ดู: 1649|ตอบกลับ: 1

[เสริมหน้าอก] ชีวิตเปลี่ยนเพราะทำหน้าอกกับหมอทนงศักดิ์โรงพยาบาลเอเซียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เล่าประสบการณ์ การเสริมหน้าอกที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก เป็นข้อมูลสำหรับผู้สนใจนะคะ เรื่องสถานที่หรือประสบการณ์คุณหมอนั้น คุณหมอทนงศักดิ์เป็นศัลแพทย์เฉพาะทางอยู่แล้วค่ะ สถานที่ขึ้นชื่อว่าโรงพยาบาลมาตรฐานมีมากกว่าคลินิก เราจะเล่าการเตรียมตัวดูแลตัวเองก่อนและหลังนะคะ หลังจากการจองคิวเสร็จ คุยกับคุณหมอตกลงทำความเข้าใจกัน ก่อนจะทำทางโรงพยาบาลจะโทรมาแจ้งการเตรียมตัวค่ะ ก็จะมีหลักๆเลยคืองดน้ำงดอาหารก่อนทำ6ชม.ค่ะ ก่อนมาสำรวจตัวเองให้เรียบร้อย งดทาเล็บ เสื้อแนะนำเป็นแบบติดกระดุม สิ่งของมีค่า สร้อย แหวนนาฬิกา เก็บไว้บ้านเลยค่ะ การเตรียมใจสำคัญมากก่อนทำเราเข้าวัดทำบุญทำจิตใจให้นิ่งสงบ พักผ่อนเยอะๆ ช่วยได้เยอะค่ะ เพราะก่อนทำเราจะวิตกกังวลกลัวไม่สวยกลัวไม่ปลอดภัย พอถึงวันผ่าตัดคุยกับเจ้าหน้าที่ที่ดูแลเราให้เข้าใจตรงกันนะคะ รองเท้าเสื้อผ้า ออกมาเราจะมึนยาค่ะ การมาตามหาของลำบาก แต่ถ้ามีญาติไปด้วยก็สบายไปค่ะ ฝากของได้ หลังจากทำเสร็จหลักๆเลยก็คือถามจากเจ้าหน้าที่การดูแลตัวเอง การดูแลแผล 3-4วันเช็ดแผลได้ เราทำใต้รักแร้นะคะ อาการบวมช้ำมีบ้างมากน้อยแล้วแต่คน ยาทาลดรอยช้ำซื้อเตรียมไว้เลยค่ะ สปอร์ตบาร์อย่าเพิ่งซื้อเยอะเอาซัก2ตัวก่อนเผื่อลดบวมไซต์เปลี่ยน นอนหมอนสูงๆ การพักผ่อนต้องเพียงพอเพราะมันทำให้เราฟื้นตัวเร็ว เราสอบถามกับเจ้าหน้าที่ที่ดูแลหลังการทำตลอด พยายามหาที่ทำที่มีคนดูแลเราหลังทำค่ะ เราเอารูปมาแปะให้ดูด้วย สงสัยตรงไหนสอบถามเราได้ยินดีบอกเล่าประสบการณ์ค่ะ
ก่อนเสริมหน้าอกค่ะ
ก่อน47513656 (2).jpg
หลังเสริมหน้าอกค่ะ
โพสต์ 2017-2-14 00:07:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใหญ่มากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้