ดู: 2491|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เพราะว่า ใครจะไปคิดว่าเสริมหน้าอกแล้วเปลี่ยนชีวิตได้ขนาดนี้

[คัดลอกลิงก์]
เราต้องบอกก่อนเลยค่ะว่า ที่เราตัดสินใจมารีวิว วันนี้ เพราะว่า ใครจะไปคิดว่าเสริมหน้าอกแล้วเปลี่ยนชีวิตได้ขนาดนี้จากผู้หญิงที่ไม่แต่งตัว มีค่อยทำอะไร ก็กลายเป็นมีความมั่นใจ ขึ้นมาซะงั้น

จากเดิมเป็นคนหน้าอกเล็กมาก คัพA เวลาใส่ชุดชั้นใน ยังมีพื้นที่เหลือให้เอามือสอดเข้าไปได้ 55  เลยตัดสินใจว่า ชีวิตนี้ต้องทำหน้าอกให้ได้ เพราะจะใส่ชุดอะไรก็ไม่สวยไม่มีความมั่นใจเรย  คิดว่าต้องทำและ ถ้ากลัวก็ไม่ได้ทำสักที ตอนตัดสินใจว่าจะทำหน้าอก หาข้อมูลอยู่นานคะ ตอนแรกมีอยู่2ตัวเลือก จากคำร่ำลือที่เคยได้ยินผ่านหูมา คือคุณหมอชื่อดังแถวประตูน้ำกับคุณหมอแถวนนทบุรี หาข้อมูลเกี่ยวกับการเสริมหน้าอกเยอะมาก

ความวิตกของเราที่คิดเกี่ยวกับการเสริมหน้าอก คือ
1.ดูว่ามีเคสหลุดเยอะมั้ย
2.ความปลอดภัย / ผลข้างเคียงหลังผ่าตัดจะกระทบอะไร
3.การบริการดูแล หลังการขาย

แต่สุดท้ายมาเจอ กระทู้คุณหมอติดอันดับ 1 ใน 5 หมอมาแรง ในประเทศไทย เกี่ยวกับ เสริมหน้าอก ซึ่งที่นี่ เน้นแบบธรรมชาติ ซึ่งก็ตรงกับใจที่หาอยู่พอดี เลยได้ไล่โทรไปสอบถาม ทุกคลินิกเลยค่ะ เริ่มหาจากการคุยโทรศัพท์ ซึ่งเราโทรไปที่ Dreamclinic ตอนนั้นมีโปรโมชั่นพอดีค่ะ และด้วยความพี่พนักงานที่รับสายให้ข้อมูลละเอียดและ ตอบคำถามที่เรากังวลหรือสงสัยได้เยอะสุดค่ะ  ก็เลยตัดสินใจขอนัดคุยกับคุณหมอค่ะ

พอไปถึงเจอคุณหมอ ซึ่งเราก็ไม่ได้อยากทำให้ใหญ่มากอยู่แล้วต้องการความเป็นธรรมชาติ คุณหมอมีซิลิโคนให้เลือก 3 แบบค่ะ Euro Mentor silimed  สามรุ่นก็คือ ผ่าน อย.ไทย และ อเมริกา ค่ะ ซึ่งเราก็เลือกซิลิโคน mentor  ด้วยความที่เป็นคนตัวเล็กฐานหน้าอกแคบ แถมหน้าอก2ข้างไม่เท่ากันอีก รุ่นของ Mentor จะมีทรงให้เลือกมากกว่า คุณหมอให้ทำแบบ DPM ค่ะ คือการวางซิลิโคน กึ่งเหนือกึ่งใต้กล้าม(ตรงกับที่คุยกะพนักงานไว้ ) คุณหมอก็ให้เลือกระหว่าง 325 cc กับ 375 cc เราก็ลังเล เพราะลองใส่แล้วค่อนข้างหนักนิดนึง 555 แต่พี่พนักงานก็เชียร์ว่า 375 cc สวยกว่านะคะ ที่เรารู้สึกหนัก เพราะว่าเรายังไม่ชิน

