ดู: 1300|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] กำลังจะไปทำตากะหมออธิคม เมโกะ ใครเคยทำบ้างคะ

[คัดลอกลิงก์]
1.จะบอกหมอว่าไงดี ต้องเอารูปไปป่าว

2.บวมนานปะคะ

3.หลังศัลยกรรมตา ดูแลยังไงอ่า

ยาลดบวม ของเมโกะดีปะคะ

เซลล์แนะนำให้เราทำเลเซอร์ลดบวมด้วย
เราก็ทำกับหมอคมค้า ส่วนตัวเราเอารูปทรงที่เราชอบให้คุณหมอคมดูนะคะ ว่าชอบแบบไหน
เรื่องการบวมจริงๆมันแล้วแต่คนนะ อย่างของเราก็บวม ประมาน3-5วัน ค่ะ พอตัดไหมไป2วันเราก็แต่งหน้าเลยค่ะ
หลังทำเราก็ประคบเย็น กินยาลดบวมตามที่คุณหมอให้ แต่เราแนะนำตัว surgica ลดบวมนะคะ ลดไวมากปลื้มค่ะ
ตอนเราทำตาที่ lovely eye clinic เราก็เอาแบบจมูกไปให้หมอเค้าดูให้นะคะ แล้วก็เราได้ทำตาแบบเทคนิคที่ไม่ต้องกรีดตาเยอะ หลังทำตาเลยไม่ค่อยบวม พักฟื้น หายบวมเร็ว
ตอนเราไปทำตาที่อัคราคลินิกเราก็เอารูปไปให้หมอนะคะ แบบปรึกษาก่อน แต่ไม่ได้ทำเป๊ะ หมอเค้าก็จะประเมินให้ ตอนนั้นหมอดูแล้วปรับให้เข้ากับรูปหน้าเลย หมอมือเบามากค่ะ ไม่บวมเลย แผลหายไวมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้