ดู: 1273|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ดีงามมากค่ะ ขึ้นชื่อเรื่องเสริมหน้าอก ยกให้เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pompam55 เมื่อ 2017-4-12 16:42

สวัสดีค่ะ เราชื่อ แพม วันนี้มาแฉ....เฮ้ย...มาแชร์ประสบการเสริมหน้าอกค่ะ

ด้วยความที่หน้าอกเดิมแบนมากๆ ไม่มีความมั่นใจเลยค่ะ จึงตัดสินใจทำศัลยกรรมหน้าอกให้ดูอึ๋มขึ้น

ด้านหลังกับด้านหน้าไม่ต่างกันมากค่ะ

เริ่มหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ตค่ะ อยากรู้อะไรก็ถามกูเกิ้ล ที่ขึ้นหน้าแรกเลยก็จะเป็นคลินิกศัลยกรรมความงามอันดับต้นๆ ของเมืองไทย และ 1 ในนั้นก็คือโรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ จากที่หาข้อมูลมาที่นี่ขึ้นชื่อเรื่องทำนมค่ะ ดูจากรีวิวหลายๆ รีวิว ทำออกมาได้สวยเป็นธรรมชาติ กลมบล็อกเหมือนบางที่ เผอิญมีเพื่อนเคยทำที่เลอลักษณ์ แล้วฟีดแบ็คค่อนข้างดี และเพื่อนก็แนะนำเรามาที่นี่ค่ะ เพราะเป็นโรงพยาบาลที่ได้มาตรฐาน ดูปลอดภัย มีความน่าเชื่อถือค่ะ

พอตัดสินใจได้แล้วก็โทรมาจองคิวค่ะ

วันที่มาทำหน้าอก เจอผู้คนที่มาทำศัลยกรรมเยอะแยะเลยค่ะ ไม่เหมือนบางที่ดูเงียบๆ ไม่ค่อยมีคน
เจ้าหน้าที่ๆ เป็นเจ้าของเคสเรามาให้ข้อมูลการเสริมหน้าอก สรุปว่าเราเลือกซิลิโคน Sebbin จากฝรั่งเคสค่ะ ได้ขนาด 435 cc คุณหมอเป็นคนแนะนำขนาดให้ เราบอกแค่ว่าอยากได้ใหญ่ๆ 555 เราสูง 165 น้ำหนัก 42 ค่ะ

ลืมบอกไปเราทำกับคุณหมอกิตติศักดิ์ค่ะ ก่อนหน้าที่จะมาทำเราได้เสิทหาข้อมูลมาแล้ว คุณหมอมีชื่ออยู่ในสมาคมศัลยแพทย์ตกแต่งแห่งประเทศไทย เพื่อนๆ คนไหนสนใจทำศัลยกรรมลองค้นรายชื่อหมอที่จะทำให้ได้ค่ะ http://www.plasticsurgery.or.th/

หลังจากพบหมอเรียบร้อยแล้วจะมีคนพาขึ้นไปรอผ่าตัดที่ห้องพักค่ะ อารมณ์เหมือนมาพักโรงแรม เพราะรูปลักษณ์สไตล์การตกแต่งคล้ายๆ แบบนั้นดูผ่อนคลาย เป็ดจุดเด่นของเลอลักษณ์ ที่ทำให้เรารู้สึกผ่อนคลายไปอีกแบบ

ถึงเวลาผ่าตัดแล้วค่ะ เริ่มตื่นเต้น มือเย็นไปหมด บริเวณห้องผ่าตัดดูสะอาดมากๆ แค่ได้กลิ่นก็รู้ว่าสะอาด เข้าไปถึงก็มีผู้ช่วยหมอเอาน้ำยามาทำความสะอาดหน้าอก คุณหมอเข้ามาพอดี หมอก็มาวาดๆ ตำแหน่งหน้าอกใหม่ ตื่นเต้นมากเลย แต่เจ้าหน้าที่ก็ชวนคุยบ้างค่ะ

สักพักหมอบอกว่าจะหลับแล้วนะ คือตัดภาพเลยค่ะ กลับมาอยู่ห้องพักที่เดิมแล้ว

ตอนแรกคิดว่าจะน่ากลัวมาก แต่จริงๆ แล้วเราว่ามันแค่ปวดๆ หลังไปสัก 2-3 วัน แรกๆ ไม่ค่อยมีแรงอาจเป็นเพราะเป็นการผ่าตัดใหญ่ เรานอนอยู่กับที่นานๆ

ขอเม้าท์มอยเรื่องการบริการของทาง รพ.บ้างค่ะ วันนั้น วันผ่าตัดเดินทางไปคนเดียว กังวลเรื่องจะไม่มีคนคอยดูแลมากค่ะ แต่พยาบาลน่ารักมากๆ  คอยดูแลอย่างดี ผ่าช่วงบ่ายกว่าแฟนจะมาก็ดึก ผ่าเสร็จแล้ว

พอหน้าอกเข้าที่นะคะ ส่วนตัวว่าโอเคแล้ว แต่เวลาผ่านไปก็จะยุบลงอีกเยอะ แนะนำสำหรับคนที่คิดเสริมหน้าอก ควรเลือกขนาดที่ใหญ่ๆไปเลยค่ะ

ปัจจุบัน พอมีหน้าอกแล้ว ผลตอบรับค่อนข้างดี สาวๆหลายคนถามค่ะ ว่าทำที่ไหน อยากทำตาม น่าอกชิดไม่ห่าง ดูเป็นธรรมชาติดี อันนี้ต้องยกเครดิตให้คุณหมอค่ะ เก่งมากๆ

ฝากถึงคนที่สนใจอยากทำศัลยกรรมหน้าอก จะทำที่ไหนก็แล้วแต่ ควรหาข้อมูลให้ดีดีก่อนตัดสินใจค่ะ  จากประสบการณ์แพมแนะนำโรงพยาบาลเลอลักษณ์ อีก 1 เสียงค่ะ ที่อยากจะแนะนำ คุณหมออาจจะพูดน้อย แต่ผลออกมาค่อนข้างประทับใจค่ะ

วันนี้ลาไปก่อนค่ะ ขอให้โชคดีในการทำสวยทุกคน หวังว่าจะเป็นประโยชน์สำหรับคนที่กำลังหาข้อมูลนะคะ bye.

หน้าอกชิดสวย
หน้าอกชิดสวย
สวยมากเลยค่าาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้