ดู: 2357|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมคาง+งัดดั้ง เปลี่ยนสาวบ้านๆ ให้สวยหรูดูแพงขึ้นมาทันตา

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guitar.T เมื่อ 2017-2-1 12:59

สวัสดีค่ะ เราชื่อ กีตาร์ เป็นนักศึกษาอยู่มหาวิทยาลัยแห่งหนึ่ง วันนี้เราจะมาแชร์ประสบการณ์เสริมคาง และเสริมจมูก ซึ่งกว่าจะสวยเหมือนทุกวันนี้ ก่อนจะทำศัลยกรรม เราศึกษาหาข้อมูลมาเยอะมากค่ะ เพราะเรากลัวทำออกมาแล้วไม่สวย เราอยากให้ออกมาครั้งเดียวจบ ก็เลยต้องรอบคอบหน่อย

มาดูรูปก่อนศัลยกรรม และ หลังศัลยกรรม กันก่อนนะคะ หนูมาไกลไหม

ย้อนอดีตก่อนทำศัลยกกรรมนิดนึงค่ะ เริ่มจากการหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ตใน facebook เป็นสื่อที่เข้าถึงได้ง่ายมากๆ หลายๆ คลินิกปล่อยรีวิวออกมาเยอะมากค่ะ สวยๆ ทั้งนั้นเลย ยากต่อการตัดสินใจมากค่ะ เพราะเราอยากเลือกทำที่ๆดีที่สุด ครั้งเดียวจบ ไม่อยากเจ็บตัวหลายครั้งเนอะ

กีตาร์ทำคางมาเกือบ 1 ปีแล้วค่ะ (ต้องขอโทษที่ไม่มีรูปช่วงเสริมคางเพราะโทรศัพท์หายค่ะ) แต่คางสวยเข้ากับหน้าดีนะคะป็นเหตุผลว่าเราทำจมูกที่เดิมละกัน นั่นก็คือโรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ อยู่แถวพระราม 5 ใกล้แยกติวานนท์ (ห้ามใช้ GPRS นะคะ เพราะจะพาเข้าด้านหลัง)

อ่อพอดีมีเพื่อนที่เคยทำตา 2 ชั้น ไปก่อนหน้านี้ ชีชอบมากค่ะเลยแนะนำเรามาทำที่นี่อีกเสียง ทำให้รู้สึกมั่นใจมากขึ้น
ในที่สุดก็อินบอกซ์มาสอบถามข้อมูล คิดอยู่สักอาทิตย์ก็นัดวันทำเลยค่ะ

ก่อนจะไปงัดดั้งใหม่ มาดูจมูกเก่าก่อนค่ะ

ได้ทำวันเสาร์ วันนั้นคนมาทำศัลยกรรมเยอะมากค่ะเลยรอคิวค่อนข้างนาน ขั้นตอนต่าง ขอลัดมาที่ในห้องผ่าตัดเลยค่ะ คุณหมอถามเราว่าอยากได้จมูกแบบไหน เราบอกอยากได้ทรงจมูกที่รับกับใบหน้า ให้หน้าดูคมขึ้น บอกหมอแค่นี้ค่ะ

ความรู้สึกก่อนทำชิวมากค่ะ เพราะเราเคยเสริมคางมาก่อน เรารู้ว่ามันไม่ได้น่ากลัว คุณหมอฉีดยานอนหลับให้เราหลับก่อนแล้วค่อยฉีดยาชาบริเวณจมูก แล้วค่อยผ่าตัด ตอนทำไม่เจ็บเลยจริงๆ ตื่นมาทุกอย่างเรียบร้อยแล้วค่ะ มีพลาสเตอร์แปะจมูกเพื่อช่วยยึดซิลิโคนอีกที นั่งพักประมาณ 15 นาที ก็กลับบ้านได้แล้ว เดินได้ปกติค่ะ

กลับมาถึงบ้านก็รีบประคบเย็นทันที ช่วง 3 วันแรกให้ประคบเย็นให้บ่อยๆ เพื่อช่วยลดอาการบวม

ผ่าน 3 วันไปแล้ว ก็แกะพลาสเตอร์ออกแล้วค่ะ เหนียวมากๆ ดึงลำบากหน่อย ค่อยๆ ดึงจากบนลงล่างค่ะ จากนั้นก็ล้างหน้าได้ปกติ  
อัพเดทหลังแกะพลาสตเอร์ค่ะ

ครบ 2 สัปดาห์ รู้สึกว่ายังบวมๆ อยู่

1 เดือน จมูกเซ็ทตัวแล้วค่ะ รู้สึกว่าจมูกพุ่งมากขึ้น

ปิดด้วยรูปก่อนทำ / หลังทำจมูก รู้สึกว่าสุดยอดเลย ทรงจมูกในอุดมคติ สวยมากกกกกก

ชอบมากกกกกกกก (ก.ไก่ล้านตัว) เพื่อนๆ ที่ม.จะมาทำตามกันเยอะเลยค่ะ  

#ศัลยกรรมพลิกชีวิต

ทรงจมูกสวยมากค่ะ พุ่งดี
พุ่งปี๊ดดด
ทำไมเสริมจมูกแล้วหน้าเหมือนลูกครึ่งซะงั้น สวยไปเลยอ่ะ
เสริมแล้วน่ารักมากกก
สวยมากเลยคะ ไม่ทราบว่าเสริมที่ไหนคะ แล้วทรงแบบนี้เรียกว่าอะไรคะ
จมูกแบบนี่โหงวเฮ้งดีค่ะ
เหมือนลูกครึ่งเลยค่ะ สวยจัง
ทำแล้วดูดีขึ้นจริงๆค่ะ น่ารักมากเลย
ทำกับคุณหมอท่านไหนค่ะ
สวยขึ้นเยอะเลยค่ะ
น่ารักขึ้นเยอะเลยยย
สวยขึ้นเยอะเลยคับบบ
สวยๆ เรียกว่าทรงอะไรหรอค่ะ
น่าเปลี่ยนเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้