12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: kattosan
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] ทำตามาค่ะ ตอนนี้เป็นแผลเป็นชัดมาก

[คัดลอกลิงก์]
ตอนแรกอยากจะทำตามากเพราะหนังตาเริ่มตกคะ พออ่านเจอแบบนี้กลัวมากๆ เลยคะ ยังงัยก้อขอให้หายเร็วๆ นะคะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้สวยดั่งใจค่ะ
ขอใหห้สวยไวๆค่า ถ้าจะเเก้ยังไงหาข้อมูลดีๆน้า หรือจะลองหมอนพรัตน์เหมือนเราคะ หมอเค้าถนัดเเนวเกาหลีค่า ถ้าตัวเองหน้าหมวยๆก้น่าจะเหมาะกว่าน้า.. เพราะเราก็หน้าหมวยค่ะ^^
มีปัญหาเหมือนกันเลยคะ ตอนนี้อยากเติมไขมัน หรือแก้ไปเลยคะ
ลงคิวหมอกมลไว้แล้วได้แต่รอ ทำมากลับรู้สึกว่าชอบตาตัวเองแบบเดิมมากว่าอีก ตอนนี้กลายเป็นคนตาถลก ชั้นตาหนาหน้าแก่ ไม่เท่ากันด้วย ยังไงทิ้งเมลไว้คุยกันได้คะหัวอกเดียวกัน
ยาแก้แผลเป็น ลอง meederma นะคะ เป็นเจลใส สำหรับสมานแผลผ่าตัดโดยตรง ฮีรูดอยอย่างเดียวคงไม่พอคะ
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ทาแต่สกาเจลอย่างเดียว แผลนิ่มขึ้นนะ แต่ก็ยังเป็นแผลเป็นเหมือนเดิม
ผมก็มีปัญหากับเพื่อน ๆ ที่โพสมาหลาย ๆ คน นะครับ เพื่อน ๆ คนไหนที่แก้แล้วออกมาโอเค ช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับผมเศร้ามาก เป็นอะรัยที่ทรมานมากเหมือนตกนรกทั้งเป็นเลย ช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ ผมทิ้ง เมลล์ไว้ให้ละกัน ยังไงก็แอดมาคุยเอ็มกับผมก็ได้นะครับ hilive_ba@hotmail.com
ตอบกระทู้ charuwan ตั้งกระทู้

เป็นมาเหมือนกันค่ะ เวลาเปิดตาก็โอเคอยู่แต่เวลาหลับตาชั้นจะใหญ่มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก กรีดยังไงก็ดูหลอกๆ ดูบวมๆ ตาเบิกๆ ไม่ทราบว่าไปแก้กับหมอกมลมารึยังคะ? แล้วเคสแบบนี้แก้ได้ด้วยหรอคะ? เพราะหมอดูดไขมันออกไปแล้ว รอยก็อยู่สูง สงสัยจังว่าจะแก้ยังไงให้มันเล็กลงอะค่ะ อยากได้หน้าธรรมชาติๆจังT T
ตอบกระทู้ gibkae ตั้งกระทู้

ช่วยแอดเมลคุยกันหน่อยได้ไหมคะ ไปทำมาเหมือนกันค่ะ เครียดมาก

ช่วยแอดเมลคุยกันหน่อยได้ไหมคะ ไปทำมาเหมือนกันค่ะ เครียดมากๆ ชั้นใหญ่มากกกๆค่ะ อยากรู้ว่าแก้กับหมอกมลแล้วดีขึ้นมั้ยคะ ชั้นตาใหญ่และลึกเหมือนเดิมรึปล่าวคะ?
ตอบกระทู้ nintajung ตั้งกระทู้

ยินดีค่ะ ขอเมลด้วยค่ะ เดี๋ยวแอดไปค๊า

ส่งข้อความไปแล้วนะคะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ T^T
ทิ้งเมลกันไว้นะคะ เรามีปัญหาเหมือนกัน แก้กับหมอชลธิศสองครั้งเลยค่ะ ครั้งแรกทำแบบเจาะรูแล้วดูด 75000 บอกหมอเอาเกาเหลี ปรากฏว่าไม่สวยมากกกกกกกกกกกค่ะ หางตาใหญ่เว่อ หัวตาหาไม่เจอ คือมันไม่บาลานซ์อะค่ะ ดูแล้วตลกมากๆๆๆ เลยไปแก้ให้มีหัวตา คราวนี้หมอไม่ทำแบบดูดให้แล้วแต่ทำแบบเจาะ1รู ไปขอร้องหมอแทบตายค่ะ รอถึงดึกมากหมอถึงมาทำให้ เหมือนไม่มีความรับผิดชอบอะค่ะ คนไข้หลายๆคนก็บ่นมากๆว่าหนาบ้าง ลึกบ้าง หมอบอกของเราสวยแล้ว แต่คนอื่นไม่มีใครบอกว่าสวยเลยค่ะ พอแก้ครั้งที่สอง เวลาเปิดตา ตาจะดูปรือๆ เหมือนเปิดเต็มๆไม่ได้อะค่ะ แล้วก้อปูดๆ โปนๆยังไงไม่รู้ ไม่กล้ากลับไปแก้แล้ว แต่แก้ที่อื่นแม่คงด่า เครียดมากค่ะ แล้วเวลาปิดตา ก็จะเห็นชั้นหนามากๆ ประมาณเซ็นนิดๆ แต่พอเปิดตาก็จะเล็กปกติ แต่ติดที่ตาปรือมากๆ ลึกด้วย ดูแล้วไม่ธรรมชาติ ใครก็ทัก อยากรู้จังว่าแบบเจาะ1 รูนี่เค้าทำยังไง เอาออกได้หรือปล่าว TT ตอนนี้รู้สึกเสียใจมาก ไม่สบายใจทุกวันเลยค่ะ เฮ้ออ
อยากทราบค่ะเจ้าของกระทู้ทำกับหมอคนไหนคะ ทำไมอาการเหมือนกันเลยค่ะ ของเราทำหมออรรพร
ต้นฉบับโพสต์โดย aclair1112 เมื่อ 2011-4-17 00:50
มีปัญหาเหมือนกันเลยคะ ตอนนี้อยากเติมไขมัน หรือแก้ไป ...

