ดู: 2339|ตอบกลับ: 4

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] รีวิว Vaser ดูดไขมัน แขน ขา หน้าท้อง ที่เดอมาสเตอร์ เป๊ะมากบอกเร่อะะะ :)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mintminny เมื่อ 2017-4-10 14:40

จากสาวอ้วนใหญ่ ไซส์ XL จัด Vaser แขน ขา หน้าท้องไปครั้งเดียวรวด  ...สวย แซ่บ เว่อร์แล้วจร้า ^_^

สวัสดีค่ะ เราชื่อ “มิ้น นะคะ อายุ 23 ปี น้ำหนัก 70 สูง 167 ซม.” สัดส่วนก่อนดูดไขมันคือ 34/32/... เป็นคนที่เอวและสะโพกใหญ่มากกก...ก.ไก่ร้อยตัววว ใส่กางเกงไซส์ XL นะคะ แน่นด้วย // ร๊องห้ายยย!!!

มิ้นเป็นคนโครงใหญ่ค่ะ เป็นคนที่มีพุงใหญ่มาก ใหญ่กว่าส่วนอื่นๆ แล้วก็อ้วนง่ายมาก แล้วก็เป็นคนทานเยอะ เป็นคนชอบทาน เรื่องกินนี่ขอให้บอก สายกินตัวจริง ไปได้หมดทุกที่ 555

ชีวิตมีแต่ขาขึ้นนน ขึ้นๆๆ มาตลอดเลยค่ะ ขึ้นไม่หยุดยั้ง กว่าจะรู้ตัวก็ปาไป 70 คือปัจจุบันนี้แหล่ะค่ะ พีคที่สุดของที่สุดของมิ้นแล้ว คิดว่าถ้าปล่อยยาวไปเรื่อยมากว่านี้ คงกู่ไม่กลับแน่ T__T และนี่คือรูปก่อนทำนะคะ

before

before

ก่อนทำค่ะ ใหญ่มากกกกก

มิ้นตัดสินใจปรึกษาคุณแม่ และเลือกที่จะดูดไขมันค่ะ และแน่นอนจะต้องเลือกที่ๆ น่าเชื่อถือ ปลอดภัย มั่นใจได้ว่าน่าจะฟื้นขึ้นมาเจอหน้าคุณแม่ได้ มิ้นเลือกเดอมาสเตอร์เพราะรู้จักเดอมาสเตอร์คลินิกอยู่แล้ว แต่ยังไม่เคยเข้ามา ผ่านไปผ่านมาตลอด ก็เห็นตึกใหญ่โตหรูหรา ก็ลองโทรมาสอบถามก่อนว่าราคาเท่าไหร่ ตอนที่มิ้นโทรมาสอบถาม เขามีโปรโมชั่นอยู่นะคะ ซึ่งราคาไม่แพงอย่างที่คิด ก็เลยทำนัดเข้ามาปรึกษาคุณหมอ ซึ่งคุณหมอเป็นหมอเฉพาะทางด้วย

คุณหมอใจดีมาก อธิบายทุกอย่างดีมาก แนะนำและบอกด้วยว่า ถึงจะดูดไขมันไปแล้วก็ต้องควบคุมอาหารไปด้วยนะ ไม่งั้นก็จะกลับมาพังพินาศเหมือนเดิม (อันนี้พูดเอง คุณหมอไม่ได้พูด)

ก่อนจะนัดวันที่จะมาดูดไขมัน ที่เดอมาสเตอร์เขาจะมีการตรวจเลือด ตรวจความพร้อมของร่างกายทุกอย่างเหมือนโรงพยาบาลเลยค่ะ เพื่อที่จะดูว่าร่างกายเรามีความพร้อมมั้ย เพราะถ้าไม่พร้อม...คุณหมอก็จะไม่ทำการดูดไขมันให้!!!

