ดู: 1313|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ทรงหยดน้ำ Mentor 485 CC ดีที่สุด สวยที่สุด ที่ The SiB Clinic คะ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่าาาาาาาาาา เพื่อนๆๆชาวดั้งโด่งทุกๆๆๆท่านนะคะ วันนี้เราเองชื่อ พลอย นะคะ อายุ 30 ปีแล้วค่ะ ได้ไปเสริมหน้อกที่ The SiB Clinic มาค่ะ กับคุณหมอ ดารินทร์ มาวงไทย หรือหมอแอนนั่นเองค่ะ วันนี้ว่างๆๆจากการพักผ่อน ขอมานั่งเขียนรีวิวให้เป็นประโยชน์ต่อคนที่กำลังจะตัดสินใจเลือกคลินิกศัลยกรรรมหน้าอกอยู่นะคะ จะได้เป็นอีกหนึ่งเหตุผลว่าทำไม คุณต้องเลือก The SiB Clinic ค่ะ

มาเริ่มกันตั้งแต่วันที่ไปพบคุณหมอ เพื่อขอคำปรึกษา เรื่องการทำหน้าอกของตัวพลอยนะคะ ปกติแล้วพลอยเองก็เป็นคนที่มีฐานหน้าอกที่กว้าง พอมีเนื้ออยู่บ้าง แต่ก็ไม่ได้ใหญ่ และ ไม่เป็นทรงเท่าไรค่ะ ตัวพลอยเองตั้งใจไว้ว่าจะทำทรงหยดน้ำ เพราะ อยากได้ความเป็นธรรมชาติแบบสุดๆๆๆ แต่ก็ไม่รู้ว่าจะทำได้ไหม ใส่ทรงนี้ได้ไหม เลยปรึกษากับคุณหมอ คุณหมอก็แจ้งว่าเราสามารถทำทรงหยดน้ำได้ เพราะ เนื้อเดิม ฐานหน้าอกของเรา ก็พอมีเนื้ออยู่แล้ว สามารถทำได้ทั้ง 2 ทรงเลย ทรงกลมจะได้เนินหน้าอกที่สูงขึ้น ส่วนทรงหยดน้ำจะได้ความเป็นธรรมชาติมากกว่า เราเลยตัดสินใจทำทรงหยดน้ำค่ะ พลอยได้ปรึกษากับคุณหมอถึงการให้นมบุตร เพราะ พลอยเองแต่งงานมีสามีแล้วด้วย แต่ยังไม่มีลูกค่ะ แพลนไว้ว่าน่าจะอีกปีสองปี จะทำงานเก็บเงิน สร้างเนื้อ สร้างตัวกันก่อน เลยค่อนข้างซีเรียสเรื่องนี้ด้วยค่ะ แต่คุณหมอแจ้งว่า การผ่าตัดเสริมหน้าอกของที่นี่จะไม่ได้ไปรบกวนท่อน้ำนมเลย เป็นการผ่าตัดใส่ซีลีโคนไว้ที่ใต้กล้ามเนื้อของเรา จึงสามารถให้นมบุตรได้ตามปกติ โอเครค่ะ ได้ฟังแบบนี้ก็หายห่วงไปค่ะ คุณหมอใจดีมากๆๆๆเลย เข้าใจปัญหาของผู้หญิงด้วยกันเป็นอย่างดีเลยค่ะ ลงมือวัดไซส์เอง ทำเองในทุกกระบวนการ ประทับใจคุณหมอมากๆๆๆๆ เลยค่ะ

หลังจากที่ได้ปรึกษากับคุณหมอกลับไป คุณฆมอก็ให้เรากลับไปเพื่อเตรียมร่างกายก่อนผ่าตัด และก็ไปตรวจสุขภาพตามหัวข้อที่คุณหมอให้มา เพื่อเป็นการเซฟความปลอดภัยของตัวเราเองด้วยค่ะ และให้งดทานอาหารเสริม จำพวกวิตามิน คอลลาเจน กลูต้า พวกนี้ก่อน เพราะจะทำให้เวลาในการผ่าตัด เลือดไหลออกเยอะ ค่ะ ต้องหยุดทานก่อนผ่าตัด ประมาณ 1 เดือนได้ยิ่งดีค่ะ

และแล้ววันผ่าตัดก็มาถึงค่ะ เดินเข้าไปในคลินิกด้วยความตื่นเต้น แต่ก็มาขนาดนี้แล้วอะคะ ให้กลับก็กลับไม่ได้แล้ว ต้องสู้อย่างเดียว ตอนนั้นคิดแค่นี้ จำได้ว่านั่งจับมือกับสามี มือเราเย็นมากๆๆๆ 5555555 ก่อนผ่าตัดทางคลินิกก็จะให้เราพบเพื่อพูดคุยกับคุณหมออีกครั้งค่ะ เพื่อคอนเฟริ์มความเข้าใจให้ตรงกัน และก็เข้าห้องผ่าตัดไปเลยค่ะ โดนเจาะน้ำเกลือ แล้วก็ไปนอนที่เตียงผ่าตัด หลังจากนั้นหรอค่ะ หลับค่ะ ไม่รู้เรื่องอะไรเลยค่ะ รู้วึกตัวอีกทีก็มาอยู่อีกห้องนึ่งแล้ว มีผ้ารัดแน่นที่หน้าอกเรา วินาทีแรกที่รู้สึกตัวตอนนั้น คือ งงค่ะ เกิดอะไรขึ้น มึนๆๆ แต่ยังไม่รู้สึกเจ็บ อาจะเป็นเพราะยาชายังชาอยู่ แต่กลับมาถึงบ้านเท่านั้นแหละค่ะ รับรู้ได้ทั้งหมดเลย 555555 อดทนกันไปค่ะ เดี๋ยววันนี้มีรูปมาให้ดูกันนะคะ

พลอยใช้ซีลีโคน 485 CC นะคะ ทรงหยดน้ำค่ะ

เป็นซีลีโคน Mentor ของ อเมริกา ค่ะ

อีกรูปค่ะ อิอิ

สำหรับเพื่อนๆๆท่านไหนที่สนใจอยากสเริมหน้าอก ลองมาอ่านกระทู้นี้แล้ว หวังว่าจะมีประโยชน์ ไม่มากก็น้อยนะคะ สามารถโทรไปสอบถามได้ที่เบอร์ 088-2228660 ได้เลยนะคะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้