แก้ไขแล้วช่วยแนะนำด้วยนะคะ tbeebee_nice@yahoo.com
ต้นฉบับโพสต์โดย nintajung เมื่อ 2011-10-3 13:20
ตอบกระทู้ charuwan ตั้งกระทู้

เป็นมาเหมือนกันค่ะ เวลาเป ...

ทราบมาว่าเป็นการปลูกถ่ายไขมันค่ะ เอาไขมันที่คาง หรือพุง ไปใส่ค่ะ แล้วกรีดชั้นตาใหม่ค่ะ หมอกมล หมอชลธิศค่ะ แต่เราคงรอเวลลาอยู่ค่ะ
ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ ขอให้คุณลงรูปที่คุณไปทำตามาให้เพื่อนดูว่าที่คุณบอกอะมันเป็นแบบไหนอย่ามัวแต่มาเขียนบรรยายลงรูปมาเลยรูปเดียวก็รู้แล้วว่าดีหรือไม่ดีจะได้ช่วยกันดูให้ถ้ามัวแต่บอกว่าไม่ดีๆพวกเราก็ไม่รู้นะที่ไปทำมาดีหรือไม่ดีหรือบางคนอาจจะคิดไปอีกว่าเป็นการ ดิสเครดิตหรือปล่าวทำมาแพงแล้วไม่ดีมันก็เสียความรู้สึกแล้วนะครับขอโทษนะที่พูดตรงๆแต่เป็นกำลังใจให้นะครับเพราะเข้าใจว่าตานี่สำคัญมากกว่าจมูกนะเพราะใครมองหน้าต้องมองตาเราครับเอามาลงเลย รูปใหญ่ก็ไม่เป็นไร
กรุณาลงรูปได้ไหมค่ะ การที่บอกว่าหมอทำออกมาไม่ดี แต่คุณไม่ลงรูปเลย เราจะรู้ได้ไงว่าไม่ดีจิง เพื่อนๆที่เขาอยากทำกะหมอชลธิศก็มีเยอะเพราะหมอฝีมือดีมาก เขาจะได้ตัดสินใจได้ค่ะ   ลงกระทู้เขียนอย่างเดียวไม่มีรูปไม่มีหลักฐานเป็นการดิสเครดิตคุณหมอชลธิศค่ะ อยากเห็นรูปมากๆช่วยลงด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
หมอคนนี้เห็นแก่เงินสินะ
เราก้ออยากแก้อะคะ  ทำมาจากยฮ ได้10ปีแล้ว เดิม2ชั้นน้อยๆหลบใน ทำปุ๊บแก่ปั๊บเลย ใครแก้ที่ไหนมาแล้วดีขึ้นบอกด้วยคะ อยากห้ชั้นตาเล็กลงอะคะ เมลก้อได้คะ luck.kan@hotmail.com  ขอบคุณล่วงหน้าคะ
6 เดือนคงอยู่ตัวแล้ว ไม่ยุบหรือเปลี่ยนแล้ว การศัลยกรรม 100 คน จะมีพลาดบ้างสัก 3-5 คนแล้วแต่จะตรงกับใคร(ไม่ว่าจะเป็นความล้า อารมย์ จังหวะ)เกิดได้หมด เห็นหมอหลายๆคนพูดนะ  ตาเป็นจุดที่แก้ยากด้วย อย่างไรใจเย็นๆค่อยๆศึกษาดูน่ะ
เข้าาใจความรู้สึกเลยคะแต่ของเรายังทำได้ไม่ถึงเดือนกับหมอธนยศอ่ะ เซงมากกกกกกกกกกกกกก
มาเก็บข้อมูล
เข้าใจความรู้สึกของคุณเลยคะ ทำตากับหมอคนนี้มา ผิดหวังอย่างมาก เสียทั้้งเงินแถมแพง แล้วยังทำตาออกมาไม่เท่ากัน ชั้นตาก็หนามาก บอกเลยเสียความรู้สึกมาก สาปส่งเลยคะ
ประวัติเสียเยอะมาก หมอคนนี้ จิงๆหมอน่าจะดูลักษณะตาของคนไข้ว่า ตาโตตาตี่ ตาโตทำก็ดูสวยมแบบหนาๆ ตาตี่ทำก็จบสิครับ เห็นแต่ชั้นตาลูกตาไม่เห็น
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้