่าตัดด้วยการดมยาสลบกับวิสัญญีแพทย์ค่ะ

พอมาถึงวันที่6 เราก็ไปถึงคลีนิกก่อนเวลานิดหน่อย ตื่นเต้นมากเลยพอไปถึงเค้าก็ให้วัดความดัน แล้วให้ไปเปลี่ยนเสื้อผ้ารอคุณหมอ พอคุณหมอมา ก็มาแนะนำซิลิโคนและวาดรูปวัดไซส์ลงบนหน้าอกเราอีกครั้งอย่างละเอียด มือเราเย็นและตื่นเต้นมากเลย:)

พอวัดเสร็จเค้าก็พาเราไปที่ห้องผ่าตัดเลย เจอกับวิสัญญีแพทย์ เค้าก็ให้เรานอนบนเตียงและอธิบายต่างๆนาๆ บอกว่าตื่นมาอาจจะเจ็บคอนิดหน่อยเพราะต้องสอดท่อช่วยหายใจ ซักพักเค้าก็เริ่มฉีดยาที่แขน บอกว่าเป็นยาแก้ปวด ลดบวม แล้วก็มีผสมยานอนหลับ  พอเค้าฉีดยาเข้าเส้น เราก็หลับไม่รู้ตัวเลย ตื่นขึ้นมาอีกทีก็รู้สึกหนักๆแน่นๆตรงหน้าอก พอเอามีจับๆดู อ่าว เสร็จแล้ว มีหน้าอกเรียบร้อยแล้ว

ตอนนั้นเรายังรู้สึกสลึมสลือยาอยู่ พยาบาลเค้าก็ให้พักฟื้นที่นั้น4-5 ชม เอาน้ำแดงมาให้ดื่มแบบจิบๆ  ก่อนที่จะโทรเรียกแฟนเรามารับกลับบ้านได้ พอแฟนเรามารับกลับบ้านพี่พยาบาลเค้าก็คอยพยุงตัวเราพร้อมถือสายเดรนเลือดค่ะ ไปส่งที่รถ และให้ยากลับบ้านมาทาน หลังจากนั้นทางคลินิกก็จะคอยนัดมาดูอาการเรื่อยๆค่ะ เพื่อมาถ่ายเลือดจากกระบอกเดรนออก (ขอบอกว่าเจอเพื่อนๆเสริมหน้าอกหิ้วกระบอกเดรนกันมากันทุกคนเลยค่ะ 555 ) คุณหมอบอกว่าถ้าอยากหน้าอกยุบบวมไวๆ ต้องใส่ไว้ นี่ก็อดทนสุดๆ ซึ่งเราก็ได้ออกตอนตัดไหมพอดีค่ะ
ตอนนี้ผ่านมา เกือบสองเดือน ก็หมั่นนวดเช้าเย็นวันละ 2 นาที  กินวิตามิน E ตามที่คุณหมอแนะนำ ดูแลแผลเป็นอย่างต่อเนื่อง อาการของแผลก็ดีขึ้นเรื่อยๆ  ส่วนตัวเรารู้สึกชอบมาก 350 cc มันก็ทรงสวยได้และมันก็ดูใหญ่พอดีกับตัวเราจริงๆค่ะ คิดไม่ผิดเลยที่เชื่อใจกับขนาดที่คุณหมอเลือกให้ สำหรับรีวิวเรามีเท่านี้ล่ะค่ะ ใครอยากมองซิลิโคนอัลตร้าไฮและดรีมคลินิกเป็นตัวเลือกได้เลยจ้า

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้