ดู: 5855|ตอบกลับ: 0

[ตัดปีกจมูก] ตัดปีกจมูกกับหมอทนงศักดิ์กับโรงพยาบาลเอเซียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bbqjon เมื่อ 2016-12-9 17:59

เริ่มศัลยกรรมครั้งแรกกับการตัดปีกจมูกค่ะ เพราะคิดว่าเริ่มเสริมจากสิ่งเล็กๆก่อนน่าจะดีค่ะ จากที่เราศึกษาจากการอ่านบทความต่างๆจากหลายๆเว็บบางคนแค่ตัดปีกก็หน้าเปลี่ยนแล้วค่ะ สำหรับความคิดเห็นเราไม่ได้อยากศัลยกรรมอะไรมากมายเพราะเป็นคนกลัวหมออยู่แล้วด้วยไม่ชอบเข้าโรงพยาบาลถ้าไม่จำเป็นค่ะ แต่พออ่านๆไปหาข้อมูลไปความคิดก็เริ่มเปลี่ยนคิดบวกมากขึ้นเลยตัดสินใจว่าจะตัดปีกจมูกนี่แหละค่ะ ก็โทรไปจองบวกกับปรึกษากับคุณหมอค่ะ คุณหมอจะอธิบายให้เราเข้าใจมากขึ้นเทคนิคที่ช่วยให้การเสริมจมูกหรือตัดปีกเป็นธรรมชาติมากยิ่งขึ้น ถ้าใครมีจมูกบาน กลม ดั้งแบนๆ เป็นลักษณะจมูกของคนไทยส่วนใหญ่ค่ะ สามารถแก้ไขปรับแต่งให้ออกมาได้รูปทรงสวยได้ค่ะ ในการลดความกว้างของปีกจมูกนั้นเราบอกหมอว่าอยากให้จมูกรูไม่กว้างมากตัดพอประมาณพอนะค่ะ จากนั้นก็ถึงเคสผ่าตัดของเราค่ะ ซึ่งไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะ เพราะเจ้าหน้าที่พยาบาลดูแลดีค่อยชวนเราคุยเพราะก่อนผ่าตัดเราก็แจ้งก่อนเลยว่านี่เป็นการศัลยกรรมครั้งแรกเรากลัวนิดหน่อยค่ะ แต่ด้วยเคสของเราเป็นเคสผ่าตัดเล็กจึงใช้เวลาไม่นานมากค่ะ เจ็บนิดหน่อยพอเสร็จแล้วก็ลงมารับยากลับบ้านได้ค่ะ อาการปกติมากไม่ช้ำไม่บวมเท่าไหร่ เจ้าหน้าที่จะอธิบายการดูแลเบื้องตันหลังทำศัลยกรรมให้กับเราด้วยค่ะ แต่หลังจากนั้นก็จะมีเจ้าหน้าที่หลังทำโทรมาสอบถามอาการและให้คำแนะนำกับเราอีกทีค่ะ แผลเล็กและดูแลง่ายมากค่ะ 7วันไปตัดไหมตามนัดค่ะ ดูทรงอีก1เดือน เป็นอันจบค่ะ
ก่อนทำ
ก่อนS__7421975 (3).jpg
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้