ดู: 437|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ชีวิตที่โดนล้อมาตลอดว่าเป็นผู้ชาย!!! จัดเลย 400cc หมอต้อยเดอมาสเตอร์ ไม่ต้องโดนใครล้อแล้วค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย praewnarakk เมื่อ 2017-5-3 17:23

ผู้หญิงไม่มีนม...มีเยอะแยะค่ะ ไม่ใช่เรื่องแปลก แต่เราเชื่อว่า ผู้หญิงที่คิดว่าตัวเองไม่มีนม...ถ้าลองได้เห็นรูปหน้าอกเรา คงมีกำลังใจมากขึ้นแน่ๆ จุดเริ่มต้นที่เราอยากเขียนรีวิว เพราะเราเชื่อว่าเรื่องราวการเป็นผู้หญิงที่ไม่มีหน้าอกของเรามันพีคมากจริงๆ ค่ะ เราเชื่อว่าเราเป็นหนึ่งในเคสที่ชีวิตเศร้ามากๆ เพราะการไม่มีหน้าอก!!!

เราชื่อ แพรวนะคะ สูง 168  หนัก 53 เป็นคนที่ไม่มีหน้าอก คำว่าไม่มีของเรา...คือไม่มีจริงๆ ค่ะ คือเป็นผู้ชายเลย ผู้ชายบางคนยังจะมีหน้าอกมากกว่าเราด้วยซ้ำ!!!

เรียกว่ามีปัญหาทุกเวลาทั้งเวลาใส่เสื้อผ้าและไม่ได้ใส่เสื้อผ้า คือใส่เสื้อผ้าก็ไม่สวย ไม่ใส่เสื้อผ้าก็...อย่าดูเลยดีกว่า

เวลาใส่เสื้อผ้าคือจะมีปัญหามาก เพราะมันไม่มีแบบ...ยัดไม่ได้ ยัดไปก็เท่านั้น เกินจะยัดอะไรเข้าไปแล้วดูเป็นนมจริงๆ ยัดไปก็ดูรู้ ดูไม่สวย ไปดูรูปเลยแล้วกันนะคะ

ก่อนทำ สภาพนี้..........เลย

การทำหน้าอกนี่คือความฝันเลย คิดมาตลอด เพราะเบื่อมากกกกที่ตัวเองโดนล้อเรื่องหน้าอกเหมือนนักบอล!!!

โชคดีที่แพรวมีเพื่อนเป็นกระเทยสาวสองค่อนข้างเยอะ ส่วนใหญ่ทำหน้าอกกันมาแล้วทั้งนั้น มีเราเนี่ยล่ะสลับร่างกับเค้าอยู่ ก็ถามข้อมูลจากเค้าทำที่ไหน ทำเท่าไหร่ เราก็ดูๆ มาเรื่อยๆ เก็บเงินไปด้วย แต่มาจบที่เดอมาสเตอร์ เพราะเพื่อนที่เป็นพยาบาลแนะนำให้มาที่เดอมาสเตอร์ เค้าแนะนำให้มาเจอหมอต้อย ก็มั่นใจในระดับหนึ่ง ก็ตัดสินใจเข้ามาคุยรายละเอียด คุณหมอบอกว่ารูปร่างเราคือใส่ประมาณ 400cc ได้สบายๆ ก็โอเค ไม่อยากใหญ่มากกว่านี้อยู่แล้ว กลัวมันแตก 555

ระหว่างที่รอจนถึงวันนัด ตื่นเต้นมาก คุณหมอบอกให้นอนพักผ่อนให้เต็มที่ แต่เชื่อไหมเรานอนไม่หลับเลย เพราะเป็นการผ่าตัดครั้งแรก

ไปดูรูปหลังทำก่อนนะคะ เดี๋ยวมาเล่าต่อ....

หลังทำวันแรก

หลังทำ ครบ 7 วัน

ช่วงวันแรกมันจะยังเจ็บนะคะ แต่ที่เดอมาสเตอร์จะมีพยาบาลคอยช่วยตลอด วันที่ 2 ที่กลับบ้านก็ค่อยๆ ดีขึ้น เริ่มลุก เดิน นั่งเองได้ โชคดีที่ฟื้นตัวเร็วด้วย...มั้งคะ แต่ที่เคยได้ยินกันมาตั้งแต่สมัยแม่เราที่ว่า "ทำนมเจ็บเหมือนสิบล้อทับ" อันนี้ขอบอกว่า "ไม่จริง" "มันเจ็บกว่ามีดบาด แต่มันไม่ถึงขนาดรถทับหรอกค่ะ"

อยากบอกผู้หญิงที่คิดทำหน้าอกว่า "อย่าไปกลัว มันเจ็บจริง แต่มันทนได้ กินยาตามหมอสั่งก็หายค่ะ"

ประมาณวันที่ 4 แพรวเริ่มหายเจ็บแผลแล้ว ความรู้สึกเริ่มปกติล่ะ ช่วงวันที่ 5-6 นี่เริ่มออกไปกินข้าวนอกบ้านได้แล้ว

แพรวเป็นคนที่น้ำเหลืองไม่ค่อยดี ชอบเป็นแผลเป็นง่าย ก็กังวลเหมือนกันช่วงแรก แต่ก็พยายามทำตามคำแนะนำของคุณหมอตลอด ก็ไม่มีปัญหาค่ะ แผลก็สวย ไม่เป็นแผลเป็นน่าเกลียดน่ากลัวอย่างที่คิด

ช่วงอาทิตย์แรก มันจะมีความรู้สึกตึงๆ หน่วงๆ หน่อยๆ แล้วถ้าเดินไปเรื่อยๆ ก็จะรู้สึกเจ็บหลังนิดนึง อารมณ์เหมือนแบกอะไรไว้ข้างหลัง
555 ก็แอบถามคุณหมอเหมือนกัน แต่คุณหมอบอกว่า ประมาณเดือนนึงจะดีขึ้น ส่วนหนึ่งก็มาจากร่างกายเราด้วย ตรงนีร่างกายแต่ละคนก็ไมเหมือนกัน

หน้าอกแพรวไม่ได้ชิดกัน 100% ตรงนี้ก็ต้องเข้าใจพื้นฐานสรีระเดิมของเราด้วยเนอะ มาได้ไกลแค่นี้ก็คือเหมือนฝันมากแล้วค่ะ

ไปดูรูปต่อนะคะ ยังมีรูปให้ดูอีกนิดหน่อย :)

ครบ 1 เดือน

ครบ 2  เดือน

ครบ 4 เดือน

และสุดท้ายยยย ท้ายสุดดดดดด

จากเดิน คัพA32 ตอนนี้ C38 ยังได้ (แบบไม่มีโครงเหล็กนะคะ) 5555555

แต่นี่เสื้อผ้าก็ต้องเปลี่ยนไซส์หมดเลย เทียบมาจากเดิม 32 ตอนนี้ก็น่าจะ 38 ยังได้ 555
ตอนนี้น่าจะเป็น C 38 เพราะว่าเมื่อวานไปวัดดู 38 แบบไม่มีโครง ก็ใส่พอดีเลยค่ะ

ใครที่สนใจทำหน้าอกแบบสวยธรรมชาติ นิ่มไม่ต้องนวด (อันนี้คือไม่ได้นวดเลยนะคะ) แนะนำเลย หมอต้อย เดอมาสเตอร์ มีคำถาม 100 คำถาม หมอก็ใจดี ใจเย็นตอบ 100 คำถามค่ะ ^^

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้