ดู: 10904|ตอบกลับ: 76
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ยกระดับดั้งแหมบ กับ Lechome Clinic (เลอโชเม่คลินิก)

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีจ้า ชื่อ จอย นะคะ วันนี้จะมารีวิวประสบการณ์เสริมจมูก แต่งปลายด้วยกระดูกอ่อนหลังใบหู ที่ เลอโชเม่ คลินิกนะคะ
สำหรับสาวๆเนื้อจมูกน้อย ไม่ต้องกังวลกันเลยนะคะ ประสบการ์ส่วนตัวของจอย จอยเป็นคนเนื้อจมูกน้อย อยากจมูกโด่ง ก็เลยศึกษาหาข้อมูลที่จะทำ ช่วงเดือนที่ผ่านมาจอยหาคลินิก เสริมจมูกและเสริมคาง ประเด็นคือจอยอยากทำ2อย่างแต่อยากได้ในราคาไม่แพงจนเกินไป หาดูหลายที่ จนมาเจอคลินิกหนึ่งชื่อ Lechome เราก็สอบถามไปทาง inbox เสริมจมูกเท่าไหร่ คางเท่าไหร่  เจ้าหน้าที่แอดมิน ก็ให้ข้อมูลอย่างละเอียด ราคาก็ไม่แพงมากและการให้ข้อมูลก็โอเคดีคะ เเอดมินเค้าให้ส่งรูปให้ดูและแนะนำจอยว่า เนื้อจมูกน้อย ถ้าอยากมีหยดน้ำธรรมชาติ แนะนำให้เสริมกระดูกอ่อนหลังหู มันไม่ได้ช่วยกันทะลุ100% แต่อย่างน้อยมันช่วยในส่วนของปลายจมูกได้  

รูปก่อนทำ คือก็พอมีฐานเดิมอยู่บาง แต่ว่าไม่โด่งไม่ค่อยมีปลายคะ

คุณหมอแจ้งว่า คุณหมอไม่สามารถเอาแค่ซิลิโคนดันปลาย เพราะมันเสี่ยงทะลุได้ จอยว่าก็โอเคและราคาก็พอสู้ได้ จอยตัดสินใจมัดจำจองและนัดวันทำ

วันที่ทำ ก็แอบตื่นเต้น เพราะกลัวเจ็บ กลัวว่าแผลที่หลังใบหูจะเจ็บไหม แต่เจ้าหน้าที่น่ารักเป็นกันเอง  คอยปลอบใจเราบอกเราว่าเจ็บแค่ตอนฉีดยาชาเอง และแล้วก้ถึงคิวจอย ก่อนทำได้พูดคุยกับคุณหมอเรื่องทรงก่อน เป็นคุณหมอผู้ชายให้คำแนะนำดีมากคะ ถามจอยว่าเราอยากได้ทรงจมูกประมาณไหน เนื้อน้อยนะ จอยให้คุณหมอดูรูป ว่าอยากได้ทรงโด่งธรรมชาติแนวๆจมูกเกาหลี คุณหมอบอกโอเค ผมเห็นด้วยที่ใช้กระดูกอ่อนหลังหู  แต่คางผมไม่แนะนำทำพร้อมจมูก เว้นระยะสัก 1 เดือนแล้วมาทำคางดีกว่าครับ  จอยรู้สึกว่า คุณหมอเค้าดีจัง ไม่สักแต่ว่าจะทำ จะทำ ได้ใจไปเต็มๆอ่ะ 555

