ดู: 1213|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ปลายจมูกพุ่งสวยด้วยทรงPrincessNoseโรงพยาบาลเลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]

... สวัสดีค่ะ เพื่อนๆชาวเน็ตทุกคนน่ะค่ะ ... วันนี้เราจะมาเล่าประสบการณ์การเสริมจมูกที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ให้ฟังน่ะค่ะ..ขอเกริ่นก่อนน่ะค่ะ ว่าพื้นฐานจมูกเดิมเรานั้นเป็นคนที่มีฐานจมูกเดิมอยู่บ้างค่ะ แต่เราอยากได้ทรงจมูกที่ชัดขึ้นปลายพุ่งเพราะเราคิดว่าจะทำให้เรามั่นใจมากขึ้นค่ะ ... ขอดั้งโด่งๆๆก็พอน่ะ อิอิ เราก็เลยลองสอบถามเพื่อนที่ไปเสริมจมูกมาค่ะว่าเค้าเสริมที่ไหนกันบ้าง.. มีเสริมมาจากหลายๆที่เลยค่ะ .. แต่ในความคิดเราดูจากทรงที่เสริมเราชอบทรง Princess  nose   น่ะค่ะ เพื่อนๆทำมาทรงสวยมากๆๆค่ะ ปลายพุ่ง สันจมูกสวยมากๆค่ะ เราก้อยากเสริมที่นี้นะ เพราะเราดุจากรีวิวในกระทู้มาด้วยค่ะ อิอิ ....

...จากการที่ได้ศึกษาเราก้ได้ตัดสินใจค่ะว่าเราจะไปเสริมที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะเพื่อนๆ.. อีกวันหลังจากที่ตัดสินใจนั้นเราก้เข้ามาปรึกษาผู้เชี่ยวชาญที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ เราก็ได้เลือกซิลิโคลนค่ะ ทางผู้เชี่ยวชาญก็แนะนำเป็นทรง Princess  nose    ค่ะเราว่ามันเหมาะกับเราน่ะ เราอยากให้ปลายจมูกโด่งพุ่งสวยเลยค่ะ อิอิ เราทำกับคุณหมอ ปิติ ค่ะ .. หลังจากที่เราทำการปรึกษาและเลือกซิลิโคลนจมูกเสร็จเราก็มาตรวจความพร้อมของร่างกายค่ะ ค่ะ อิอิ พนักงานที่นี้บริการดีมากๆค่ะ ชอบจัง!  คิดถูกมากๆค่ะ กับการเข้ามาเสริมจมูกกับโรงพยาบาลที่ได้มาตรฐานความปลอดภัยสูงค่ะ มีแพทย์ที่มีความเชี่ยญชาญค่ะ .. หลังจากที่เราตรวจเสร็จเราก้มาทำการเปลี่ยนชุดเป็นชุดผ่าตัดค่ะ ทำความสะอาดหน้าค่ะ แล้วนั่งรอคิวผ่าตัดค่ะ .... อิอิ ถามความรู้สึกตอนนี้เราตื่นเต้นไหมก้ตื่นเต้นน่ะค่ะ .. เราคิดในใจเสมอค่ะ ว่าถ้าเราคิดที่จะทำแล้วต้องออกมาดีแน่นอนค่ะ .. จากนั้นเราก้ไม่ลืมที่จะหยิบโทรศัพท์มาถ่ายภาพให้เพื่อนๆๆดูก่อนเข้าสู่ห้องผ่าตัดค่ะ ..

..พอถึงคิวเราเราก้ก้าวเข้าสู่ห้องผ่าตัดค่ะ ด้วยบรรยากาศที่ตื่นเต้นเว่อร์ๆ อิอิ ตอนที่พบคุณหมออิอิ คุณหมอก้ให้คำปรึกษาถึงรูปทรงจมูกหลังจากนั้นเราก็หลับค่ะ อิอิ ที่นี้เค้าใช้ยานอนหลับค่ะ กับยาชา เราไม่รู้สึกเจ็บเลยค่ะว่าเสริมจมูก อิอิ คุณหมอมือเบามากค่ะ ดีตรงนี้แหละ มันจะลดความกลัว ความกังวลของเราไปได้เลยค่ะ .. หลังจากที่ทำเสร็จนั้นเราก้ออกมานั้นพักก่อนที่เค้าจะให้เรากลับได้ค่ะ ... มาดุภาพหลังทำทันทีกันค่ะ ..

หลังจากนั้น 1 วันค่ะ จมูกเรามีอาการบวมนิดหน่อยค่ะ ซึ่งน้อยมากถ้าเปรียบกับคนอื่นอาจเป็นเพราะคุณหมอมือเบาด้วยหรือเปล่า..ช่วงนี้ยังคงแปะพลาสเตอร์อยู่ค่ะ อิอิอยากเห็นทรงจมูกมาๆๆค่ะ ว่าจะเป้นไงต้องอดใจรอค่ะ ..

เข้าสู่วันที่ 3 ค่ะ ช่วงนี้เราต้องประคบเย็นน่ะค่ะ ลืมบอกไปอิอิ เพื่อลดอาการบวมค่ะ เพื่อนๆๆ เรามีแอบซื้อหมอนรองคอมาด้วยค่ะ อิอิ กลัวนอนตะแคงเรานอนหมอนสูงทำตามที่แพทย์แนะนำและทานยาให้ครบค่ะ จมูกสวยแน่นอนค่ะ อิอิ สู้ๆ ..

5 วัน แล้วค่ะเพื่อนๆๆ มาทำงานก้ภาพรูปอัพเดทนิดนึงค่ะ  สโลปจมูกสวยมากค่ะ เราชอบสันจมูกนะค่ะเป็นทรงมากขึ้นค้ะ ต้องรอยุบบวมเรื่อยๆๆค่ะ

7 วัน แล้วค่ะ เปนไงค่ะ อันนี้แค่ 7 วันน่ะค่ะ เห็นทรงจมูกชัดเจนมากๆๆค่ะ เป้นทรงจมูกเจ้าหญิงที่สวยจริงๆค่ะ ดั้งจมูกโด่งสวย ปลายพุ่งแอบเป็นหยดน้ำด้วย อิอิ ชอบจุง ... เพือ่นๆๆ คนไหนที่มีฐานจมูกแบบเราเราแนะนำทรงนี้เลยค่ะ สวยมากๆๆ เวลาเราถ่ายรูปเรามั่นใจมากๆค่ะ ..
สวยมากๆๆๆเลยค่ะ
ค่าเสียหาย เท่าไหร่ค่ะ รวมทั้งหมด
ราคาเท่ารัยค่ะ
ทรงจมูกสวยมากค่ะ
ทรงนี้สวยมากค่ะ
จมูกสวยมากคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้