ดู: 541|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] คิว walk in ทำนม หมอชาติชาย ไม่ง่ายอย่างที่คิด

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sonchisuka เมื่อ 2017-1-30 20:12

สวัดดีค่ะ วันนี้เราจะมาเล่าถึงประสบการณ์ วอล์คอิน ไปทำนมที่ Absolute Clinic กับคุณหมอชาติชายให้เพื่อนได้อ่านเป็นข้อมูลสำหรับคนที่จะเสริมหน้าอก ฟังกันนะค่า  เราแนะนำตัวก่อนว่าเราชื่อ เจน อายุ 21 ปีค่ะ เรียนจบ ทำงานแล้วค่ะ
น้ำหนัก 49 กิโลกรัม ส่วนสูง 169 เซนติเมตรค่ะ  ปัจจุบันมีอาชีพธุรกิจส่วนตัวค่ะ เลยมีเวลาพอที่จะพักฟื้นสำหรับการเสริมหน้าอกครั้งนี้

เราเลือกที่จะเสริมหน้าอกกับคุณหมอชาติชย ที่ แอปโซลูท คลินิก ค่ะ ต้องบอกก่อนว่าเราไม่ได้นัดใด ๆ ทั้งสิ้นเดินเข้าไปที่คลินิกเลยค่ะ ( อย่างที่บอกหัวข้กระทู้) สิ่งที่เตรียมตัวจะไปทำก็แค่อกน้ำ อดอาหารไปเพราะว่าที่นั้นทำแบบดมยาสลบค่ะ เคยสอบถามกับเซลล์ไว้บ้างแล้ว ได้ปรึกษาเรื่องการเตรียมตัวก่อนทำและราคาไว้กับเซลล์ของคลินิกผ่าไลน์ค่ะ ก็เลยเตรียมตัวไปเรียบร้อย  

เราไปถึงคลินิก 11:00 แล้วแจ้งเคาเตอร์ว่า
เรา“จะมาทำนม”
พนักงานคลินิกก็ถามว่า “จองไว้กับเซลล์ท่านไหนค่ะ  นัดคิวกี่โมงค่ะ”  
เรา “ไม่ได้นัดค่ะ อยากทำวันนี้ เลยเข้ามาถามคิวดูค่ะ”
พนักงานคลินิก “ถ้าไม่ได้นัดคิวไว้ลูกค้าต้องรอคิวคุณหมอว่าง คือคิวสุดท้าย หรือคิวแทรกเวลาที่มีคิวยกเลิกค่ะ” “แต่ก็ไม่แน่นอนเพราะต้องเชคกับทางสต๊อกก่อนว่ามีซิลิโคนไหม เพราะซิลิโคนจะถูกล๊อคไว้ให้ลูกค้าที่จอง ทุก ๆ 7 วันเพราะลูกค้าทำเยอะ สั่งมาสต๊อกไม่ทัน มีสต๊อกร่วงหน้าสำหรับเคสจอง 7 วัน”
เรา “ค่ะเชคให้หน่อยนะค่ะ”

เราก็ไปนั่งรอค่ะ........
พนักงานคลินิก “ มีซิลิโคน 475 cc เหลือ 1 คู่ของฝรั่งเศส ลูกค้าต้องการขนาดเท่าไรค่ะ”
เรา “ก็เอาที่มีและใส่ได้นะค่ะ”

หลังจากนั้นก็งานงอกค่ะ เพราะสิ่งที่ไม่ได้ถามไว้ตอนไลน์คุยกับเซลล์คือเรื่องที่ต้องไปตรวจสุขภาพก่อนผ่าตัด โอ้ย....ระหว่างที่รอคิวหมอว่าง ก็วิ่งไปตรวจสุขภาพที่โรงพยาบาลคามิลเลี่ยนก่อนอีกค่ะ ดีทีโรงพยาลอยู่ไม่ไกลจากคลินิก ไม่งั้น วุ้นวายตายเลย เผื่อหมอมีคิวว่าง แล้วเราไปตรวจสุขภาพอยู่ อดทำอีก ทั้งข้าว ทั้งน้ำ ไม่ได้กินมาตั้งแต่เมื่อวานแล้ว

ตัดมาตอนที่ได้รับผลตรวจสุขภาพแล้ว มารอที่คลินิกต่อค่ะ ยังคงรอ เพราะคิวสุดท้ายของหมอวันนั้น 19:00 เราคิวเสริมคือ 20:00 ลุ้นคิวยกเลิกไปก่อน แล้วเราจะได้เป็นคิวแทรก รอจนคิวสุดท้ายไม่มียกเลิกเลย โหเราอกอาหารมาหนึ่งวันเต็มจะบ้าตายอยู่แล้วน้ำก็กินไม่ได้ สรุปก็ได้ทำตอน 20:00 ค่ะ  ทำเสร็จรู้ตัวอีกทีก็ ห้าทุ่มกว่าแล้ว หมอก็ให้กลับบ้านได้ เพราะเราไปกับเพื่อนหลายคน.....

