ดู: 1045|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] รีวิวทำปากแบนๆ ให้มีมิติ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jamie-YamYam เมื่อ 2017-2-28 16:54

สวัสดีค่ะ
        ชื่อ แยม นะคะ ไม่รู้จะเริ่มยังไงดีเพราะเพิ่งเขียนกระทู้ครั้งแรก เนื่องจากไปทำปากกระจับมา กับคลินิกหมอโอ๋ ธนพันธ์ ค่ะ ซึ่งผลงานที่คุณหมอทำก็ออกมาดีมาก ประทับใจกับความประณีตของคุณหมอค่ะ ก่อนทำ คือปากบนหนากว่าปากล่าง แล้วรู้สึกปากแบนๆไม่มีมิติ ไม่ชอบปากตัวเองเลย อยากได้ปากกระจับสวยๆ เป็นธรรมชาติไม่เว่อเป็นนก ดูรีวิวนานนมาก ทั้งอยากทำทั้งกลัว ในรอบสัปดาห์นั้นเจอหลายคนที่ไปทำปากมาละสวย ละถามว่าทำกับหมอไหน เค้าบอกหมอโอ๋ ธนพันธ์ ซึ่งหมอโอ๋ก็อยู่ในตัวเลือกของแยม ก็เลย เอาวะ..! หมอโอ๋นี่แหละ

แยมติดต่อพี่ยูมินเลขาคุณหมอ จะจองคิว แต่เอ่ออออ... รอคิวนานเกือบสองเดือน คือแยมจะแอบแฟนทำตอนแฟนไม่อยู่ แง้ๆ หรือจะฝันสลาย มีเวลาไม่เกิน 15 มกราคม ติดต่อพี่ยูมินตั้งแต่ 4 มกราคม แต่ตอนนั้นคิวคุนหมอก็อยู่ปลายกุมภาแล้ว โอ้ยยย ไลน์หาพี่ยูมินทุกวันเผื่อมีคิวหลุด พี่เค้าให้ทิ้งเบอร์ไว้ บอกคิวหลุดจะโทรแจ้ง รอตั้งนานไม่เห็นโทรหาสักทีนึกว่าจะไม่ได้ทำแล้ว จนกระทั่งมีคนเลื่อน 14 มกรา เรยได้ไปทำวันนั้น นั่งแท้กซี่ไปจากองครักษ์เรยจ้า

ไปถึงแบบรีบๆ ก็ทำประวัติ วัดความดัน เช็ดหน้าแปรงฟันเรียบร้อยแล้วไปพบหมอ คุณหมอจะถามว่าอยากได้ปากแบบไหน แยมอยากได้ปากกระจับแบบไม่นกค่ะ เอาแบบไม่เว่อ ซึ่งพอคุยกันแล้วคุณหมอก็จับปาก ให้ยิ้มเบาๆ ยิ้มเต็มที่ และเริ่มวาดปากให้ วาดๆเช็ดๆ จนได้รูปปากที่โอเค ก็ให้ดูแล้วบอกว่าตรงนี้ตัดออกนะ ตัดไม่เบอะเพาะปากเราไม่หนา เอาแค่ให้เป็นรูปทรง แล้วเข้าห้องผ่าตัดเลย ลืมบอกก่อนขึ้นไปพบหมอจะให้ทานยานอนหลับก่อนนะคะ (คลีนิกสะอาดมาก ไปถึงต้องเปลี่ยนรองเท้า ห้องตรวจ ห้องผ่าสะอาดมากประทับใจ) ขึ้นเตียงก็มีพยาบาลเอาผ้า้ขียวมาคลุมตัวแล้วเอาน้ำเลืองๆมาเช็ดหน้า ตอนนั้นเริ่มมึนๆเหมือนจะง่วง รู้สึกเจ็บตอนหมอบอกฉีดยาชานะครับ ฉีดที่แก้มข้างละเข็ม ฉีดเสดตึงชาลงชาถึงคางเลยคะ จากนั้นคุนหมอก็ทำๆ แยมก็ตื่นเต้นมากหลับๆตื่นๆ รู้สึกตัวอีกทีตอนจะเสร็จคุณหมอบีบปาก ละบอกเสร็จแล้ว

ก็ย้ายมาห้องพักฟื้นที่อยู่ข้างๆห้องผ่า นอนแป๊บนึงก็ รับยาแล้วกลับบ้านค่ะ มาดูรูปรีวิวกันดีกว่า

นี่ก่อนทำคะ ปากไม่หนาปากเล็ก แต่ปากบนหนากว่าปากล่าง และดูแบนๆ

วันรุ่งขึ้น ตื่นมา ไม่ปวดเลย เห้ยมันไม่ได้เจ็บแบบที่คิด แต่มีเลือดซึมๆที่แผล ก็เอาน้ำเกลือล้างแผล

อันนี้วันที่ 3 คะ บวมอยู่ ตรงกระจับแลดูใหญ่อ่ะ แต่ก็พยายามทำใจคิดว่าบวมๆๆ คุนหมอเยฺบละเอียดมากคะ เหมือนที่ดูในรีวิวก่อนหน้าเลย

อันนี้วันที่5 ตัดไหมแล้ว ลองทาลิปดูคะ เห่อนิดนึง กระจับลดลงแล้วสวยดีคะ

นี่วันที่ 6 คะเพื่อนๆ เปนไงบ้าง ปากสวยรึยังคะ

1 เดือน ไม่เป็นไตเลย แยมนวดเยอะด้วยทำตามที่คุณหมอบอก ว่างเป็นบีบ ชอบมาก มารีวิวให้ดูคะ
เริ่มนวดตอนกี่วันค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-5-3 17:19:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nooknick404 ตอบกลับเมื่อ 2017-4-3 04:32
เริ่มนวดตอนกี่วันค่ะ

เริ่มนวด 3 วันหลังตัดไหมค่ะ
โชคดีจังค่ะ  เราทำกะหมปิติ หมอพรีเมี่ยมที่ไม่ได้เลือก ไม่มีความสวยงามเลยค่ะ
เจ็บมั้ยคะ อยากทำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้