ดู: 2099|ตอบกลับ: 2

[เหลาคาง/ตัดกราม] สอบถามเรื่องศัลยกรรมคางยื่นครับ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับ พอดีเป็นคนฟันล่างคร่อมฟันบนทำให้สบฟันไม่ได้เเละคางยื่น ปรึกษาหมอส่วนมากจะเเนะนำให้จัดฟันร่วมกับการผ่าตัด เเต่ผมไม่อยากจัดฟันก่อนเพราะจะทำให้ใบหน้าเเย่ลงช่วงจัด เลยหาข้อมูลจนพบว่ามีการศัลยกรรมคางยื่นโดยไม่ต้องดัดฟันก่อนผ่าตัดเลยที่เกาหลี ราคาประมาณ6เเสน   จึงอยากถามว่าที่เมืองไทยมีที่ไหนรับทำศัลยกรรมคางยื่นบ้างครับ เเละ ราคาของไทยประมาณเท่าไหร่ ขอบคุณมากๆครับ
โพสต์ 2017-3-16 16:10:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้องอดทนค่ะ ตอนเราจัดฟัน หน้าแย่ลงมากๆ เพื่อนล้อว่ามาดามมด อีแม่มด สาระพัด ทุกวัน เราก็ทนๆ จนถึงวันผ่าตัด ทุกวันนี้เป็นคนใหม่แล้วค่ะ ชีวิตเปลี่ยน คนด่าน้อยลง (แต่ก็ยังมีเรียกด่าล้อชินปากอยู่)
เราทำรพ.พระมงกุฎค่ะ เป็นของรัฐ ก็จัดฟันกะผ่าตัดร่วมค่ะ เราทำมาประมาณ 60,000 ค่ะ อันนี้ไม่รวมจัดฟันนะ
ทุกวันนี้เรายังต้องจัดฟันอยู่เลย

ปรึกษาได้นะคะ เพราะเราทำมาก่อน
โพสต์ 2017-9-6 14:48:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goffitii เมื่อ 2017-9-6 14:50

ที่เกาหลีผ่าตัดได้เลยค่ะ แล้วค่อยมาจัดฟันต่อทีหลังได้ค่ะ เค้าจะใส่เหล็กที่ฟันให้หลังผ่าตัดทันทีเลยค่ะ
สนใจปรึกษาฟรีที่ ไลน์ mksthai ค่ะ
facebook_thai_cover_0814 (1).jpg
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้