ดู: 545|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวจมูกกับคุณหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ประสบการณ์การเสริมจมูกกับทางโรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก การทำศัลยกรรมครั้งแรกของชีวิต เราเองมีความคิดอยากจะเสริมจมูกมานานแล้วค่ะ แต่การเสริมจมูกจะอยู่ๆเสริมเลยก็ไม่ได้ ต้องหาสถานที่เปรียบเทียบคุณภาพกันค่อนข้างนาน เราเข้าดูรีวิวเยอะมากก่อนจะตัดสินใจได้ที่โรงพยาบาลเอเซียคอสเมติก เราได้ติดต่อสอบถามราคาจากfacebookของโรงพยาบาล รวมไปถึงการจองคิว พอถึงวันทำ เค้านัดเราประมาณ9โมงค่ะ ไปถึงก็กรอกประวัติของเรา พวกชื่อ ที่อยู่ การแพ้ยา แพ้อาหาร หลังจากทำประวัติเสร็จก็นั่งรอคิว โซฟานุ่มมาก นั่งไปเกือบหลับ เราเข้าไปเร็วเลยได้คิวที่2 นั่งรอไม่นานพอคุณหมอเข้า เจ้าหน้าที่ก็พาไปล้างหน้า เปลี่ยนชุด ใส่หมวกคลุมผม แล้วก็มารอคุณหมอหน้าห้องผ่าตัด ประมาณครึ่งชั่วโมงค่ะ พอคนก่อนหน้าเราออกมาซักประมาณ10นาที เราก็เข้าห้องผ่าตัด กลัวมากค่ะ แต่อยากสวยต้องอดทน เข้าไปก็ไปนอนเตียง แพทย์ก็เอาผ้าเขียวๆมาคลุม หลังจากนั้นก็ฉีดยาชา เจ็บเหมือนตอนฉีดยาชาถอนฟัน55 แล้วก็เริ่มทำการเสริม คุณหมอกับพยาบาลก็ชวนคุยค่ะ ฟังเค้าคุยกันไปมา เสร็จแล้ว พอออกมาจากห้องผ่าตัดก็รีบส่องกระจกเลย เจ้าหน้าที่บอกทรงจะประมาณนี้แต่เดี๋ยวมันจะบวมขึ้นอีก ก็ให้ยากับใบติดต่อบริการหลังทำมา กลับมาถึงบ้านเราก็ทานยาประคบเย็นพักผ่อน วันรุ่งขึ้นอาการก็บวมกว่าเดิม มีเจ้าหน้าที่โทรมาสอบถามอาการ การปฏิบัติตัว เข้าไปตรวจตามนัด 1เดือน 3เดือน 6เดือน ตอนนี้ก็หายแล้วค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้