ดู: 2996|ตอบกลับ: 5

[ปลูกผม] เมื่อตัดสินใจปลูกผม ช่วยแก้ปัญหาหัวเถิกได้เวิร์กสุดๆ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีครับทุกคน พี่ขอแนะนำตัวหน่อยนะครับ พี่ชื่อแจ็คกี้ เป็นช่างแต่งหน้าทำผมให้กับดารา นางแบบครับ เรียกได้ว่าใครจ้างไปไหนพี่ไปหมด! เข้าเรื่องดีกว่าคืออย่างที่บอกตรงหัวกระทู้ไปว่าพี่ไปปลูกผมมา ก็เลยจะมาเล่าประสบการณ์ปลูกผมให้ฟังกันรับ

ก่อนทำครับ หัวเถิกมาก เอาผมมาปิดก็ยังไม่มิด

ก่อนที่พี่จะปลูกผมพี่มีปัญหาหัวเถิกครับ เถิกแบบรูปที่ 1 เลยครับ

ตอนแรกมันก็เถิกไม่เยอะนะครับ ผมพี่มันก็ปกติเหมือนคนทั่วไปนี่แหละ แต่พออายุมากขึ้นปัญหาแรกก็มา
คือผมพี่มันเริ่มร่วงเอาเป็นว่ามันก็ร่วงจากน้อยจนมาร่วงหนักๆ ก็ช่วงปีก่อนครับ
ตอนแรกพี่ก็แก้ปัญหาโดยเอาผมมาปิดไว้ไม่ให้ใครเห็น อายมาก
อายเพื่อน อายลูกค้า อายทุกคน ไม่คิดเลยว่าจะกลายเป็นคนหัวล้าน แต่พี่ก็ไม่นิ่งนอนใจนะ
พี่ก็หาชมพูสระผม หาหมอ หาเซรั่มมาทา แต่มันก็เหมือนช่วยได้นิดหน่อย ผมเริ่มร่วงน้อยลง แต่หัวก็เถิกเหมือนเดิม
พี่เลยเริ่มสนใจการปลูกผมหาอยู่หลายที่ก็มาลงที่มาสเตอร์พีซคลินิก เพราะค่อนข้างหน้าเชื่อถือและมีคนมาทำที่นี่เยอะเลยครับ

เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-6 14:59:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Showmejackky เมื่อ 2017-2-6 15:00

นัดคิวคุยกับคุณหมอของที่นี่ คุณหมอก็แนะนำให้พี่ปลูกแบบ FUE ครับ พูดง่ายประสาเราๆ
ก็เหมือนเอาผมจากข้างหลังที่ยังแข็งแรงอยู่มาปลูกข้างหน้าตรงส่วนที่ขาดหายไปแหละครับ ผมก็
อะลองดูไม่เสียหายลองมาเยอะแล้วลองอันนี้อีกหน่อยจะเป็นไรไป
ก็ตกลงนัดวันกับคุณหมอเลยครับ ถึงวันนัดพี่ก็มาที่คลินิกได้คิวแต่เช้าเลยเพราะเห็นว่าปลูกผมใช้เวลานานมาก
มาถึงก็ต้องเข้าไปดูวีดีโอการเตรียมตัวและการดูแลหลังทำ พอออกมาไปสระผม พบคุณหมอโดยคุณหมอจะวาดๆ
บนหัวว่าต้องปลูกตรงไหนบ้าง แล้วก็มีโกนผมข้างหลังพี่ออก คุณหมอบอกว่าจะเอาผมในส่วนนี้ไปปลูกข้างหน้าครับ

