ดู: 1291|ตอบกลับ: 4

[เสริมคาง] อยากหน้า V ต้องมีคาง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Fai.Pattarasaya เมื่อ 2017-2-28 14:55

สวัสดีค่ะ เราชื่อ >ฝ้าย< นะคะ วันนี้ฝ้ายจะมาแชร์ประสบการณ์ศัลยกรรมปรับรูปหน้าให้ยาวสวยได้รูป นั่นก็คือการเสริมคางค่ะ  ทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์

0 (2).jpg
แต่ก่อน เวลาถ่ายรูปต้องก้มหน้าแบบนี้

ฝ้ายเป็นคนต่างจังหวัดค่ะ แต่ทำไมมาไกลถึงเลอลักษณ์ ก็เพราะฝ้ายเคยเสริมหน้าอกที่เลอลักษณ์ค่ะ ตอนทำหน้าอกประทับใจมากๆ เจ้าหน้าที่บริการดี น่ารักเป็นกันเอง ให้คำแนะนำที่ดี และที่สำคัญคุณหมอทำหน้าอกออกมาสวยเป็นธรรมชาติมากค่ะ ฝ้ายก็เลยไว้วางใจที่นี่  

จริงๆ ฝ้ายติดตามรีวิวในเพจ <โรงพยาบาลเลอลักษณ์> มาตลอดค่ะ เห็นรีวิวทำศัลยกรรมสวยๆ ทั้งนั้นเลย  คนอื่นเค้าทำแล้วสวย เราก็อยากทำบ้าง มานั่งส่องกระจกดูหน้าตัวเอง จมูกเราก็โด่งแล้ว แต่หน้ายังดูกลมๆ ถ้าเรามีคางอีกนิดนึง น่าจะดูสวยขึ้น

0 (3).jpg

ก็เลยอินบอกซ์มาสอบถามข้อมูลทางเพจ เจ้าหน้าที่ส่งรายละเอียดให้ทั้งหมดเลยค่ะ

ตอนนั้นราคาเสริมคาง 12,900 + ค่ายานอนหลับอีก 1,000 บาท เป็น 13,900 ถือว่าไม่แพงค่ะ เพราะเป็นมาตรฐานของโรงพยาบาล เมื่อเทียบกับความปลอดภัย ความเสี่ยงก็ถือว่าคุ้มค่ะ ฝ้ายตัดสินใจจองคิวนัดวันเสริมคางกับโรงพยาบาลเลอลักษณ์ โดยที่ไม่ได้หาข้อมูลคลินิกอื่นเลยค่ะ เพราะมีความมั่นใจในระดับนึง

มาถึงวันนัดเลยนะคะ มาถึงโรงพยาบาล สถานที่ก็ยังสวยงามแปลกตาเหมือนเดิม เหมือนอยู่บ้านอยู่โรงแรมมากว่า ชอบตรงนี้มากค่ะ แต่ไม่กล้าถ่ายรูปนะ เพราะหน้าสดไปเลยจ้า อิอิ แนะนำสำหรับคนที่จะมาทำศัลยกรรม ไม่ต้องแต่งหน้ามาก็ได้นะคะ เพราะก่อนเข้าห้องผ่าตัด เจ้าหน้าที่จะให้เราล้างหน้าให้สะอาด

จะมีเจ้าหน้าที่มาให้ข้อมูลก่อนทำศัลยกรรมเหมือนเดิมค่ะ เราก็เลือกเป็นซิลิโคน USA เป็นซิลิโคนมาตรฐานพิเศษ คุณภาพดี มีความปลอดภัยสูง ซึ่งหมอจะเหลาให้เข้ากับรูปหน้าเราอีกทีค่ะ เราเลือกที่จะเปิดแผลผ่าตัดจากด้านในปากค่ะ เพราะเป็นการซ่อนแผล คือถ้าทำจากด้านนอกกลัวว่าจะเป็นแผลเป็นค่ะ

