ดู: 18538|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ผลของการใส่ซิลิโคนสองไซส์ ที่ Dream Clinic จากหน้าอกเดิมไม่เท่ากันก็เลยเป็นงี้ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ja566 เมื่อ 2017-2-1 18:00

วันนี้เรามีประสบการณ์เสริมหน้าอกมาแชร์ให้เพื่อนๆได้ดูกัน เผื่อใครมีเคสที่ใกล้กับเราจะได้ลองพิจารณาดูนะคะ

ปัญหาของหน้าอกเราคือ

1. หน้าอกเล็ก
2. หน้าอกสองข้างของเราไม่เท่ากัน (คุณหมอประเมินว่าต่างกันประมาณ 100CC )  มองจากตาเปล่าจะเห็นได้ชัดเลยค่ะ

ตอนแรกก็ลังเลว่าจะทำดีไหม คือเป็นคนกลัวเจ็บมากค่ะ !! แต่ที่เลือกทำที่ Dream clinic เพราะเห็นรีวิวของคนหนึ่งในพันทิป บอกว่าเจ็บน้อย คุณหมอจัดยาระงับความเจ็บปวดให้ทั้งก่อน และ หลังผ่าตัด เราก็เลยสนใจค่ะ เราก็ไลน์ไปถามทางคลินิกเลย แล้วก็นัดวันพบคุณหมอ

พอวันนัดก็ได้เข้าไปพบกับคุณหมอ ให้ลองใส่เสื้อในลองซิลิโคนหลายๆขนาด มาเป็นรถเข็นซิลิโคนเลยค่ะ ไล่มาจากเล็กไปจนถึงประมาณ 500 cc มั้งคะจำไม่ได้  คุณหมอก็ตรวจวัดหน้าอกเราเบื้องต้นบอกปัญหาของเราคือขนาดหน้าอกสองข้างไม่เท่ากันเยอะต่างกัน100cc และช่วงตัวแคบ คุณหมอเลยให้ใช้ซิลิโคนตัวใหม่ mentor รุ่น ultra high ซึ่งพนักงานเคลมว่า เป็นซิลิโคนรุ่นพิเศษ ที่ Dreamclinic ที่ใช้ค่ะ  ตัวทรงจะฐานแคบแต่ทรงพุ่ง เราได้ขนาดข้างซ้าย275cc ขวา375cc เพราะฐานเดิมไม่เท่ากัน แล้วก็โอเคตกลงมัดจำเงินและก็ตรวจเลือดที่คลินิกไปเลยทีเดียว

แล้วก็นัดวันทำ พอถึงวันต้องงดน้ำงดอาหารมา6-7ชม. พอถึงคลินิกก็วัดความดัน แล้วก็พาไปเปลี่ยนนั่งรอที่ห้องพักเตรียมผ่าตัด วันนั้นมีประมาณ 2-3 เคส ไม่แน่ใจ (คุณหมอจะรับเคสไม่เกินวันละ 5 เคสค่ะ พนักงานบอกว่าเน้นงานประณีต) สักพักเราก็โดนเรียกตัวไปวาดเส้น เตรียมเข้าห้องผ่าตัดค่ะพอโดนเรียกเขาห้องผ่าตัดก็นอนมีหมอดมยาสลบมาเจาะสายให้น้ำเกลือเราค่ะ หมอพูดอธิบายเล็กน้อย ก่อนจะหลับไปก็หลับไม่รู้เรื่องเลย ตื่นมาก็มีนมแล้ว ความรู้สึกตอนนั้นคือ มึนๆ ตึงๆ หายใจไม่ค่อยสะดวก

พี่พยาบาลก็เอาน้ำแดงมาให้ดื่ม 1 แก้ว ถามว่าไหวมั้ยคะ เราก็เริ่มโอเค (คนรับกลับมารออยู่ด้านล่างแล้ว )เสร็จก็ลุกกลับบ้านได้เลยค่ะ ไม่ต้องนอนค้าง  พอวันที่สองตื่นมาก็ชิวอยู่ไปกินข้าวดูหนังเดินห้างปกติเลยค่ะ วันที่สามก็มีนัดถอดรัดหน้าอกผ้า แล้วก็มาเปลี่ยนใส่เป็นสปอร์ตบราและก็ขับรถกลับบ้านได้เลย ชิวมากคะไม่เจ็บเลยแผลเล็กแทบ เราฟื้นตัวไว้กว่าที่คิด เพราะคิดข้าวกินยา ครบทุกมื้อด้วยมั้งคะ เราขับรถได้แต่พยายามไม่ยกของหนัก เลย รู้อย่างนี้ทำตั้งนานแล้วคะ ชีวิตดีมากมีนมและทางคลินิกดูแลดีมากคะ พนักงานน่ารักทุกคนเลย ยังไงใครที่ทำ ที่ดรีม มาแชร์กันได้นะคะ ส่วนตัวเราประทับใจมากจริงๆ เลยอยากมารีวิวให้ค่า ไปแล้วค่ะทุกคน ขอบคุณที่เข้ามาอ่านกันค่ะ

เอารูปหลังทำ 1 เดือน มาฝากค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้