ดู: 642|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] ดั้งใหม่กับคุณหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เสริมจมูกโรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก การศัลยกรรมครั้งนี้เป็นครั้งแรกของเราค่ะ เรายังไม่เคยทำศัลยกรรมมาก่อน คือเราเป็นคนไม่ค่อยชอบแต่งหน้า แต่งหน้าไม่ค่อยเป็น เลยอยากจะลองเสริมจมูกดูเผื่อหน้ามันจะดูมีอะไรขึ้น คือเห็นเพื่อนทำตาโตหน้าเปลี่ยน ก็เลยศึกษาหาที่ทำ ตัดสินใจทำกับคุณหมอทะนงศักดิ์ โรงพยาบาลเอเซียคอสติกค่ะ เพราะใกล้บ้าน คุณหมอเองก็มีชื่อเสียง หลังจากที่ได้ที่ทำแล้วเราก็นัดคิวกับทางเจ้าหน้าที่ทางเฟสบุคคะ พอถึงวันทำเราก็มาทำประวัติ ปรึกษากับคุณหมอ เราค่อนข้างกังวลนะ กลัวทำมาแล้วมันเอียง ทางคุณหมอก็แจ้งว่ามีรับประกันให้ ค่อยเบาใจหน่อย ปรึกษาเสร็จก็ลงไปล้างหน้าใส่เสื้อคลุม รอพบคิวคุณหมอ พอถึงคิวทำก็มีการฉีดยาชา เรากลัวมากค่ะ กลัวเจ็บ แต่คุณหมอมือเบามากค่ะ ความเจ็บก็ประมาณฉีดยาถอดฟัน แปปๆก็ชาไปหมด เรากลัวก็เลยหลับตา ประมาณ15-20นาทีได้มั้งค่ะ พอเสร็จแล้วเราเหมือนยกภูเขาออกจากอก มือยังสั่นอยู่เลยค่ะ พี่พยาบาลก็พาเรามานั่งพัก จากนั้นก็มีเจ้าหน้าที่ตอนรับพาเรามารับยา1ถุง อธิบายการใช้ยา ตอนนั้นก็ไม่ค่อยได้ฟังเท่าไหร่ ยังใจสั้นอยู่ พอเรารู้สึกดีขึ้นก็กลับบ้านค่ะ กลับมาเราก็ประคบเย็นนอนหมอนสูงๆ วันรุ่งขึ้นก็มีพี่เจ้าหน้าที่โทรมาสอบถามอาการ ขอแอดไลน์เราไว้เผื่อเราสอบถามอาการ เราก็สอบถามอาการผ่านทางไลน์ตลอด เวลาเราวิตกกังวล อาการหลังจากทำมาก็บวมนะคะ แต่ไม่ช้ำ เราไปพบหมอตามนัด ตอนนี้หายดีแล้วค่ะ เอาจริงๆการเสริมจมูกมันก็ไม่ได้หน้ากลัวอย่างที่คิด หน้าเราก็ดูเปลี่ยนนะ แต่งหน้าง่ายขึ้นสบายใจแล้วค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้