อันนี้เป็นซิลิโคนที่ใช้สำหรับลองไซส์เท่านั้นนะคะ ไม่ใช่ซิลิโคนที่เราใส่เข้าไป

เราเชื่อพนักงานค่ะ เขาก็ต้องผ่านลูกค้ามาเยอะ น่าจะตัดสินใจให้เราได้ 555  สรุปตามนี้ ก็ไปตรวจเลือด รักษาสุขภาพร่างกายให้แข็งแรงกันไปค่ะ เพื่อร่างกายจะได้มีความพร้อมในการผ่าตัด ( เพราะคุณหมอบอกว่า สิ่งสำคัญคือถ้าร่างกายเราแข็งแรง เราก็จะฟื้นตัวไวค่ะ)

พอถึงวันทำ ก็กลัวค่ะตื่นเต้น ขึ้นเขียงเรียบร้อย พอฟื้นมาดูอย่างแรกเรย “นม” จ้ามีนมแล้ว ทรมานนิดนึงตอนฟื้นเพราะมึนยาสลบค่ะ แต่มีพี่พนักงานเฝ้าอยู่ข้างเตียงดูแลตลอด แต่ไม่เจ็บเหมือนที่เค้าบอกกันว่า10ล้อทับ อันนี้ชิวค่ะ พอลุกได้ก็ เรากลับบ้านมีอาเจียนบ้างนิดหน่อยเพราะมึนยา และ หิวข้าวมาก ที่โดนงดน้ำงดอาหารมา 6 ชั่วโมง กลับมาก็คือกินจนอิ่ม แล้วกินยา ก็หลับต่อยาวๆไปเลยค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-3-22 13:59:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
        เรามีสายแดนเลือด ใส่ติดกลับบ้านมาด้วยนะคะ แต่ก็ยังไม่เจ็บอย่างทีคิดไว้ มีแค่ตอนลุกลำบากตึงๆนิดหน่อยเท่านั้น วันรุ่งขึ้นคุณหมอนัดไปตรวจเพื่อถอดสายเดน สรุปเลือดยังไม่หยุดไหลจ้า ถอดออกไม่ได้ ก่อนเสริมหน้าอก2อาทิตย์ต้องงดวิตามินทุกตัวนะคะ ซึ่งที่ผ่านมาเราก้งดแล้วนะคะ แต่คงทานสะสมมากไป ไม่รู้เกี่ยวกันไหม ฮ่าๆๆ สรุป เราต้องไปหาคุณหมออีกวันที่3 ก็ยังไม่ได้ถอดสายเดน คุณหมอเลยฉีดวิตามินE ให้ แล้วนัดใหม่อีก3 วัน ซึ่งเราอยากถอดมากรำคาญ แต่คุณหมอก็ไม่ให้ถอดออกเพราะเดี๊ยวเลือดจะคั่ง มันจะบวมนานสุดท้ายก็จะเสียงเป็นผังพืดได้ ใส่ไว้ดีแล้ว ดีกว่าต้องมาเจ็บตัวเจาะอีก สรุปเราได้ถอดสายเดนวันที่10 เรยจ้า เสริมหน้าอกไม่เจ็บ แต่ประเด็นรำคาญสายเดน นี่แหละ พอหลังจากถอดสายเดนออกแล้วชีวิตดี๊ดี ไปไหนสบาย

ยิ่งนานวันไปยิ่งนิ่มเป็นธรรมชาติ นวดเช้า-เย็น วันละ 2 นาที ตามที่คุณหมอสั่ง ทานวิตามิน ทายาลดรอยแผลเป็นดูแลแผลกันไป หลังจากนั้นเราก็เริ่มสนุกกับการแต่งตัวมากขึ้น  ชีวิตเราเปลี่ยนไปเลย สนุกกับการใช้ชีวิตมาก ตอนนี้ 4 เดือนแล้ว หน้าอกเป็นธรรมชาติมาก นิ่ม ไม่แข็งเป็นบลอคเลยค่ะ แถมเนินสวย  แผลจางมาก พอใจและชอบมากคะ ไปเที่ยว ว่ายน้ำ ออกกำลังกายได้ปกติเลย ชิวมากเลยทีเดียว ทีเดียว  ตัดสินใจไม่ผิดที่ทำที่ดรีมคลินิก ขอเป็นลูกสาวหมอทรงยศอีกคน ค่ะ ><  

สวยมากค่ะ เราก็เป็นลูกศิษย์หมอทรงยศเหมือนกันค่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้