ดู: 1875|ตอบกลับ: 1

[ทำหน้าเรียว] รีวิวตัดไขมันกระพุ้งแก้ม หน้าเรียวภายใน 1 อาทิตย์

[คัดลอกลิงก์]

เราไปตัดไขมันกระพุ้งแก้มที่มาสเตอร์พีซ คลีนิกมาเมื่อต้นปีค่ะ แอบสัญญากับคุณหมอเป็นนัยๆ ว่าถ้าทำออกมาแล้วดีจริง หน้าเรียว หน้าเล็กลง เราจะมาริวิวให้นะ (แกมๆ บังคับหมออ้อมๆ ว่า ต้องตัดให้หนูสวยนะคะ 555) ตอนนี้ผ่านไปครึ่งปีแล้วค่ะ เกือบลืมเลย แฮะๆ ><

ก่อนตัดไขมันกระพุ้งแก้ม แก้มยุ้ยเว่อร์

ก่อนตัดไขมันกระพุ้งแก้ม หาความเรียวไม่เจอค่ะ กลมซะ 555

เราตัดไขมันกระพุ้งแก้มเมื่อวันที่ 26 มกราคม 2559 ที่ผ่านมา ไม่ต้องเตรียมตัวอะไรยุ่งยากเลยค่ะ งดเที่ยว งดบุหรี่ งดอาหารเสริม ก่อนผ่าตัด 1 อาทิตย์ (คุณหมอบอกว่าจะช่วยให้ช้ำน้อยค่ะ) ส่วน ณ เวลาที่ขึ้นเขียง ไม่เจ็บเลยค่ะเพราะการฉีดยาชานี่เราชินกับการโบท่อกซ์มาเรียบร้อยแล้ว จะแอบลุ้นตอนคุณหมอใช้เลเซอร์ผ่าไขมันกระพุ้งแก้มในปาก ได้กลิ่นนิดหน่อย ซึ่งหลังผ่าตัดสังเกตไม่ออกเลยว่ามันบวมค่ะ อาการลดบวมก็ยุบลงไวมาก (คิดว่าเป็นเพราะงดแอลฯ งดวิตามินตามที่คุณหมอแนะนำด้วยค่ะ) ตามจริงคือมันเห็นผลการเปลี่ยนแปลงตั้งอาทิตย์แรกเลยนะ ผ่านมา 6 เดือนกว่าแล้วตอนนี้คือหน้าเรียวลงเรื่อยๆ น้ำหนักเท่าเดิมแต่หน้าเล็กกว่าเดิมเยอะมาก แก้มไม่กลับมา ไม่ต้องฉีดอะไรเพิ่มเลยค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2017-3-1 16:44:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด

คุณหมอที่ตัดให้ ของเราคือคุณหมอเชี้ยวค่ะ (หล่อ คม เข้ม 555)

ไขมันกระพุ้งแก้มที่ตัดออกไปค่ะ ก้อนใหญ่กว่านิ้วโป้งอีก เยอะมากนะเธอ
เจ้าไขมันกระพุ้งแก้มที่ตัดไปเนี่ย ใช่สุ่มสี่สุ่มห้าตัดกันง่ายๆ นะคะ เพราะถ้าพลาดก็กระทบกับต่อมหรือเส้นประสาทได้ เลยต้องอาศัยหมอผู้เชี่ยวชาญจริงๆ ด้วยค่ะ เพราะนอกจากความปลอดภัยแล้ว ถ้าตัดไขมันกระพุ้งแก้มออกมากไป ก็ทำให้หน้าตอบได้ แต่ถ้าตัดน้อยไป ก็ไม่เห็นความเปลี่ยนแปลงนะจ๊ะเธอ!!

หลังตัดไขมันกระพุ้งแก้ม 1 อาทิตย์ค่ะ มีความโหนกแก้มชัด หน้าเรียวสมใจค่ะ 555555
สำหรับตัวเราคิดว่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มเป็นอะไรที่คุ้มราคามาก ไม่ต้องดูแลเยอะด้วย หลังทำมาก็แค่งดแอลฯต่อประมาณ 2 อาทิตย์ให้แผลมันหายดีก่อนค่ะ ส่วนเรื่องประคบเราไม่ได้ประคบเลย ใช้ชีวิตปกติมากกกก จะแอบกลัวๆ ตอนผ่ามาใหม่ๆ 2 – 3 วันแรกค่ะ แต่พอชินเราก็จะลืมตัวไปเลยว่าเอ๊ะฉันตัดไขมันกระพุ้งแก้มมา 55555555 (แผลผ่าตัดอยู่ในปากต้องระวังเรื่องความสะอาดในช่องปากกันนิดนึงจ้า แนะนำให้บ้วนน้ำเกลือทุกครั้งที่รับประทานอาหารค่ะ แล้วก็ยาสีฟันแนะนำให้ใช้ยาสีฟันเด็กไปก่อนช่วงอาทิตย์แรก)

20 วันค่ะ หน้าเรียวขึ้นเรื่อยๆ รู้สึกเบาหน้าตัวเอง

1 เดือนเข้าที่เกือบ 100 % แล้วค่ะ
ตอนนี้ก็เข้าเดือนที่ 7 แล้วค่ะที่เราตัดไขมันกระพุ้งแก้ม ฟีดแบคคนรอบข้างคิดว่าเราน้ำหนักลง แต่เปล่าเลย เท่าเดิมจ้า 555 คือถ้าไม่บอกก็ไม่มีใครรู้เลยค่ะ ที่สำคัญเซฟค่าเข็ม เมสงเมโส ร้อยไหมอะไร บายค่ะเธอ ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม ทีเดียวจบจริงๆ ค่ะ ขอบคุณมาสเตอร์พีซ คลินิกด้วยค่ะ ช่วยให้เราประหยัดเงินไปได้เยอะ// (แต่ขอตินิดนึงเรื่องคิวนะคะ รอคิวนานมากกกกก อยากให้ช่วยจัดระบบคิวหน่อยค่ะ)

ปัจจุบันค่ะ หน้าเรียวทุกองศาไปเลย มั่นใจมากขึ้นเวลาถ่ายรูป

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้