ดู: 8887|ตอบกลับ: 58
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว เสริมจมูกครั้งแรก ที่ Dmor Clinic กับหมอตุ๊กค้าา

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค้าาา วันนี้จะมารีวิวการศัลยกรรมเสริมจมูกกับ คุณหมอ ตุ๊ก ที่ Dmor Clinic นะค้ะะ

ก่อนอื่นเลยต้องขอแนะนำตัวก่อน เราชื่อ หนามเตยนะค้ะ และนี่เป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิตของเราเลย รู้สึก

ตื่นเต้นมากๆ เลือกคลีนิคไม่ถูกเลยค่ะ กว่าจะเลือกที่ได้นี่เกือบเดือน เพราะเรากลัวว่าทำออกมาแล้วจะไม่เป็นตามที่เราคาดหวังไว้ เราปรึกษา

หลายคนมากๆ ทั้งแฟน ทั้งเพื่อน คิดหนักมากค่ะ จนแฟนแนะนำ Dmor Clinic ให้เพราะว่า ดูรีวิวที่นี่แล้วแฟนรู้สึกโอเคมาก ดูธรรมชาติสุดๆ

เราเลยเชื่อแฟน สุดท้ายก็มาลงเอยที่ Dmor Clinic นี่แหละค่ะ

และนี่คือรูปเราก่อนทำนะค้ะ

S__4194466.jpg (753.91 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 13)

ก่อนทำ

ก่อนทำ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-5-6 01:14:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จะเห็นได้ว่าเวลาถ่ายรูปออกมาหน้าจะแหนบมากค่ะ 5555555555

เริ่มเลยนะค้ะ เราได้คิวกับคุณหมอวันที่ 18 มีนาคม เวลาประมาณ บ่ายสองโมงค่ะ เราแอบไปเลทนิดนึง อิอิ พอไปถึง ก็มีพี่ๆผู้ดูแลมาต้อนรับ

(ขอนอกเรื่องนิดนึงนะค้ะคือว่า คลีนิคที่นี่สวยมากๆๆๆ ดูสะอาดสะอ้านสุดๆ รู้สึกปลอดภัยมากๆเลยค่ะ)

ต่อนะค้ะ พอพี่ๆที่ดูแลมาต้อนรับพาเราไป กรอกประวัติ ละก็ถ่ายรูปเก็บเอาไว้เป็น Before After ค่ะ จากนั้นก็เข้าพบคุณหมอค่ะ

คุณหมอ ตุ๊ก น่ารักมากๆเลย ให้คำแนะนำดี ไม่รีบเลยค่ะ  ก่อนจะเข้าขั้นตอนการเสริมจมูก คุณหมอจะมาวิเคราะห์หน้าของเราก่อนค่ะ

ว่าสามารถทำได้แบบไหน ทรงไหนถึงปลอดภัยไม่ทะลุ แล้วถ้าเราตกลงก็ เข้าสู่ขั้นตอนการเสริมค่ะ

เห็นหลายๆคนบอกมาว่าเจ็บสุดคือฉีดยาชาใช่มั้ยค้ะ ไอเราก็เตรียมใจไว้อย่างดีเลยค่ะว่าจะเจ็บ พอฉีดจริงๆ กลับไม่รู้สึกเลยค่ะ

เพราะว่าคุณหมอจะค่อยๆฉีด จากข้างๆ มาจนถึงปลายค่ะ คือรอให้ชาก่อนค่อยฉีดจุดต่อไป ชิวมากกก ตอนผ่าตัด คุณหมอมือเบามากๆเลย

ลืมบอกไปของเรามีขูดฮัมพ์ ด้วยค่ะ ตอบทำคุณหมอไม่รีบเลยค่ะ ค่อยๆ บรรจง เหลาซีลีโคน แล้วเอามาใส่ ถอดแล้ว เหลา แล้วเอามา

ใส่ ในห้องผ่าตัดนี่ลืมเวลาไปเลยค่ะ 555555 คุณหมอจะค่อยๆทำเรื่อยๆจน เข้ากับเรา หมอจึงเย็บค่ะ ตอนออกจากห้องมา แฟนแอบบ่นด้วยค่ะ