ตอนแรกหมอจะเอารากผมจากข้างหลังออกไป พี่ต้องบอกเลยว่าตอนปลูกผมไม่เจ็บเลยครับ
แต่ตอนฉีดยาชาก็ค่อนข้างเจ็บอยู่พอทนได้ครับ ระหว่างปลูกผมยังดีที่มีเพลงให้ฟังพอไม่ให้เบื่อครับเพราะทำกันนานมาก
ซักพักก็รู้สึกว่าเหน็บกินเลยครับ ต้องขอคุณหมอขยับตัวเป็นระยะ
ทำเสร็จคุณหมอจะให้เราไปเข้าห้องน้ำหรือยืดเส้นสายได้นะครับ ดูนาฬิกาโอ้โหเกือบสองชั่วโมง
กลับมาทำต่อคราวนี้ให้นอนหงายครับแล้วก็ฉีดยาชาอีกรอบ อื้อหื้อจี้ดมาก แล้วคุณหมอก็เอาเครื่องเหมือนปากกามาจิ้มๆ
ที่หัว ไม่รู้สึกอะไรครับ แต่รู้สึกมีน้ำไหลลงมาที่คอน่าจะเป็นเลือด พยาบาลก็คอยซับให้เรื่อยๆ
คุณหมอก็ชวนคุยนู่นนี่ตลอดเลยครับ ก็สนุกดีไม่ได้รู้สึกว่าน่ากลัวอะไร หลังจากจิ้มๆแล้ว ก็จะมีการเอารากผมที่เอาออกไปตอนแรกมาเสียบทีละรูเลยทีเดียว สำหรับผมนี่นานมาก นานจนหลับตื่นขึ้นมาอีกทีก็ยังไม่เสร็จดูนาฬิกาเกือบสามชั่วโมง
พระเจ้าช่วย คุณหมอก็บอกใกล้เสร็จแล้วนะคะใจเย็นๆ พอทำเสร็จพยาบาลจะเอาผ้ามาพันให้หัวให้ครับ
เสร็จแล้วคุณหมอจะจัดยามาให้และมีเซ็ตบำรุงผมด้วย คุณหมอบอกว่าผมจะได้แข็งแรงมากกว่าเดิม

ระหว่างทำครับคุณหมอ กับพยาบาลช่วยกันปลูกผมแบบตั้งใจมากๆๆ
วันต่อมาต้องเข้ามาสระผม เพราะเราจะสระแบบธรรมดาไม่ได้นะครับ
เดี๋ยวรากผมหลุด หลังจากนั้น พี่ก็กินยาตามที่คุณหมอบอกและคอยดูแลไม่ให้มันสกปรก

วันแรกครับ หัวพรุนเลย แต่ไม่เจ็บนะครับ มีแสบบ้างเล็กน้อย

15 วันครับ ผมข้างหลังเริ่มขึ้นแล้ว ส่วนข้างหน้ากำลังเป็นสะเก็ดเลยครับ

15 วันครับ ผิวมีสีแดงๆ ปลื้นๆ ครับ ตกใจเลยโทรไปปรึกษาคอลเซ็นเตอร์ แต่คอลเซ็นเตอร์บอกว่าเป็นอาการปกติ เดี๋ยวจะหายไปเอง

1 เดือนครับ ผมข้างหลังขึ้นมาเยอะจนดูไม่ออกว่าเคยมีรูพรุน ส่วนข้างหน้าผมยาวขึ้นซะงั้น คุณหมอบอกต้องรอให้ผมเก่าร่วงออกก่อน
ยังไงก็มาลุ้นกันนะครับ

ตอนนี้พี่ทำมาได้ 1 เดือนแล้ว ใช้ชีวิตได้ปกติทำงาน แต่งหน้าลูกค้า เดินสายปกติเลยครับ แต่เอาผ้าคลุมหัวไว้กันฝุ่นพอ ที่จริงคุณหมอบอกไว้ว่าช่วง 1 เดือนแรกผมที่ปักไว้จะหลุดออกมาแต่ของพี่ยังหลุดไม่หมดครับกำลังทยอยหลุด เอาเป็นว่าอีกสามเดือนเดี๋ยวพี่มารีวิวใหม่ว่าผมจะขึ้นจริงๆ หรือเปล่า แต่เอาจริงๆ พี่แค่เห็นผมที่ปักไว้ยาวขึ้นก็ดีใจแล้วครับ ยังไงหากใครสนใจก็ลองเข้ามาดูที่ไอจีพี่ได้เลยครับ IG:jackythaimiss สำหรับวันนี้ขอบคุณที่สนใจรีวิวพี่นะครับ สวัสดีครับ

โพสต์ 2017-6-21 17:20:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่าสนใจคับ ราคาประมาณเท่าไหร่
โพสต์ 2018-2-27 12:44:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าผากกว้างเหมือนกันนะเนี้ย 55 แต่ทำออกมาแล้วตอนนี้เป็นยังไงบ้างอ่ะ
โพสต์ 2018-3-13 18:37:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอดูเลย จะไปแนะนำพี่ที่รู้จักค่ะ
โพสต์ 2018-3-20 11:10:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เจ็บมากมั้ยคะคุณพอดีสนใจอยากทำบ้าง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้