และแล้วก็ถึงวินาทีที่ต้องเข้าห้อง ใจหล่นไปตาตุ่ม เต้นตุ้บตั๊บ พี่ผู้ช่วยพยาบาล ปลอบใจ คุยกับเราตลอด จนเวลาก็ผ่านไป ผ่านไป และก็ผ่านไป บอกเลยคุณหมอปราณีตในการทำ การเหลาซิลิโคนมาก แลดูอบอุ่น ละมุนละไมไปหมด555  มือเบาตอนทำไม่เจ็บเลยอ่ะ  จนเสร็จลุล่วงไปได้อย่างดี ดั้งจงบังเกิด ปลื้มนะบอกตรงๆ จะบอกว่าพีคสุดคือ วันที่จอยทำจอยไปคนเดียว พี่ที่คลินิกขับรถไปส่งจอยที่หอ คือแบบได้ใจไปอีก จอยไม่ได้อวยนะ แต่รู้สึกจากใจจิงๆ พี่ที่ดูแลจอยก็ติดตามสอบถามอาการตลอด ใครสนใจก็ลองเข้าไปปรึกษากันได้  ส่วนจอยตอนนี้จมูกได้ครบเดือนแล้วคะ พอใจกับจมูกที่ได้ จอยมีภาพประกอบให้เพื่อนๆดั้งโด่งดูด้วย ใครแบบ อยากได้ไม่โด่งมาก ดูธรรมชาติแนะนำเลย

มาดูกันเลยคะ ว่าหลังทำจะเป็นยังไงบ้าง กว่าความสวยจะบังเกิด....

พอทำเสร็จ พี่เจ้าหน้าที่ก็มาถ่ายรูป แล้วทำรูปเปรียบเทียบส่งมาให้จอย เห็นความแตกต่างชัดเจนเลยคะ

วันที่ 5 คะ ทั้งบวมทั้งช้ำ เรียกได้ว่าระบบคะ

รูปนี้ 7 วันแล้วคะ... แกะเทปติดจมูกออกแล้ว

สวยมากค่ะ แผลดูแลง่ายไหมค่ะ
สวยค่ะ มีโปรไหมคะ
ดูแลยากไหมค่ะ กี่เดือนเข้าที่
เจ็บไหมค่ะ พักฟื้นกี่วันค่ะ
โด่งพุ่งมากค่ะ สวยๆๆๆ
ราคาเท่าไหร่ค่ะ  คลีนิกอยุ่แถวไหนคะ
หลังหูดูแลยากไหมคะ
เข้ากับหน้าเลยค่ะ ดูแลยากมัยค่ะ
ราคาเท่าไหร่ พักฟื้นนานไหมค่ะ
สวยค่ะ มีโปรมัยค่ะ
สวยคร่า ดูแลอยากมัยค่ะทั้งหลังหูและจมูก
ซิลิโคนอะไรค่ะเท่าไหร่
กระดูกอ่อนหลังหูเท่าไหร่ ช่วยกันทะลุจริงไหมค่ะ
สวยค่ะ เจ็บมากไหมคะ
ดูแลง้ายไหมค้ะ ทรงสวยมากเลยค่ะใช้ซิริโคนของอะไรค่ะ
สวยค่าราคาเท่าไหร่ค่ะ
ทำกับคุณหมอท่านไหนค่ะ เราจองคิวกับคุณหมอกวางทำเดือน ก.ค ตื่นเต้นมากเลยค่ะ เป็นงานแก้ด้วยขอปังๆสวยๆแบบนี้นะคะ
สวยคร่า เข้ากับหน้าเลย
ธรรมชาติดีค่ะ. ไม่ต้องโด่ง ไม่ต้องพุ่งมากก็สวยดีคะ
ทำ 2 รายการ เหมือนกันเลยคะ สวยๆๆปลื้มมมาก
เจ็บมากไหมคะ ดูแลยากหรือเปล่าคะ
นี่ทำทรงอะไรค่ะ เจ็บไหมค่ะหาที่แก้อยู่ค่ะ มีคุณหมอแนะหลังหูเหมือนกันแต่ก้กลัวเจ็บ ทำครั่งแรกก้กลัวมากๆค่ะ มีรูปล่าสุดไหมค่ะ
สวยมากค่ะ ชอบปลายจมูกพุ่งๆๆแบบนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้