ดู: 3559|ตอบกลับ: 10

[เสริมคาง] เสริมคางเปลี่ยนรูปหน้า กับหมอวรรณา ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Matoomjaa เมื่อ 2016-12-7 10:53

สวัสดีค่า มะตูม นะคะ จะมารีวิวคาง  เป็นกระทู้แรกเลย ที่ทำขึ้นมาเพื่อแชร์ประสบการณ์ดีดีในการเสริมคาง หวังว่าจะป็นประโยชน์ต่อคนที่กำลังศึกษาหาข้อมูลอยู่นะคะ ก่อนทำมะตูมใช้เวลาในการหาข้อมูลเรื่องนี้อยู่ประมาณ 4 เดือน ในที่สุดตัดสินใจเสริมคางที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ จะบอกว่ามันไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดเลยค่ะ

***รูปก่อนทำ คางเดิมสั้นมาก***

จุดเริ่มต้นของการเสริมคางคือ เดิมเป็นคนคางสั้น หน้ากลมค่ะ อยากให้หน้าดูยาวขึ้น ที่ผ่านมาเคยฉีดโบทอกซ์เพื่อให้หย้าเรียวขึ้น ก็ช่วยด้ในระดับหนึ่งแต่เห็นผลไม่ชัดเจนค่ะ หน้ายังดูสั้นเหมือนเดิม เลยตัดสินใจว่าเสริมคางแน่นอน เพื่อนๆ ก็เชียร์ให้ทำ มีการส่งรีวิวหลายๆ ที่ให้ดู
จะบอกว่าที่ตัดสินใจทำที่เลอลักษณ์ก็เพราะดูรีวิวค่ะ คือดูรีวิวแล้วทนไม่ได้ อยากทำเลยตัดสินใจอินบอกซ์มาถามข้อมูลทางเพจเฟสบุ๊ค แอดมินตอบเร็วมาก พิมพ์ยังไม่ทันครบ อิอิ พอดูราคามีโปรโมชั่นก็ตัดสินใจทำเลยค่ะ

วันที่มาทำตื่นเต้นมากมาย แต่เราอยากสวยอ่ะเนอะ มาถึงก็มีเจ้าหน้าที่มาให้ข้อมูลเกี่ยวกับการเสริมคาง บอกขั้นตอนว่าเราต้องทำอะไรบ้าง มาถึงตอนพบหมอ เราบอกหมอว่าไม่อยากให้คางดูยาวเกินไป อยากได้รูปทรงธรรมชาติ เอาเข้ากับหน้า คุณหมอใจดีมากค่ะเป็นหมอผู้หญิง ชื่อหมอวรรณา คุณหมอเอาปากกามาวาดตรงคาง แล้วก็เหลาซิลิโคน เหมือนหมอเอาซิลิโคนไปแช่ในน้ำยาฆ่าเชื้อ มีพยาบาลมาฉีดยาแล้วเราก็หลับไป ตื่นมาคือ งงมาก เสร็จแล้ว แอบดีใจว่าเราผ่านช่วงน่ากลัวมาแล้ว อิอิ พอส่องกระจกมีคางแล้ว หน้าดูยาวขึ้นทันที

จากนั้นรอให้ยานอนหลับหมดฤทธิ์แล้วก็กลับบ้านได้ การดูแลรักษาก็เหมือนการผ่าตัดศัลยกรรมทั่วไปค่ะ แต่เคล็ดลับของมะตูมคือดื่มน้ำมะพร้าวเพื่อช่วยลดบวมค่ะ เราโชคดีที่ไม่มีรอยช้ำ หมอคงมือเบามาก พอแกะพลาสตอร์ออกคางยังบวมๆ อยู่ แต่รู้ว่าสวย ก็แต่งหน้าได้ปกติค่ะ

อัพเดทหลังทำวันที่ 2

หลังทำวันที่ 3

หลังทำวันที่ 4

หลังทำวันที่ 5
5 (2).jpg

หลังทำวันที่ 7
7 (2).jpg

หลังทำวันที่ 9

หลังทำ 12 วัน

หลังทำ 2 สัปดาห์

หลังทำ 3 สัปดาห์

ปัจจุบัน 1 เดือน 7 วัน คางสวยรับกับหน้าจริงๆ ค่ะ ประทับใจฝีมือหมอมากที่ทำคางได้เป็นธรรมชาติ อย่างที่เราแจ้งในห้องผ่าตัดเป๊ะเลย ต้องขอขอบคุณหมอวรรณามากค่ะ ที่เนรมิตรูปคางสวยๆ มาให้

30 (2).jpg

ตอนนี้ใครๆ ก็ทักว่าทำไมหน้าดูยาวขึ้น หน้าดูเล็กลง ตอบอย่างไม่อายค่ะว่าเสริมคางมา เพื่อนๆ อยากมาทำตาม เราก็ให้ข้อมูลแบบไม่กั๊ก ใครสนใจทำคางแนะนำให้ดูไว้เป็นอีก 1 ทางเลือกค่ะ เพราะโดยส่วนตัวมะตูมไม่ผิดหวังเลยค่ะ

โพสต์ 2016-12-9 09:31:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จะบอกว่าน่ารัก กำลังหาข้อมูลอยู่ขอบคุณที่มารีวิวค่ะ
โพสต์ 2017-1-10 17:50:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยคร้าาาาา
โพสต์ 2017-2-17 14:51:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยจังเลยค่ะ ดูไม่เป็นถ้วยด้วย
โพสต์ 2017-2-20 13:39:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คางสวยน่ารักมากคร้าาาาาาา
โพสต์ 2017-4-10 14:59:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเรียวเชียวค่ะ
โพสต์ 2017-5-18 15:24:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากเสริมคางบ้างจังเลยครับ
โพสต์ 2017-6-29 16:42:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเรียวสวย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้