1เฟรม
ดู: 206|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ครีมทาหน้า] แนะนำครีมทาผิวขาวที่เหมาะกับสภาพผิวคนไทย

[คัดลอกลิงก์]
ปัจจุบันครีมทาผิวขาวมีขายอยู่มากในเมืองไทยนะค่ะ แต่จะเลือกใช้ตัวไหนดีล่ะที่ใช้แล้วขาวขึ้นจริงแล้วปลอดภัยไม่มีผลข้างเคึยง ไม่ใช่ครีมหลอก ครีมกิโล ให้เสี่ยงอันตราย เรื่องนี้ต้องขยายค่ะ โอ๋เคยตั้งคำถามนี้แล้วหาข้อมูลค่ะ ทั้งครีมในไทยและต่างประเทศ

เป็นเรื่องยากมากค่ะ เพราะทุกยี่ห้อก็บอกว่าของตนดี ปลอดภัย100% มีอย.นู่นนี่ แต่โอ๋ว่าของอย่างนี้ต้องว่ากันด้วยเรื่องมาตรฐานและการรับรองค่ะ ครีมไหนมีสถาบันที่น่าเชื่อถือออกใบรับรองความปลอดภัยแสดงว่าใช้ได้ค่ะ อีกอย่างก็มาดูที่ยอดขายว่าเยอะมั้ย ถ้าเยอะจนเป็นกระแสแสดงว่าของเค้าดีจริง จึงมีการบอกต่อปากต่อปากค่ะ

หลังจากสรรหามานานก็เลยพบครีมตัวนึงจากเกาหลี เป็นครีมผิวขาวยี่ห้อมิลกี้เดรส เดอะ ไวท์ เค้าบอกว่าครีมของเค้าได้รับรางวัล Monde Selection จากเบลเยี่ยมปี 2014 (มีโลโก้รางวัลนี้แปะที่สินค้าด้วยค่ะ ดูรูป)

เป็นเรื่องบังเอิญที่โอ๋รู้จักรางวัลนี้ดีเพราะโอ๋เคยทำงานที่เบียร์ช้างแล้วเบียร์ช้างเค้าก็ได้รางวัลนี้ด้วย (เป็นเจ้าเดียวในไทยเลยค่ะที่ได้รางวัลนี้และได้รับถึง 3 ปีซ้อน) ก็เลยรู้ว่ารางวัลนี้คือสุดยอดของคุณภาพแล้ว ในต่างประเทศผลิตภัณฑ์ไหนได้รางวัลนี้นะค่ะ ความเชื่อมั่นในสินค้าพุ่งปรี๊ดเลยค่ะ จะขายดิบขายดีขึ้นอีกเป็นเท่าตัวเลย เพราะว่ามันคือรางวัลระดับโลกที่เค้าให้กับสินค้าที่ทดสอบแล้วว่ามีคุณภาพจริงตามที่เอ่ยอ้าง ปลอดภัยต่อผู้บริโภค และการผลิตต้องถึงมาตรฐานระดับโลกจริงๆอ่ะ จะเป็นครีมกิโลไก่กาอาราเล่เนี่ยไม่ได้นาจา

กว่าจะได้รางวัลนี้มาขอบอกค่ะว่ายากแสนยาก(จากประสบการณ์ที่ทำงานอยู่เบียร์ช้าง) เค้าจะมีคณะกรรมการเป็นนักเคมี นักวิทยาศาสตร์ อาจารย์มหาวิทยาลัยอะไรประมาณนี้ค่ะ มาทดสอบคุณสมบัติสินค้ากันจริงจังมากกกก แบบเข้าห้องแล็บ เทสนู่นนี่ ฉะนั้นสินค้าต้องเจ๋งจริงอ่ะ ต้องทำได้จริงอย่างที่โฆษณาไว้ สินค้าไหนอวดสรรพคุณมาเกินจริงก็ไม่รอดค่ะ โดนจับได้ทุกราย ก็เหนือฟ้ายังมีฟ้า ทีมงานเค้าขั้นเทพจริง ฉะนั้นพอโอ๋เห็นครีมนี้แปะว่าได้รางวัล Monde Selection Silver 2014 เป็นอันว่าจบค่ะ จบสิ้นภารกิจ ไม่ต้องสรรหาครีมทาผิวขาวที่อื่นมาใช้อีกแล้ว ที่สำคัญคือเป็นครีมออแกนิคส์ ส่วนผสมสกัดจากธรรมชาติ100% ทำให้ไม่แพ้

ที่เหลือก็แค่ลองหาข้อมูลต่อค่ะว่ายอดขายดีไหม ปรากฏว่ายอดขายดีปังอลังเว่อร์ค่ะ เฉพาะในเกาหลีก็เป็นล้านขวดเลยทีเดียว (ภายใน 1 ปีด้วยนะเออ) อันนี้ไม่นับรวมญี่ปุ่น ฟิลิปปินส์และในอีกหลายประเทศนะคะ เรียกได้ว่าเป็นกระแสผิวขาวฟีเวอร์ที่เกาหลีในปี 2014 เลยล่ะค่ะ

ลองหาๆโฆษณาของ Milkydress ในยูทูปก็เจอค่ะ
https://www.youtube.com/watch?v=Rk_gkLspiY0

ขาวดีและปลอดภัยอย่างนี้ก็เลิศเลยนะค่ะ ถ้าเรามีออกเดท มีสัมภาษณ์งาน พบปะลูกค้า ต้องออกงานพบปะสังคมบอกเลยว่าพลาดครีมตัวนี้ไม่ได้เลยค่ะ เพราะมันช่วยให้ขาวได้ทันออกงาน (ก็แค่ทา 5 นาทีก็ขาวแล้ว) จะมีคู่ มีแฟนหรือได้งาน เรื่องรูปร่างหน้าตาก็เป็นสิ่งที่คนส่วนใหญ่จะประเมินกันเป็นอย่างแรกถูกมั้ยค่ะ ยิ่งถ้าเป็นคนทำงานเป็นเซลล์ ประชาสัมพันธ์หรือพริ๊ตตี้เนี่ยจะปฏิเสธเรื่องนี้ไม่ได้เลย เพราะผิวขาวสวย บุคลิกดีมีชัยไปกว่าครึ่ง อย่างดาราเกาหลีเค้าก็ใช้ครีมตัวนี้กันนะค่ะ จะได้ขาวออร่าแบบที่เราเห็นกันหน้ากล้อง

สนนราคาอยู่ที่ 1,050 บาท (100 กรัม)/ขวด

ส่วนใครอยากรู้วิธีใช้หรือสนใจจะทดลองใช้ทักไลน์มาได้ค่ะ โอ๋มีอยู่ 5 ขวดสุดท้ายพอดี
อยากขาวอย่างปลอดภัยอย่าเอาผิวไปเสี่ยงกับครีมที่ไม่มีสถาบันน่าเชื่อถือรับรองเลยค่ะ
ใช้มิลกี้เดรสเดอะไวท์ดีกว่า ใช้แล้วอุ่นใจกว่าเยอะ

Line ID: poyperaya
โทร. 083-7730773

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-24 15:18:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
wowwowwowwowwowwowwowwow
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้