ดู: 684|ตอบกลับ: 1

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอก ซิลิโคน ฝรั่งเศส 390 กับคุณหมอชาติชาย

[คัดลอกลิงก์]
สวัดดีค่ะ มารีวิวเสริมหน้าอกนะค่ะ ทำมาครบ 1 เดือนแล้วค่ะ  ทำที่ แอปโซลูท คลินิกค่า เราเลือกซิลิโคนของฝรั่งเศษขนาด 390 cc ความจริงไม่ได้เลือกหลอก หมอเลือกให้ เพราะเราให้คุณหมอดูก่อนว่า ใส่ได้กี่ซีซี แล้วก็ทำตามที่คลินิกมหอแนะนำค่ะ

เรานัดไปปรึกษาคุณหมอก่อนค่ะ ( ก่อนนัดเสริมหน้าอก 2 อาทิตย์ ) เราไปปรึกษาตอนประมาณ บ่ายสองมั่งค่ะ ไปนั่งรอคุณหมอประมาณ 30 นาทีค่ะ ไปถึงก็ให้ประวัติพยาบาลแล้วก็นั่งรอปรึกาคุณหมอ เปลี่ยนชุดรอค่ะ  พอหมอเสร็จจากการผ่าตัดพยาบาลก็มาเรียกเราขึ้นสั้นสองไปปรึกษาคุณหมอค่ะ ก็อย่างที่บอกว่าคุณหมอแนะนำ 390 เราก็ตกลงตามนั้นเลยค่ะ

เราวางเงินจองคิวไป 10,000 บาท  วันที่ปรึกษาและก็ขอคิววันนั้นเลยค่ะ เราว่างอีกสองสัปดาห์หลังจากวันนั้น ก็ได้คิวตามที่เราว่างค่ะ เพราะคิวหมอแกไม่ค่อยเยอะ จะเยอะวันต่อวันมากกว่า ถ้าจะเอาวันนี้พรุ่งนี้จะไม่มี(อันนี้ที่เคยถามน้องที่ดูแลเรานะค่ะ ) เขาแนะนำให้นัดล่วงหน้าก่อน  หลังจากที่เรียบร้อยที่คลินิกแล้ววันนั้นเราก็ไปตรวจสุขภาพต่อลเยค่ะ ที่โรงพยาบาลค่ามินเลี่ยน(ทองหล่อ) เลยคลินิกไปนิดนึง ฝั่งตรงข้าม ไปตรวจไว้เลย วันที่นัดผ่าตัดจะได้ไม่ต้องรีบ...^^ ผลตรวจสุขภาพเรียบร้อยดีค่ะ ใช้เวลาตรวจประมาณสองชั่วโมงได้ค่ะ ของเรา พบคุณหมอฟังผลตรวจแล้ก็เอาผลตรวจกลับบ้านมาด้วยค่ะ

วันที่เราทำที่คลินิกนัดเราไว้ 12:00 ค่ะ ให้งดน้ำอาหารตั้งแต่เช้าเลย คือตื่นมาถ้าตื่น 05:00 ก็ทานได้ ถ้าตื่นสายหลัง 06:00 ก็อดยาวค่ะ ตามนั้น ตื่นมา 8:00 งดอาหารยาวค่ะ

ไปถึงคลินิก 12:00 ตามนัดค่ะ เอาผลตรวจให้พยาบาล เซนต์เอกสารยินยอมผ่าตัดรับเอกสารการดูแลตัวเอง จ่ายเงินที่เหลือ แล้วก็เปลี่ยนชุดรอผ่าตัดค่ะ

เราทำซิลิโคนฝรั่งเศสขนาด 390 cc ราคา 65,000 บาทค่ะ  วางมัดจำไป 10,000 บาท วันผ่าตัดจ่ายไปอีก 55,000 และมีค่ายาทานชุดทำแผลรบเซต 1,000 บาทค่ะ และซื้อสัพพอทบลาที่คลินิกไป 2,000 บาทค่ะ

ครั้งนี้ใช้เงินไป ประมาณ 70,000 บาทค่ะ ทั้งหมด

วันผ่าตัดได้พบคุณหมออีกครั้งหนึ่งก่อนที่จะเข้าห้องผ่าตัดค่ะ  คุณหมอจะวาดรูปหน้าอก และกำหนดจุดที่จะเปิดแผลค่ะ  เราเปิดแผลใต้ราวนมค่ะ และคุรหมอบอกว่าจะวางซิลิโคนไว้เหนือกล้ามเนื้อ เพราะเราเป็นคนที่มีเนื้อหน้าอกอยู่บ้าง ไม่ต้องทำใต้กล้ามเนื้อค่ะ  .... อันนี้ก็ตามใจคุณหมอค่ะ

