ดู: 590|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิวเสริมหน้าอก ที่ absolute clinic #หมอชาติชาย

[คัดลอกลิงก์]
สวัดดีจ้า เรามารีวิวเสริมหน้าอก ให้เพื่อนๆชมกันนะค่ะเราทำหน้าอก มาเมื่อวันที่ 20 พฤศจิกายน 2559 ค่ะ ตอนนี้เราอายุ 32 แล้วค่ะ เคยมีลูกมาแล้ว 1 คน  เดิมทีเป็นคนที่มีหน้าอก อยู่บ้างแล้ว ก่อนมีน้องนี้หน้าอดก็ตึง ๆ แบบสาว ๆ ปกติแหละค่ะ จนมามีน้อง ให้นมน้องตลอด 6 เดือนค่ะ นมเราออกดี แต่ด้วยหน้าที่การงาน เลยตัดสินใจให้น้องอย่านมเราค่ะ แต่พอเริ่มหย่าแล้ว นมเรานะสิค่ะ เริ่มหย่อนลง และก็เล็กลงด้วยค่ะ

เลยปรึกษากับแฟนว่า เราจะทำหน้าอก แฟนเราก็ไม่ได้ห้ามอะไร เพราะเรายังทำงานอยู่ หาเงินเองได้ และไม่คิดจะมีน้องเพิ่มแล้วค่ะ เพราหลังจากที่มีน้องคนแรกแล้ว ก็ทำหมันไปเลยค่ะ

ตอนน้อง ห้าขวบแล้วววว อยู่กับหน้าอกที่แฟบๆ หย่อนๆ มา 5 ปี เพราะที่ผ่านมายังต้องดูแลน้องตลอด ยังไม่อยากทำ กลัวว่าจะดูแลตัวเองได้ไม่ดี เพราะต้องดูแลน้อง น้องยังชอบอ้อนให้อุ้มอยู่ค่ะ  แต่ตอนนี้น้องห่างเราได้แล้ว ไม่อ้อนให้อุ้มเหมือนก่อน  เลยตัดสินใจที่จะเสริมหน้าอกค่ะ

เราศึกษาข้อมูลจากอินเตอร์เน็ตนี่แหละค่ะ ดูรีวิว ติดตามผลงานคุณหมอผ่านเพจ ศัลยกรรมต่างๆ  ก็แบบว่าตัดสินใจเลือกหมอชาติชาย และก็หาไลน์เพื่อส่งรูปเข้าไปปรึกษาคุณหมอค่ะ หลังจากที่คุยรายละเอียดเรียบร้อยแล้ ก็นัดคุณหมอเลยค่ะ พร้อมทำ มัดจำเข้าไปจองคิว ( โอนเข้าบัญชีคลินิก) ไป 10,000 บาทค่ะ

เราเลือกซิลิโคน Sebbin เป็นซิลิโคนทรงกลม ผิวซิลิโคนเป็นผิวทรายค่ะ เราเลือกเอง ซิลิโคนขนาด 395 cc เลือกไปก่อนที่จะพบคุณหมอและให้เซลล์จองไว้เรียบร้อยค่ะ แบบว่า เราต้องทำขนาดเท่านี้แหละ ไม่เชือกหมอหลอก คริๆ

เราติดต่อเซลล์น้องอิฐ นะค่ะ น้องเขาแนะนำดีมาก ๆ
เพื่อน ๆ ที่สนใจ ก็ลองปรึกษาน้องเขาดูค่ะ โทร 0850930011 ไอดีไลน์ italiiz

บอกว่าดูรีวิวมา น้องเขาใจดีมีของแถมค่า   มาต่อเรื่องของเรานะค่ะ เรามีนัดทำ ตอน 16:00 ค่ะ ไปตรวจสุขภาพก่อน ที่โรงพยาบาลคามิลเลี่ยน ทองหล่อ ตอน 12:00 ค่ะ ใช้เวลาตรวจประมาณ 2 ชั่วโมงได้มั้งค่ะ ก็รับผลตรวจไปที่คลินิกค่ะ คลินิก กับโงพยาบาลอยู่ไม่ไกลกันค่ะ แต่ถ้าเดินก็คงเหนือยพอสมควรค่ะ เอารถไปจอดที่โรงพยาบาลเลยค่ะ สะดวกดี

เออ เราทำซิลิโคน Sebbin 395 ราคา 65,000 บาทนะค่ะ มีค่ายาทานชุดทำแผลอีก 1,000 บาท
ตรวจสุขภาพ จ่ายเงินค่าตรวจสุขภาพ 1,750 บาทค่ะ ( ตรงนี้ราคาไม่เหมือนกันนะค่ะ เพราะเราถามคนที่ไปตรวจเสริมหน้าอกของหมอชาติชายเหมือนกัน สองพันกว่าบาทเลยค่ะ) เราว่าควรเตรียมเงินไว้ตรงนี้สัก 2,500 ค่ะ

เราไปถึงคลินิก 14:00 ตรงเวลานัดแป๊ะ ค่า ไปถึงก็ให้ประวัติ และก็เซนต์เอกสารเตรียมพร้อมผ่าตัดค่ะ จ่ายเงินและเปลี่ยนชุดขึ้นไปรอคุณหมอที่ชั้นสองค่ะ หลังจากนั้นสัก 10 oทีได้ พยาบาลก็มาเรียกให้ไปพบหมอเพื่อนปรึกษาและวาดรูปที่หน้าอกค่ะ
หลังทำ 1 วัน นะค่ะ ถามว่าบวมไหม มะรุค่ะ เพราะผ้าพันมาแน่นมากค่ะ อึดอัดมาก แต่ก็ไม่ปวดมากทนได้ค่ะ

อันนี้รูปที่คุณหมอวาดกำหนดซิลิโคนที่หน้าอกนะค่ะ

น้องอิฐบอกว่า ระหว่างทำ เราเลือดออกเยอะพอสมควรค่ะ หมอใส่สายระบายเลือดมาให้ด้วย สามวันนัดเอาออกค่ะ แบบว่าเจ็บพอสมควรเลยหล่ะค่ะ น้องอิฐบอกว่าเพราะไอ้สายระบายเลือดนี่แหละค่ะ

อันนี้ขวดเลือดนะค่ะ สามวัน เลือดออกมาแค่นี้แลหะค่ะ ออกไม่มากผิดคลาด คิดว่าจะเต็มขวดซะอีก

อันนี้รูปพักฟื้นนะค่ะ
หลังทำได้ 5 วันค่ะ

หลังทำ 7 วันค่ะ

หลังทำ 15 วันค่ะ ปัจจุบันค่ะ

เพื่อน ๆ ที่สนใจเสริมหน้าอก แนะนำเลยค่ะ หมอชาติชาย ที่ absolute clinic เลยค่า

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้