ดู: 1821|ตอบกลับ: 3

[เสริมหน้าอก] หน้าอกเปลี่ยนชีวิต ครั้งแรกที่จับหน้าอกตัวเองหลังใส่ซิลิโคน 375 cc Mentor กับคุณหมอทรงยศ ที่ดรีมคลินิก มันใช่มากค่ะ!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aimneko12 เมื่อ 2017-1-30 15:22

สวัดดีค่ะ.... ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนค่ะ (เราชื่อเอม) เราสูง162 น้ำหนัก48ค่ะ เป็นคนผอม ดังนั้นหน้าอกไม่ต้องพูดถึงค่ะ เพื่อนๆที่ทำงานเพื่อนสมัยเรียนชอบล้อเรา... ว่ากระดานโต้คลื่น น้องจอแบน อกไข่ดาว เราก็แอบน้อยใจเล็กน้อย นี้ละค่ะคือความผลักดันที่อยากทำหน้าอก เราคิดอยู่นานมาก ว่างเราจะหาข้อมูลตามเพจและคลินิกต่างๆ เราได้ปรึกษาพี่คนหนึ่ง เราได้อธิบายให้พี่เขาฟัง แล้วพี่เขาก็แนะนำคลินิกนี้ให้ เราได้ขอเพจกับพี่เขาเข้าไปหาข้อมูลอ่านคอมเม้นท์และได้อ่านประวัติคุณหมอค่ะ จึงได้เลือกที่ทำคลินิกนี้เลย ได้คุยกับทางคลินิกรายละเอียดต่างๆก็เลยจ่ายค่ามัดจำไปจำนวนหนึ่งค่ะ พอเราพร้อมทุกอย่าเราได้นัดปรึกษาคลินิกวันที่10ธันวาคม2559 พี่พนักงานได้นัดเรา10.30น.

(ให้ดูเป็นน้ำจิ้มนะคะ ว่าทำไมมันเสริมแล้วเปลี่ยนชีวิต)

วันที่10 เราไปถึงทางคลินิก
ประทับใจตรงนี้มากค่ะพนักงานบริการดีค่ะและคุณหมอเป็นกันเองมากค่ะ การเดินทางสะดวกดี ❤️รักเลยค่ะ❤ พี่พนักงานก็พาเราไปเปลี่ยนชุดรอคุณหมอมาวัดขนาดหน้าอกเรา สักพักคุณหมอก็เข้ามาวัดขนาดฐานหน้าอกพอวันเสร็จคุณก็บอกเราได้280ccเรารู้สึกเล็กไป
ก็ขอคุณหมอเพิ่มขนาดขึ้นไปอีกแต่ใจเราคิดที่375ccกับ400ccค่ะ

คุณหมอได้อธิบายว่าถ้าเราทำไซส์ใหญ่เกินตัวจะมีผลข้างเคียง หัวนมอาจจะชาหรือไม่มีความรู้สึก ซิลิโคนล้นขอบด้านข้าง
เราได้ตัดสินใจอยู่นาน แล้วก็ได้เลือกไซที่375cc ผ่าตัดเสริมใต้กล้ามเนื้อ ใต้ราวนม
ทางคลินิกนัดวันผ่าตัด วันที่23ธันวาคม2559 เวลา11.30น. 5555 ลืมบอกไปเราทำซิลิโคน mentor ค่ะ มีใบรับประกันตลอดชีพด้วยหล่ะ