หลังจากที่พบคุณหมอ วาดรูปเรียบร้อย พยาบาลก็พาไปเข้าห้องผ่าตัดค่ะ หมอดมยาชวนคุยนิดหน่อย ( ถามชื่อ ประวัติการใช้ยา ประวัติแพ้ยา นูนนี่นั้น) ก็หลับไปเลยค่ะ  ตื่อนมาอีกที อยู่ห้องพักฟื้นแล้วค่ะ  วันนั้นเราไปกับเพื่อน พอตื่น ก็ให้พยาบาลไปเรียกเพื่อนให้ เพราะเราอยากกลับบ้านแล้ว 5555 หิวสุด อดอาการมาวันนึงแล้ว

พอถึงบ้าน ก็ตามใจตัวเองค่ะ หิวมาก อยากกินนูนนี่นั้น แต่เพื่อนมันบอกว่า พยาบาลสั่งมาว่า กินข้าวต้มหรือโจ๊กได้เท่านั้น โอ้ยเพื่อนเราก็มาเป็นคนดีเชื่อฟังเอาตอนนี้อีก เรารู้อยู่และ  อุส่าห์เนียนๆ ไป...^^  วันนั้นก็ได้กินโจ๊กค่ะ เพราะบนห้องมีพอดี  

มาดูรูปก่อนทำหน้าอกนะค่ะ รูปจากคลินิก ก่อนและหลังวาดรูปหน้าอกค่ะ

หลังทำ 5 วันค่ะ คลายผ้า เปิดแผลเรียบร้อยแล้วค่ะ เราใส่สายเลือดด้วยค่ะ หมอนัดหลังทำ 3 วัน แต่เลือดยังออกเยอะ หมอเลยให้เอาไว้อีกสองวัน เป็นห้าวันค่ะ ก็เลยคลายคล้ายผ้า 5 วันเลยค่ะ

กชณิภา 21_๑๗๐๑๒๘_0012.jpg

เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-28 15:09:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อันนี้ขวดเลือดประมาณนี้ค่ะ
เต็มเอาออก ๆ ๆ  อยู่สองรอบค่ะ

คุณหมอแจ้งเราว่า ตอนผ่าตัดเลือดเราออกเยอะค่ะ จึงจำเป้นต้องใส่ไอ้ขวดและสายระบายเลือดนี้ไว้ เจ็บากหน่อย แต่ปลอดภัย ที่จะมีเลือดลั้ง บวมช้ำนาน ถ้าเลือดลั้งมากก็อาจทำให้เกิดอาการอักเสบได้  บอกตามตรงค่ะ ตอนที่หมออธิบายให้ฟัน รีบหายเจ็บเลย คริๆ ดีกว่าหน้าอกอักเสบ
( เรื่องนี้เราได้ถามคนที่ดูแลเราไว้ตั้งแต่ก่อนทำแล้วค่ะ เพราะเห็นหลายๆคนเหมือนกันที่ใส่สายระบายเลือด แล้วเราต้องใส่ไหม คนดูแลเราบอกว่า เรื่องนี้บอกไว้ก่อนผ่าตัดเลยไม่ได้ ว่าจะต้องใส่หรือไม่ ระหว่างผ่าตัดคุณหมอจะประเมินอาการตอนนั้นค่ะ ว่าเราเลือดออกมากหรือไม่ แต่ก็ให้รับทราบไว้เลยว่า หลังทำอาจจะต้องใส่สายระบายเลือด ก็คือให้เตรียมใจไว้นั้นแหละค่ะ )

มาดูรูปหลังทำ 10 วันนะค่ะ

หลังทำ 20 วันค่ะ

สำหรับอาการบวมช้ำของเรา มีแค่ตามที่ทำลูกศรให้ดูนี่แหละค่ะ จะบอกว่าแทบไม่บวมช้ำเลย จะมีที่ต้องทนหน่อย ก้ต้อนที่ใส่สายระบายเลือด 5 วันนั้นแหละค่ะ ทำอะไรลำบากมาก ๆค่ะ เพราะมันมาสายเลือดคอยทิ้มที่หน้าอกตลอดเลยค่ะ
หลังจากที่เอาออกแล้วก็สบายมากค่ะ จะบอกว่าหายเลยก็ว่าได้ค่ะ แบบว่าสบายอกสบายใจงิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้