ในส่วนของการดูดไขมันนั้น คงไม่เล่านะคะ เพราะสลบอยู่ด้วย แต่จะขอเล่าในรายละเอียดของการดูแลคือที่นี่เขาจะมีวิสัญญีแพทย์คอยดูแลตลอดการดูดไขมันนะคะ ก็ทำให้เราค่อนข้างจะสบายใจมากขึ้น คุณแม่ก็รออยู่ด้านนอกตลอด

...ช่วงวันแรกจะรู้สึกว่า เจ็บมาก ทำอะไรเองยังไม่ค่อยได้ ต้องให้คุณแม่คอยช่วย แต่พอเข้าวันที่สอง เริ่มเดินได้ล่ะ ถอดเปลี่ยนเสื้อผ้าเองได้ อาบน้ำเองได้ปกติขึ้นกว่าวันแรก คือวันที่ 2 – 3 เนี่ยเริ่มโอเคล่ะ ความรู้สึกเจ็บพอทนได้มากขึ้น “จะบอกว่า วันที่ 4 มิ้นก็ออกจากบ้านไปเดินห้างแล้วนะ” 

ช่วงที่ครบ 1 อาทิตย์ จะมีแค่ยังเจ็บแผลบ้างนิดหน่อย ใช้ชีวิตได้ตามปกติ ส่วนเรื่องการดูแลแผล ก็สบายมาก เพราะว่ามิ้นมาทำแผลที่คลินิกอยู่แล้ว ก็สบายๆ ...เวลาอยู่บ้านก็อาบน้ำฟอกสบู่ได้ตามปกติเลยค่ะ ...ไปดูรูปหลังทำกันเลยนะคะ

2

2

หลังทำ วันที่ 2

3

3

หลังทำวันที่ 3

4

4

หลังทำวันที่ 4

5

5

หลังทำวันที่ 5

6

6

หลังทำวันที่ 6

7

7

หลังทำวันที่ 7

10

10

หลังทำวันที่ 10

20

20

หลังทำวันที่ 20

30

30

หลังทำครบ 1เดือน

และแต่น แตน แต๊นนนน นี่คือถังไขมันที่ออกจากตัวเราไปค่ะ

หลังดูดไขมัน...คุณหมอให้คำแนะนำว่า เราต้องคอยควบคุมอาหาร อย่ากินของทอดของมัน ของที่ทำให้เกิดความอ้วนกลับมาอีก และที่สำคัญมาก คือหลังดูดไขมันต้องใส่ชุดกระชับตลอดเวลา จะถอดได้ก็เฉพาะตอนที่จะอาบน้ำเท่านั้น เพราะฉะนั้นจะต้องใส่ชุดกระชับนาน 3 เดือน โดยระหว่างนี้ก็จะต้องควบคุมอาหารอย่างเคร่งครัด  

หลังจากผ่านมาระยะเวลาหนึ่ง... ผลลัพธ์นะคะ หลังจากดูดไขมันแบบ Vaser ที่เดอมาสเตอร์ รู้สึกหน้าท้องเล็กลงมากกกกกกกกกก แขนขาก็เล็กลงแต่จะยังรู้สึกบวมๆ อยู่ คุณหมอก็บอกว่า ต้องให้เวลานิดนึง เดี๋ยวก็จะลงกว่านี้ มีรูปสวยให้ดูนิดนึง อาจไม่สวยมากอย่างพริตตี้นะคะ 555

IMG_7755.R.jpg IMG_7767.R.jpg

แนะนำเลยค่ะ สำหรับคนที่มองหาที่ดูดไขมันแบบไม่ต้องกลัวตาย เดอมาสเตอร์ อยู่ระหว่างซอยเอกมัย18กับ20 ไม่เสียดายเงินที่จ่ายไปแน่นอน :)
โพสต์ 2017-4-12 11:32:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คะ กำลังหาข้อมูลคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-4-12 16:16:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Bluechilling ตอบกลับเมื่อ 2017-4-12 11:32
ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คะ กำลังหาข้อมูลคะ

เราทำทั้งตัว ทั้งหมดรวม 10จุดนะคะ ราคาต่อจุด 25900 บาท เป็นราคาโปรค่ะ รวมทั้งหมดก็ 259000 บาทค่ะ ราคานี้คือไม่เสียใจเลยค่ะที่เลือกที่นี่ เพราะเราไม่มีปัญหาหลังทำเลย เซลล์ดูแลดีมากด้วยค่ะ :)
โพสต์ 2017-4-12 21:29:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ว้าว ดูดีเลย
โพสต์ 2017-6-29 03:10:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าเฉพาะขา ด้านนอก ด้านใน นับเป็นข้างละกี่จุดคะ เพี่อประกอบการตัดสินใจและคำนวนเงินเก็บค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้