ว่ารอนานมาก เคสเราทำ 3 ชั่วโมงเลยค่ะรวม ปรึกษาด้วยนะค้ะ 5555555

S__4194468.jpg (631.97 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

วันแรกหลังทำค่ะ สบายๆ

วันแรกหลังทำค่ะ สบายๆ

S__4194467.jpg (603.06 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

มุมเสยๆ

มุมเสยๆ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-5-6 01:15:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันแรกยังชิวๆอยู่ เพราะ ฤทธิ์ยาชายังไม่หมด แต่อย่าให้ยาชาหมดนะค้ะ ปวดๆสุดๆ 555555

พอ ออกจากห้องผ่าตัดมา ก็จะมีผู้ดูแลมาแนะนำการใช้ชีวิตในประจำวันค่ะ ว่าควรกินอะไร ไม่ควรกินอะไร ให้นอนหมอนสูงๆ ตามปกติเลยค่ะ

แล้ว ก็จะมีถุงยามาให้ค่ะ ในถุงก็จะมี ของครบเลยค่ะ เจลเย็นยังมีเลยค่ะ เรียกได้ว่า ไม่ต้องไปซื้อเพิ่มเลย จากนั้นก็กลับบ้านได้ค่ะ

S__4194469.jpg (699.76 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 11)

วันที่สองค่ะ

วันที่สองค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-5-6 01:16:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันมี่สองที่สามนี่จะเริ่มบวมแล้วค่ะ แต่อย่าตกใจนะค้ะ ที่บวมแบบนี้เพราะขูด ฮัมพ์นะจ้ะ มีอาการปวดอยู่ค่ะ แต่มียาแก้ปวดที่

คลีนิคให้มาช่วยได้ สบายเลยค่ะ

S__4194470.jpg (644.29 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

วันที่5 ดึงเทปออกแล้วนะค้ะ

วันที่5 ดึงเทปออกแล้วนะค้ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-5-6 01:17:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nhamtoey55 เมื่อ 2017-5-6 01:19

ต่อไปจะเป็นรูปตอนเข้าที่นะค้ะ

S__4194472.jpg (672.03 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

วันที่ 7 เริ่มแต่งหน้าแล้วค่ะ

วันที่ 7 เริ่มแต่งหน้าแล้วค่ะ

S__4194473.jpg (463.83 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

รูปนี้ประมาณ 15 วันค่ะ

รูปนี้ประมาณ 15 วันค่ะ

S__4194474.jpg (573.24 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

รูปนี้ ปัจจุบันนะค้ะ

รูปนี้ ปัจจุบันนะค้ะ

S__4194475.jpg (617.34 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

ชอบมากกกก

ชอบมากกกก
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-5-6 01:19:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

แฮร่ สุดท้ายนี้ ขอบอกว่า ชอบดั้งใหม่มากๆๆๆๆๆ ไม่ผิดหวังเลยจริงๆค่ะ ขอบคุณที่อ่านกันมาถึงจนจบนะค้ะ ขอบคุณมากค้าาาา
สวยจังเลยค่า ชอบมาก
สวยมากกกกกค่ะ
สวยมากๆเลยคะ
ต้องเตรียมตัวยังไงบ้างคะ
สวยมากคะ อยากไปทำบางแต่กว่าเจ็บอะคะ
สวยจริง ๆ นึกว่าคลินิกเจ้านางแบบมาซะอีก เริสมากคร้า
สวยมากๆค่า
สวยจังเลยค่ะ ทำมาหน้าเปลื่ยนเลยนะคะ
ดูเป็นธรรมชาติมากเลยคะ
ขอข้อมูลการติดต่อคลินิกหน่อยได้ไหมคะ
สวยมากค่าาา ทรงอะไรคะ
ทำจมูกอย่างเดียวใช่ไหมคะ สวยมากคะ
สวัสดีคะ อยากสอบว่าทำอะไรไปบ้างคะ
ราคาเท่าไร ?
สวยมากเลยครับๆ
สวย เซ็กซี่มากค่าาาา
สวยจังเลยค่าา ดูเป็นธรรมชาติสุดๆเลย
ธรรมชาติมากๆเลยนะคะ สนใจอยากไปปรึกษาต้องทำยังไงบ้างคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้