ดู: 1340|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำหน้าเรียว] ตัดไขมันกระพุ้งแก้มที่ HERS

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natdisney เมื่อ 2017-5-12 22:21

สวัสดีครับ ผมชื่อนัทนะครับ น้องใหม่แห่งวงการ 555 มือใหม่หัดรีวิว
เรื่องราวของผมมีอยู่ว่า ผมมีโครงการที่จะเปลี่ยนแปลงตัวเองนะครับ อันเนื่องมาจากการต้องลดน้ำหนักเพราะ โรคความดันโลหิต ถามหา
เลยตัดสินใจว่าต้องทำ Gastric Balloon กระเพราะอาหารนะครับและในระหว่างที่กำลังพักฟื้นก็อยากหน้าเล็กขึ้นมาแต่เบื่อการฉีดละเพราะ
บางทีไปฉีดพอสักพักก็แบบเดิม เลยหาวิธีใหม่ ไปศึกษาการตัดไขมันกระพุ้งแก้ม ซึ่งในใจคิดว่าน่าสนใจเพราะทำทีเดียวแล้วจบเลย
ผมดูรีวิวพอสมควร ดูบางที่ตัดแล้วก็ไม่เล็กเลย ออกแนวเจ็บตัวฟรี เลยมาสดุดที่ HERS คลีนิค เราดูหลายด้านเลยว่าคนมารีวิวในเฟสว่าไงมีเคสไม่ดีไหม หมอเฉพาะทางไหม ทุกอย่างตอบโจทย์ และที่ดีคือใกล้กับออฟฟิตด้วยนะครับ เลยตัดสินใจ แอดไลน์แอดไปหาเจ้าหน้าที่คลีนิค คือบอกไปเลยว่าทำ มัดจำ 2,000 ด้วยความไว เพราะไม่ลังเลละ ทำเลยอยากดูดี เพราะมั่นใจว่าไขมันเรามันต้องเยอะมากแน่นอน มาดูรูปกันก่อนทำนะครับ

พอมาถึงวันนัดก็แอบตื่นเต้น น้องเขาพามาทำประวัติถ่ายรูป แล้วพาไปหาคุณหมอปรึกษาคุยกันว่าเรามีการทำบอลลูนกระเพราะอาหารนะและมีโรคประจำตัวอะไรเราต้องแจ้งไปให้หมดเมื่อหมอถาม ที่สำคัญคือความปลอดภัยของเราด้วย จากนั้นคุณหมอก็วาดๆ ที่หน้าตรงตำแหน่งที่จะหายไปจุดนี้จุดนั้น จากนั้นก่อนทำก็วัดความดัน ทานยาก่อนเข้าผ่าตัด เปลี่ยนชุด ใส่หมวก ห้องผ่าตัด สะอาด ปลอดเชื้อ ดูแล้วอุ่นใจ เครื่องไม้เครื่องมือดูดีมาก หรูหรา  

ขั้นตอนเอาเท่าที่จำได้นะครับ บ้วนปาก นอน คลุมผ้า จากนั้นคุณหมอพ่นยาชา อ่อลืมไปทุกอย่างกินได้หมดเพราะเป็นยาใช้ในช่องปากอยู่แล้ว จากนั้นก็ฉีดยาชาให้ชาที่ไขมันอันนี้นึกเอง คุณหมอบอกหมดว่าให้เอียงซ้ายขวา อ้าปาก กัดฟันต่างๆ เอาจริงๆนะ ไม่รู้สึกอะไรเลยใดๆทั้งสิน ไม่ตอแหล เจ็บแค่ฉีดยาชา แค่นั้น พอทำเสร็จเดินออกมา เจ้าหน้าที่บอกต้องนั่งประคบเย็น 20 นาที

ทางคลีนิคมียาให้ทานตลอดเจ็ดวัน แบ่งมาให้เรียบร้อย เก๋ไก๋ ทานยาไปนะครับให้ตรงเวลา
คุณหมอบอกว่ามันจะปวดคืนเดียวก็จริงแต่พอประคบเย็นก็ไม่ปวดนะ ถอนฟันเจ็บกว่า แนะนำทุกคนที่รู้จักให้ทำเพราะคุ้มค่ามาก
อ่อ เรามาดูก้อนไขมันกนดีกว่า เพื่อความไม่น่ากลัวจนเกินไปทำขาวดำให้ดูนะครับแต่มันโคตรใหญ่

ระหว่างพักฟื้นก่อนหาหมอ ไม่บวม ไม่เขียวใดๆนะครับ

วันที่ 7 คือวันมาหาหมอนะครับ

สรุป... มันดีมากไปทำเถอะ 5555 สนใจนัดปรึกษาได้นะครับฟรี บางทีไปคุยก็คิดเงิน งง มาก ที่นี่ดีนะฟรี

ไอดีไลน์: hers-clinic
IG: hersclinic
Facebook : hersclinic

IMG_0344.JPG (670.3 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้