มาดูรูปนะค่ะ เป็นรูปหลังทำ 3 วันค่ะ เปิดได้เห็นนมวันแรก

หลังทำ 5 วัน

หลังทำ 14 วัน พร้อมรูปแผลจ๊ะ

ปัจจุบัน 1 เดือนแล้วค่า

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-30 19:36:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sonchisuka เมื่อ 2017-1-30 20:14

ลืมบอกว่า เราทำซิลิโคนฝรั่งเศส ยี่ห้อ Sebbin ขนาด 475 cc เป็นซิลิโคนผิวทรายนะค่ะ ราคาที่เราทำ ไม่ได้จองไว้ก่อน 80,000 บาทค่ะ  วอล์คอินไปทำเลย หมอเสริมให้ใต้กร้ามเนื้อค่ะ เปิดแผลที่ใต้ฐานนมค่ะ
มีค่าตรวจสุขภาพ 1,750 บาท  ค่ายาที่คลินิก 1,000 บาท  ค่าซัพพอทบลา 2,500 บาท  
ซื้อประกันผังผืดที่คลินิก 10,000 บาท 3 ปีค่ะ เรื่องประกันนี่คุณหมอไม่ได้บังคับให้ซื้อ เอาที่เราสบายใจ แต่เราสบายใจที่จะซื้อเก็บไว้ค่ะ เหมือนอุบัติเหตุ ไม่รู้ว่ามันจะเกิดเมื่อไร จะเกิดกับเราหรือเปล่า ทำเก็บไว้ก็สบายใจ

รูปก่อนเสริมหน้าอกนะค่ะ
ก่อนที่จะวาดรูปกำหนดไซต์หน้าอกค่ะ

วาดรูปกำหนดไซต์ กำหนดขอบซิลิโคน กำหนดจุดเปิดแผล ตามรูปเลยจ้า คุณหมอบอกว่า จะประมาณรูปที่วาดไว้
ความชิดของซิลิโคน ก็จะตามรูปเลย ขอบซิลิโคนจะอยู่ประมาณรูปนี้เลย

สำหรับรีวิวก็จะจบแค่นี้นะค่ะ
มาถึงเรื่องที่เราอยากจะบอกกับเพื่อน ๆ สำหรับคนที่ไม่ได้อยากนัดก่อน อยากเข้าไปทำเลย ก้ต้องเตรียมตัวและรับให้ได้กับเรื่องแบบนี้ค่ะ
-        อดข้าว อดอากาหารแบบไม่มีกำหนด ( มีคิวเลยแต่อดไปไม่พอเวลาที่เขากำหนดก็ทำไม่ได้ ต้องรอให้ครบเวลาเขาบอกว่าอย่างน้อยต้อง 6 ชั่วโมง)  ถ้าไม่มีคิวก็อดไปเถอะ อย่างเราอดไปตั้ง 30 ชั่วโมง แทบบ้า อดข้าวไปแล้วเกิดความดันไม่ปกติก็ไม่ได้ทำอีก ดีที่เราปกติดี
-        นั่งลุ้นไปเถอะค่ะ ว่าจะมีคิวแทรกให้ไหม จะมีคิวยกเลิกไหม จะมีซิลิโคนไหม จะได้ทำจริงกี่โมง
-        ราคาไปลุ้นเอาค่ะ แต่ไม่ได้ราคาที่เราเคยสอบถามไว้แน่นอน เพราะเราถามเป็นโปร แต่วอกอินไป โนโปรนะจ๊ะ เท่าไรเท่านั้น ไม่ทำก็กลับบ้านไปจองโปรมาก่อน เอาสิ จะทำต้องสตรองเรื่องเงินด้วย!!!!!!!!!! เราไม่ได้มีเงินเยอะนะ เพราะถ้าเยอะก็ทำ Mentor ไปและ แต่อยากทำไง ตั้งใจแล้ว ก็ต้องสตรอง!!!!!!!!
-        การที่จะต้องเตรียมตัวไปให้พร้อมก่อนนี่สำคัญเลย ถ้าไม่จองก็ไม่รูปหลอกว่าที่คลินิกเขาต้องเตรียมอะไรบ้างอะไรห้าม อะไรต้องเอาไป ศึกษาเองจากรีวิวคนอื่นเอาค่ะ เพราะเราไม่ได้จองใช่ป่ะแล้วก็จะไม่มีเซลล์ที่จะมาคอยบอกเราว่า ต้องเตรียมอะไรบ้าง
-        บอกไว้ก่อนว่าคลินิกคนเยอะมาก คนเข้าออกตลอด ไม่ใช่ไปนั่งรอมากมายก้จริง ก้จะมีแบบ มาถึงเตรียมตัวขึ้นห้องผ่าตัดเลย ตลอดเวลา ไอ้เรานะหรอนั่งคอยไปสิ รอไปสิ ลุ้นไปสิ ว่าเมื่อไรจะถึงคิวเรา หิวก็หิว

ตามนี้เลยค่ะ สำหรับเพื่อน ๆ ที่ต้องการความแน่นอน ไม่มีเวลามานั่งรออะไรนาน ๆ ก็แนะนำว่าจองไปเถอะค่ะ  ถึงวอกอินจะได้รับบริการเหมือนคนอื่นที่จอง ก็มีข้อเสียอย่างที่เราบอกข้างบน  จะทำนมทั้งที หาหมอที่เราไว้ใจแล้ว หาเซลล์ไว้ดูแลด้วยเถอะค่ะ  จองคิวไปก่อนเถอะค่ะ อย่ามาสตรองในสิ่งที่ไม่จำเป็นแบบเราเลย...............

........คนมันกำลังจะสวยช่ะ ก็ต้องสตรองๆๆๆๆ คริๆ...........

ใหญ่มากค่ะ สวยสุดๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้