ดู: 782|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] รีวิวจมูกกับคุณหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเรามาแบ่งปันประสบการณ์การเสริมจมูกของเราค่ะเพราะว่าเรื่องศัลยกรรมในปัจจุบัน..คนส่วนใหญ่มองว่าเป็นเรื่องปกติ หลายๆคนก็เคยทั้งเสริมทั้งฉีดทั้งแก้ แต่สำหรับเรามองว่าการเสริมนั้นจริงๆมันน่าจะอยู่กับเราไปได้ตลอดเลยไม่น่าที่จะแก้บ่อยๆเราเลยหาข้อมูลและศึกษาอยู่หลายเดือนค่ะ กว่าจะตัดสินใจมาเสริมที่โรงพยาบาลเอเซียคอสเมติกเพราะจากที่อ่านมาองค์ประกอบที่สำคัญเลยคือฝีมือแพทย์หรือประการณ์ของแพทย์นั่นเองรวมถึงคุณภาพความน่าเชื่อถือก็สำคัญค่ะ เลยตัดสินใจเสริมที่นี่กับคุณหมอค่ะ เดิมที่เราเป็นคนจมูกไม่ค่อยมีดั้งปลายไม่สวยเท่าไหร่ แล้วนี่ก็เป็นครั้งแรกของการศัลยกรรมจมูกของเราด้วย ซึ่งก่อนทำเราตื่นเต้นมากๆ แล้วเราเป็นคนที่ค่อนข้างกลัวเข็ม กลัวการผ่าตัด พูดง่ายๆ ก็คือกลัวเจ็บค่ะ แต่จากที่ปรึกษากับคุณหมอแล้วคลายความกังวลและความกลัวได้เยอะเลยค่ะอยากได้จมูกโด่งๆ เรียวๆ เล็กๆ เป็นทรงหยดน้ำค่ะ คุณหมอก็แนะนำว่าหากทำแล้วก็เสริมแบบสวยที่เดียวอยู่ไปเลยค่ะ มีตะไบสันเพิ่มมาอีก1อย่างราคาก็ยังอยู่ในงบประมาณที่ตั้งไว้ พอถึงคิวORผ่าตัดของเราก็ถอดเครื่องประดับออกหมอทุกอย่างเลยนะค่ะ ฝากเพื่อนไว้จากนั้นก็ไปล้างหน้าเตรียมเข้าห้องผ่าตัดก็มีฉีดยาชาบวกยาสลบจากนั้นเราก็สลึมสลือคุณมือก็เริ่มจัดดั้งงามๆให้เราไปตามขั้นตอน จากนั้นคุณพยาบาลก็มีปลุกเราพอฟื้นขึ้นมาเราก็ถามหากระจกก่อนเลยค่ะ ก็จะเห็นแค่พลาสเตอร์ปิดอยู่จากนั้นก็ลงมารับยากลับบ้านไปพักต่อได้ค่ะ ของเคสเราบ้านไกลนัดตัดไหมเราตัดคลินิกแถวบ้านค่ะ ไปพบหมอตอนนัดครบ1เดือนค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้