ดู: 2561|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] อกสวยม้วนเดียวจบ 325 CC เทคนิค DP ที่ Dreamclinic รักน้องนมมาก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ploygram เมื่อ 2017-3-7 15:14

สวัสดีค่าาา วันนี้พลอยจะมาแชร์ประสบการณ์เสริมหน้าอกให้เพื่อนๆได้ฟังกันนะคะ ที่เราตัดสินใจเสริมหน้าอกเพราะไม่มั่นใจเวลาแต่งตัวเรยคะ ปกติเราเป็นคนชอบแต่งตัวค่ะเป็นธรรมดาของผู้หญิงทุกคนแหละเนอะ แต่เราไม่มีหน้าอกเลยจะโกยจะดันด้วยวิธีไหนก็ไม่มีเนินขึ้นเลยค่ะ  หนักสุดคือใส่เสื้อในซ้อนกันสองตัว บางครั้งก็เสื้อในกับเกาะอกที่มีฟองน้ำหนาๆรู้สึกอึดอัดมาก เศร้าใจคะ ตอนแรกก็ยังไม่รู้จะทำที่ไหนดีได้แต่ถามเพื่อนๆที่ไปทำมา

ก่อนเสริมนะคะ กระดานมาก

แล้วก็ดูรีวิวหลายคลินิก และก็มาเจอรีวิวของคุณหมอทรงยศ รู้สึกชอบค่ะ ดูเป็นธรรมชาติ จากนั้นเราก็ไปศึกษาประวัติของคุณหมอมาด้วยค่ะ เสิจดูในเว็บสมาคมศัลยแพทย์ตกแต่งแห่งประเทศไทย ก็มีชื่อคุณหมอค่ะ เราจึงตัดสินใจทำหน้าอกที่ ดรีมคลินิก วันที่เรามาปรึกษาคุณหมอก็จะวัดฐานหน้าอกเรา ว่าเหมาะกับแบบไหนค่ะ แล้วคุณหมอกับพี่พนักงานจะแนะนำอย่างละเอียดว่ามีข้อดีข้อเสียยังไง คุณหมอบอกว่าของเราฐานหน้าอกแคบ หน้าอกไม่เท่ากัน เราเลยให้คุณหมอแนะนำให้  เป็นซิลิโคนไซส์  325 cc เสริมแบบ Dual plane เป็นการเสริมแบบกึ่งเหนือกึ่งใต้กล้ามเนื้อ จะทำให้ไม่เป็นบลอค หน้าอกดูกลมเป็นธรรมชาติ จะสวยพอดีและสมส่วนค่ะ  ส่วนซิลิโคน มีซิลิโคนให้เลือกสามยี่ห้อค่ะ เป็น euro silimed mentor ซึ่งสามยี่ห้อนั้นก็ผ่าน อย. ทั้งไทยและอเมริกาทั้งหมดค่ะ

พอถึงวันผ่าตัดคุณหมอก็จะมาวัดหน้าอกเราอีกครั้ง โดยจะวาดเส้นและอธิบายรายละเอียดให้เราฟังค่ะ พอเข้าห้องผ่าตัดก็จะมีแพทย์วิสัญญีเป็นคนวางยาสลบค่ะ พอคุณหมอจับเส้น ให้น้ำเกลือผสมยานอนหลับแล้ว หลังจากนั้นเราก็หลับไม่รู้เรื่องเลย ตื่นมาอีกทีก็มีหน้าอกแล้วค่ะ จะรู้สึกแน่นๆตึงๆไม่ได้เจ็บอะไรมาก คุณหมอก็นัดเข้ามาดูแผลเรื่อยๆค่ะ ครั้งแรกคือนัดตัดไหม 7 วัน หลังจากนั้นก็นัดอีก 1 เดือนค่ะ
ตอนนี้รู้สึกชอบหน้าอกตัวเองมากๆ ใส่อะไรก็มั่นใจขึ้นต้องขอบคุณคุณหมอทรงยศและพี่ๆพนักงานที่ดรีมคลินิกที่ดูแลเราอย่างดี  สอนวิธีการนวดหลังทำหน้าอก และแนะนำให้ทานวิตามินอีเพื่อบำรุงให้หน้าอกนิ่มเร็วขึ้น

อันนี้เป็นตัวซิลิโคนชีท ที่คุณหมอให้มาใช้ แปะตรงแผลนะคะ หลังอาบน้ำ ทายาลดรอยแผลเป็น แล้วก็แปะเอาไว้ ใช้ได้นานอยู่

ส่วนอันนี้เป็นวิตามินที่คุณหมอจ่ายให้ทานค่ะ ทานได้หลังเสริมหน้าอกไปประมาณเดือนนึงค่ะ

ตอนนี้ผ่านไป 2 เดือน หน้าอกนิ่ม คล้อย เข้าทรงสวยมาก ที่สำคัญคือมันพอดีกับตัวเรามากค่ะ เพื่อนๆทักทุกคนเลยว่าแต่งตัวสวยขึ้น มั่นใจขึ้น ก็แหงงแหล่ะค่ะ มีหน้าอกแล้วนิ่นา จะแต่งชุดไหนก็มั่นใจจ้า แอบบอกว่า พอเสริมหน้าอกเนี่ย ต้องใจเย็นๆนะคะ ให้เวลากับมัน มันจะค่อยๆเข้าที่ค่ะ ให้เวลาร่างกายได้ปรับตัว อย่าเพิ่งใจร้อน คุณหมอบอกเลยว่า มันจะค่อยๆคล้อยนิ่มลงอีกต้องใช้เวลาเป็นปี แต่เเค่ตอนนี้ก็แฮปปี้มากแล้วจ้า
^^

เราว่าเพื่อนๆที่กำลังสนใจจะทำหน้าอกลองสอบถามที่คลินิกได้ค่ะพี่พนักงานใจดีคุณหมอก็น่ารักค่ะ เราเชียร์อีกเสียงนึงเลยจ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้