ดู: 400|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอก 2 เดือน วายบีคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
สวัดดีค่ะ เรามารีวิวเสริมหน้าอกนะค่ะ  เราเลือกทำที่ วายบี คลินิกค่ะ สาขาที่กรุงเทพฯ ค่ะ ทำกับคุณหมอนัทค่ะ เราอายุ 43 ปีแล้วค่ะ มีบุตร สี่คน  หลังจากให้นมน้อง นมก็คล้อยลงมาค่ะ ฐานนมขยับลงมาต่ำกว่าเดิมเยอะเลยค่ะ แต่น่าจะเป็นความโชคดี ที่เราเป็นคนที่มีเนื้อหน้าอกน้อยอยู่แล้ว ทำให้นมหย่อนไม่น่าเกลียดเท่าไรค่ะ แค่ฐานนมมันอยู่ต่ำกว่าบ่าลงมาเยอะค่ะ

เข้าไปปรึกษาคุณหมอที่คลินิก คุณหมอบอกว่าเราเสริมซิลิโคนได้เลย ไม่ต้องยกกระชับค่ะ  ดีแล้วเราไม่ได้ศึกษาเกี่ยวกับการยกกระชับไป แล้วก็ถ้าต้องทำมากกว่าการเสริมซิลิโคนก็คงจะไม่ทำค่ะ เพราะคงไม่มีเวลามาดูแผลแผลที่เกิดจากการยกกระชับค่ะ

เราทำซิลิโคน Euro ขนาด 350 ตามที่คุณหมอแนะนำเลยค่ะ คุณหมอแนะนำขนาด 350 เราก็ตกลงตามนั้นค่ะ เพราะไม่ได้ต้องการใหญ่มาก แค่ดูเต่งตึงขึ้นก็โอเคแล้วค่ะ ราคาที่ทำ 45,000 บาทนะค่ะ

เราทำเมื่อสองเดือนที่แล้วนะค่ะ มาดูรูปดีกว่าค่ะ

ก่อนทำนะค่ะ

หลังทำ 5 วันค่ะ

ต่อมารูปแผลนะค่ะ หลังทำห้าวัน แผลดีมากค่ะ แห้งและดูท่าจะไม่มีแผลเป็นเพราะหมอเย็บได้เนียนมากค่ะ

หลังทำ 10 วัน ตัดไหมเรียบร้อยค่า

ยังไม่ได้นวดเลยค่ะ แต่นมไม่แข็งนะค่ะ ลองกดๆ ดู แต่ก็ยังไม่กล้าบีมค่ะ

รูปแผลหลังตัดไหมแล้วนะค่ะ

หลังทำ 20 วันค่ะ

หลังทำ 2 เดือนค่า อันนี้ล่าสุดนะค่ะ

ตอนนี้นมนิ่มมากแล้วค่ะ เรานวดเอง ทางคลินิกสอนมาว่า ให้นวดง่าย ๆ ไม่ต้องซัเรียสมาก ดันเข้า ดันออก ดันขึ้น ดันลง วันละสองครั้งค่ะ เช้าเย็น เพราะซิลิโคนนิ่มเองอยู่แล้ว นวดเพื่อให้ซิลิโคนเซตตัวเข้าที่ค่ะ

ส่วนเรื่องที่ฐานนมเดิมเราอยู่ต่ำ หลังทำก็ต่ำเหมือนเดิมตามที่คิดไว้ค่ะ เราทราบอยู่แล้วก่อนทำ จึงไม่กังวล หรือซีเรียสอะไรค่ะ แต่นมนิ่ม และถูกใจมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้