ดู: 2876|ตอบกลับ: 7

[อื่นๆ] อัพเดทหลังปลูกผมไปแล้ว 2 ปี ขึ้นจริง แข็งแรงจริง!

[คัดลอกลิงก์]

กลับมารีวิวอีกครั้งตามสัญญาที่เคยให้ไว้เมื่อประมาณ 2 ปีก่อน ซึ่งพอมานั่งอ่านรีวิวดูอีกทีแล้ว คิดได้ว่าเราลืมแนะนำตัวไปเลย… ผมชื่อพัชรพลเรียกสั้นๆ ว่า พล แล้วกันนะครับ (ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนอย่างเป็นทางการ) เอพพิโซดที่แล้วถ้ายังพอจำกันได้ ผมได้เข้ารับการปลูกผมที่มาสเตอร์พีซ คลินิก เพราะเริ่มรู้สึกไม่มั่นใจจากปัญหาความกว้างของหน้าผากอย่างรุนแรง ด้วยความที่อายุจริงของผมก็ไม่ได้มากเท่าไร แต่หน้าผากนี่ปาเข้าไปจะครึ่งล้านแล้ว ผมเลยตัดสินใจใช้วิธีปลูกผมเข้าช่วยครับ

1.JPG นนั้นปลูกผมจำนวนทั้งหมด 1,568 กราฟใช้วิธีปลูกผมแบบ FUE เป็นการย้ายเซลล์รากผมจากด้านหลังมาปลูกตรงบริเวณที่เป็นปัญหาครับ อยากมีผมดกดำแบบคนอื่นเขาเราก็ต้องใจเย็น การปลูกผมต้องรออย่างน้อย 1 เดือนถึงจะเห็นเส้นผมอ่อนๆ ขึ้นมา จากนั้นผมเซ็ทแรกจะร่วง หมอบอกว่าไม่ต้องตกใจ เพราะเป็นเรื่องปกติ และหลังจากผมเซ็ทแรกร่วงไปแล้ว ต่อไปก็จะเป็นผมจริงของเรา

หลังปลูกผมไปแล้ว 2 ปี

ผมขึ้นเต็มพื้นที่แล้วครับ

หน้าผากเปลี่ยน อายุเปลี่ยน เด็กลงทันที 10 ปีเต็ม

ชีวิตผมตอนนี้ได้ความมั่นใจกลับมาอีกครั้ง เป็นความรู้สึกตอนสมัยเรียนใหม่ๆ เลย ผมรู้สึกแต่งตัวง่ายขึ้น ไม่ต้องคอยใส่หมวกเดินไปไหนมาไหน ซึ่งเป็นผลลัพธ์ที่ค่อนข้างเกินคาดสำหรับผมไปมาก คือไม่คิดว่าจะมีเส้นผมขึ้นมากขนาดนี้ แถมแข็งแรงขนาดนี้ด้วย ผมต้องขอขอบคุณมาสเตอร์พีซ คลินิกจริงๆ ใครที่มีปัญหาเรื่องการปลูกผม ผมยกให้ที่นี่เป็นที่หนึ่งเรื่องนี้เลยครับ

โพสต์ 2017-11-16 11:22:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำมาราคาเท่าไหร่อะ
โพสต์ 2017-11-17 22:15:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เปลี่ยนไปมากเลยค่ะ ทำมาราคาเท่าไรคะ
โพสต์ 2017-12-29 13:52:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ
โพสต์ 2018-1-18 13:35:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเด็กขึ้นเยอะมากกกกกเลยค่ะ
ไว้ผมยาวๆหน่อยจะยิ่งดูเด็กลงอีก
ขอเสริม โบหน้าผากลดรอยย่นหน่อยก็ดีนะคะ จะได้ตึงๆ ไหนๆผมก็มาแล้ว
โพสต์ 2018-1-30 11:52:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูดีขึ้นมากเลยอ่ะ
โพสต์ 2018-1-30 13:54:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากทำบ้างจังเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้