หลังจากที่ชำระเงิน / ตรวจร่างกายเสร็จ ก็ไปรอเข้าห้องผ่าตัดค่ะ บริเวณนั้นจะเป็นเขตปลอดเชื้อทั้งหมด ภายในห้องผ่าตัดสะอาดมากค่ะ ได้เจอคุณหมอที่จะทำคางให้ ชื่อ คุณหมอวีรวุฒิ ค่ะ ดูเป็นกันเองมาก หมอจะถามว่าอยากได้แบบไหน เราก็บอกเอาเข้ากับหน้าค่ะ

ถามว่าตื่นเต้นมั๊ย ก็ยังกลัวๆ อยู่นะคะ ถึงจะเคยผ่าตัดเสริมหน้าอกมาแล้ว อิอิ แต่ชอบที่นี่อย่างนึงคือ มีการให้ยานอนหลับ ตอนทำไม่รู้สึกตัวเลยค่ะ ตื่นมาหมอทำเสร็จเรียบร้อยแล้ว พอส่องกระจกดูหน้า คือมีคางแล้วค่ะ เวลาผ่านไปคางก็จะเริ่มบวมขึ้นเรื่อยๆ แนะนำว่าให้ประคบเย็นให้บ่อยที่สุด ช่วยได้ค่ะ

การดูแลตัวเองก็เหมือนศัลยกรรมทั่วไปค่ะ งดอาหารที่ไม่สะอาด พวกของหมักดอง ของแสลง นอนหมอนสูงหน้าตรง แผลอยู่ด้านในปาก ช่วงแรกๆ เราใช้น้ำยาบ้วนปาก เลือกแบบที่ไม่มีแอลกอฮอล์นะคะ จะได้ไม่แสบ ส่วนไหมที่เย็บเป็นไหมละลายค่ะ จะค่อยๆ หายไปเอง  

นี่เป็นรูปในช่วงแรกๆ ที่ยังมีพลาสเตอร์ติดคาง หมอให้ติดไว้ 3 วัน (วันที่ทำไม่นับ) ตอนแกะออกนี่คือเหนียวมากๆ ดึงไปกลัวว่าซิลิโคนจะหลุดไป 555 หลังจากที่แกะออกแล้วก็ล้างหน้าได้ตามปกติ เวลามือไปโดนก็ยังเจ็บๆอยู่ค่ะ

มาดูความเปลี่ยนแปลงหลังจากแกะพลาสเตอร์กันค่ะ

หลังทำ 5 วัน

หลังทำ 7 วัน

หลังทำ 10 วัน

หลังทำ 2 สัปดาห์
14 (4).jpg

หลังทำ 3 สัปดาห์
21 (2).jpg

หลังทำ 1 เดือน
30 (3).jpg

ต่อมา 2-3 เดือนค่ะ ไม่ต่างกันมากนัก

60 (2).jpg

โดยส่วนตัวพอใจมากค่ะ มีคนชมตลอดว่าสวยขึ้น  เสียงตอบรับจากบุคลคลรอบข้างดีมากๆ ว่าเราทำแล้วดี สวยขึ้น ทำให้ตัวเราเองแฮปปี้ค่ะ เวลาถ่ายรูปออกมาหน้าสวยขึ้น ถ้าหากเพื่อนๆที่กำลังตัดสินใจทำศัลยกรรม อยากให้เลอลักษณ์เป็นอีกหนึ่งทางเลือกค่ะ สวยสมใจ ปลอดภัยแน่นอนค่ะ

ต่อไปเป็นรูปปัจจุบันหมดเลยค่ะ

โพสต์ 2017-3-1 16:35:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลยจ้าาาา ยิ้มสดใจมากเลยค่ะ
โพสต์ 2017-3-2 10:36:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่ารักมากๆๆๆๆๆ
โพสต์ 2017-5-17 16:31:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คางเรียวสวยมากค่ะ
โพสต์ 2017-5-24 15:16:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเรียวสวยมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้