ดู: 1068|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอกเพื่อแก้ปัญหาหย่อนยาน สาวๆมีบุตรต้องอ่าน

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Anussara.A เมื่อ 2017-2-3 11:02

สวัสดีค่ะ เราชื่อ “ปุ๊กลุ๊ก”  
สำหรับผู้หญิงที่เคยมีบุตรอย่างเรา เหตุผลในการเสริมหน้าอกอาจจะไม่ใช่เพราะว่าต้องการให้หน้าอกมีขนาดใหญ่อย่างเดียว เหมือนสาวๆ เท่าไป เพราะการมีบุตรแล้วให้นมบุตรด้วย ทำให้หน้าอกเราหย่อนหยานแบบเลี่ยงไม่ได้ ปัจจุบันเรามีลูก 2 คนแล้วค่ะ  ตอนที่มีลูกคนแรกหน้าอกหย่อนคล้อยลงในระดับหนึ่ง แต่พอมีคนที่ 2 หน้าอกยานลงเยอะเลยค่ะ  หลังจากลูกหย่านมเราก็เริ่มหาข้อมูลทำศัลยกรรม

พูดถึงเรื่องศัลยกรรม นึกถึงโรงพยาบาลเลอลักษณ์เป็นที่แรกค่ะ เพราะขึ้นชื่อเรื่องทำหน้าอกด้วย เราก็ inbox สอบถามข้อมูลกับเจ้าหน้าที่ทางเพจ รพ. ข้อมูลโอเคนะคะ ราคาก็ไม่ได้สูงมาก อยู่ในกำลังจ่ายของเรา เบื้องต้นเจ้าหน้าที่ให้เข้ามาปรึกษาคุณหมอก่อนเพราะอาจจะต้องมีการยกกระชับด้วย เราก็นัดวันปรึกษาพร้อมทำเลยค่ะ

วันทำก็มากันทั้งครอบครัวเลยค่ะ เพราะต้องนอนพักค้างคืนที่ รพ. มีเจ้าหน้าทีอธิบายขั้นตอนต่างๆ เรื่องการผ่าตัด การดูแลตัวเองหลังทำ เสร็จแล้วไปทำประวัติ-ชำระเงิน-รับยา-ตรวจร่างกาย-พบหมอค่ะ

ตัดมาที่ห้องตรวจเลยนะคะ วันนั้นได้ปรึกษาคุณหมอกิตติศักดิ์ อายมากค่ะ เปิดหน้าอกให้หมอดู หมอตรวจดูหน้าอกแล้วบอกว่าให้เสริมปกติได้เลย ไม่ต้องยกกระชับ รู้สึกดีใจค่ะ ลืมบอกไปว่าเราเลือกผ่าตัดให้รักแร้ ใช้ซิลิโคน Allergan หมอให้ขนาด 300 cc ค่ะ เพราะมีเนื้อหน้าอกอยู่แล้ว

หลังจากนั้นขึ้นไปรอที่ห้องพัก รู้สึกผ่อนคลาย เป็นส่วนตัวมากค่ะ รอไม่นานก็มีคนมารับไปห้องผ่าตัดแล้ว  

ห้องผ่าตัดดูสะอาดมากค่ะ มีหลายห้องเลย ก่อนจะสลบจำได้ว่ามีคนเอาสายออกซิเจนมาใส่จมูก

รู้สึกตัวขึ้นมาอีกที เหมือนเราสลบไปแป๊ปเดียวเองค่ะ อารมณ์เหมือนเราหลับแล้วตื่นขึ้นมา จะมีผ้าพันหน้าอกสีขาวๆ แน่นมากค่ะ และตอนนั้นก็หิวมากเลย แต่พยาบาลยังไม่ให้ทานอะไร เพราะกลัวอาเจียน ต้องรอ 3 ชม. โดยส่วนตัวเราว่ามันไม่ได้ทรมานอย่างที่เราคิดไว้แต่แรกนะคะ มันเจ็บจริงแต่พอทนได้ค่ะ

นอนดูทีวี เล่นโทรศัพท์ไปเรื่อยๆ เป็นการฆ่าเวลา มีพยาบาลเข้ามาดูแลเป็นระยะ (แต่ถ้าฉุกเฉินเรากดออดเรียกได้ค่ะ) ออกจะอึดอึด หงุดหงิดนิดนึง อดทนให้ผ่านคืนแรกไป วันรุ่งขึ้นจะดีขึ้นค่ะ เดินเบาๆ ได้แล้ว

ประมาณ 11 โมง หมอมาตรวจดูอาการ โดยรวมถือว่าโอเค ก็ให้เปลี่ยนชุดกลับบ้านได้เลยค่ะ

ครบ 5 วัน กลับมาที่ รพ.อีกครั้ง มีนัดถอดผ้าค่ะ ความรู้สึกตื่นเต้นแบบลุ้นๆ อยากเห็นหน้าอกมากค่ะ

และก็ไม่ผิดหวังค่ะ หน้าอกเปลี่ยนจากทรงเดิมเลย จากที่หย่อนยานก็กระชับเต่งตึงขึ้นมาทันที ในรูปนี้นี้คือกลับถึงบ้านแล้วถ่ายให้เพื่อนดู แบบว่าไม่น่าเชื่อ มันโอเคมากเลยค่ะ

พอเวลาผ่านไปหน้าอกก็ยุบบวม เริ่มเข้ารูปเรื่อยๆ ทรงจริงๆ น่าจะประมาณ 2 เดือนค่ะ

ปัจจุบันทรงสวยเป็นธรรมชาติมากค่ะ จากที่แต่ก่อนใส่เสื้อปิดหน้าอกมาตลอด แต่เดี๋ยวนี้จัดเต็มเลยค่ะ ความมั่นใจมาเต็มร้อย มีความสุขมากๆ เวลาคนอื่นชม ประทับใจกับการเสริมหน้าอกในครั้งนี้มาก เรียกได้ว่าเป็นเสริมหน้าอกเปลี่ยนชีวิตค่ะ

เสริมหน้าอก หมอกิตติศักดิ์ โรงพยาบาลเลอลักษณ์

น่ารักเชียวครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้