วันที่รอก็มาถึง ตื่นเต้นนิดๆ5555 พนักงานได้โทรมาก่อนคืนผ่าตัดให้เรางดน้ำงดอาหาร 6 ชั่วโมงก่อนเข้าเคส พอถึงเวลาพี่พนักงานพาเราไปเปลี่ยนชุดที่ทางคลินิกเตรียมไว้ ให้รอคุณหมอมา พอรอได้สักพักคุณหมอทรงยศเดินเข้ามาที่ห้องกับพี่พยาบาลทำการตรวจวาดหน้าอกแล้วอธิบายรายละเอียดหน้าอกเราพอคุณหมอได้บอกรายละเอียดต่างๆเสร็จเรียบร้อยให้เรา "เซนต์รับทราบ"  หลังจากนั้นพี่พยาบาลได้พาเราเข้าห้องผ่าตัด ตื่นเต้นยิ่งกว่าเดิมมือเย็นไปหมด พี่พยาบาลบอกให้เราขึ้นนอนบนเตียง คุณหมอดมยาสลบถามเรากลัวไหมเราตอบไม่ค่ะ ได้พูดคุยกันสักพักหนึ่งจนเราหลับไป มารู้สึกอีกที่นอนอยู่ห้องพักฟื้นแล้วค่ะ ได้ยินเสียงพี่คุณหมอพูดขึ้นคุณเอมคะคุณเอมค่ะ คุณเอมเอามือจับหน้าอกตัวเองดูนะคะ (สงสัยเช็คสติเราว่าฟังรู้เรื่องไหม) ตอนนั้นเราลืมตาไม่ค่อยได้ยังมึนยาอยู่ค่ะแต่ขยับตัวได้บ้างก็เลยเอามือจับหน้าอกอย่างที่คุณหมอบอก.. ดีใจมากค่ะมีหน้าอกแล้ว ถ้าถามว่าเจ็บไหมบอกได้เลยค่ะเจ็บค่ะแต่พอทนได้ หลังจากนอนพักคืนหนึงความเจ็บปวดนั้นก็หาย
พอเรานอนพักจนน้ำเกือบหมดประมาน4โมงเย็นกว่าเพื่อนก็ได้ขับรถมารับเราพี่พนักงานได้พยุงตัวเราลงจากชั้น3จนขึ้นรถกลับบ้านค่ะ

หลังจาก2วันเราช่วยเหลือตัวเองได้มากขึ้นค่ะ เริ่มลุกขึ้นเองได้ เข้าห้องน้ำเองได้ ทานข้าวได้ปกติค่ะ พอถึงวันที่ 3 ก็มีนัดกับทางคลินิก ให้คุณหมอเชคอัพหน้าอก ถอดผ้ารัดหน้าอกออก เปลี่ยนมาเป็นสปอร์ตบราแทนค่ะ

ซึ่งเราตรวจเชคอาการปกติดี คุณหมอก็นัดอีกทีตัดไหมเลย  พอตัดไหมเรียบร้อย เราได้ยินคนว่าต้องนวด แต่คุณหมอบอกว่ารอก่อนสักพัก อีกสักอาทิตย์ค่อยเริ่มนวด ก็ได้ค่ะ แล้วคุณหมอก็นอนนวดเบื้องต้นมาให้ คุณหมอแจ้งว่าไม่จำเป็นต้องไปนวดที่ร้าน เพราะเทคนิคของคุณหมอ เป็นการผ่าแบบ Dualplane ยังไงหน้าอกจะนิ่มอยู่แล้วค่ะ ซึ่งตอนนี้มันก็นิ่มมาจริงๆ ><

ตอนนี้ผ่านมาครบ 1 เดือนแล้ว ขอบอกว่ามันฟินมากกก การเสริมหน้าอกครั้งนี้ของเรา ทำให้เรากล้าเปลี่ยนตัวเองเยอะเลย แต่งตัวได้มั่นใจขึ้น ราวกับเป็นคนละคนเลยค่ะ ดีใจที่ได้เลือกทำหน้า กับคุณหมอทรงยศ มากๆเลย ขอมอบให้ 3 คำเลยค่ะ สวย/ คุ้มค่า /ราคาดีงาม  เพื่อนๆคนไหนอยากมีหน้าอก ลองโทรเข้าไปสอบถามเลยนะคะ พนักงานใจดี ตอบทุกคำถามจริงๆจ้า

จากสาวเซอร์ๆที่ไม่กล้าแต่งตัวอะไรเท่าไร

กลายเป็นผู้หญิงที่มั่นใจกับตัวเองมากขึ้น

เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-30 12:32:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพิ่มเติมค่าาา รูป 1 เดือน ปังขนาดนี้ มีความสุขกับหน้าอกตอนนี้มากค่า ><"

โพสต์ 2017-1-30 14:22:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากค่ะ  
โพสต์ 2017-2-3 00:06:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใช้ซิลิโคนเมนเทอร์รุ่นไหนค่ะ ธรรมดาป่ะค่ะ
ค่าทำเท่าไรค่ัะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้