ดู: 1185|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] อึ๋มเหมือนแม่ให้มา เสริมหน้าอกทรงหยดน้ำ ธรรมชาติที่แท้จริง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nestle_Janudom เมื่อ 2016-11-29 15:03

สวัสดีค่ะ VJ.เนสท์ค่ะ ตั้งแต่ที่คิดจะทำหน้าอกก็ได้หาข้อมูลมาเรื่อยๆ จนมาถึงจุดที่มีความเชื่อมั่นว่าต้องทำทีนี่เท่านั้น คือที่ดูหน้าอกเพื่อนที่ทำมาก่อนรูปทรงดูเป็นธรรมชาติมากค่ะ  ลองจับดูแล้วแล้วนิ่มเหมือนหน้าอกจริง เนสท์ตัดสินใจเสริมหน้าอกกับคุณหมอกิตติศักดิ์  ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ

วันนี้เนสท์จะมาเล่าประสบการณ์ตรง จากการที่ได้เสริมหน้าอกมาแล้ว ที่บอกเลยว่าไม่ผิดหวัง และประทับใจมาก จากที่หน้าอกเดิมไม่มีเลยก็ว่าได้

เริ่มจากการโทรเข้ามาสอบถามข้อมูลกับทางโรงพยาบาล เจ้าหน้าที่ให้ข้อมูลเบื้องต้น เนสท์ก็นัดวันทำเลยค่ะ ได้คิวอีก 1 อาทิตย์ถัดมา ก่อนถึงวันนัดมีเจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งเรื่องงดน้ำงดอาหาร เพื่อตรวจเลือดตรวจร่างกาย และวางยาสลบค่ะ

ถึงวันผ่าตัดยอมรับว่าตื่นเต้นมากค่ะ ได้คิวแรกด้วย แต่พอเจ้าหน้าที่มาให้ข้อมูล และได้ปรึกษาคุณหมอก็อุ่นใจมากขึ้น

เนสท์เลือกซิลิโคนเสริมหน้าอกทรงหยดน้ำค่ะ เพราะเนื้อหน้าอกน้อย และจากที่ได้ศึกษามาข้อดีของซิลิโคนชนิดนี้ก็คือรูปทรงที่เป็นธรรมชาติที่สุด  ไม่เป็นสเตปเหมือนใส่ทรงกลม แต่ต้องทำการผ่าตัดโดยแพทย์ผู้เชี่ยวชาญจริงๆ เนื่องจากรูปทรงไม่สมมาตร การจัดทรงซิลิโคนไม่ให้เบี้ยวนี่สำคัญมากค่ะ เนสท์ไว้ใจคุณหมอกิตติศักดิ์นะคะ เพราะท่านมีประสบการณ์ในการเสริมหน้าอกมาหลายเคสมากไม่ว่าจะเป็นทรงกลม หรือทรงหยดน้ำ

คุณหมอให้เลือกระหว่าง 380 cc กับ 410 cc // สรุปว่าได้ไซส์ 380 cc ค่ะเพราะเนสท์ค่อนข้างตัเล็ก (สูง 160 ซม. หนัก 44 กก.)

บรรยากาศในห้องผ่าตัด บอกเลยว่าถึงจุดนี้ไม่กลัวเจ็บแล้ว ลุ้นให้ออกมาสวยๆ คุณหมอเปิดแผลใต้ราวนมค่ะ แต่ตอนทำก็คือไม่รู้สึกตัวนะคะ ไม่รู้เรื่องอะไรเลย เพราะเราถูกวางยาสลบโดยมีวิสัญญีแพทย์คอยดูแลตลอดการผ่าตัด

ตื่นมาอีกทีอยู่ห้องพักวีไอพีชั้น 6 ค่ะ ตอนนั้นจะเจ็บแบบแน่นหน้าอกค่ะ แต่โดยส่วนตัวเนสท์ไม่ได้ทรมานอะไรมาก ก็ยังหยิบโทรศัพท์มาแชทคุยกับเพื่อนได้ปกติ คืนนั้นนอนพักฟื้นที่โรงพยาบาลได้รับการดูแลเอาใจใส่จากพี่ๆ พยาบาลดีมากค่ะ เนสท์ชอบการบริการที่นี่ หลังทำก็ยังคอยโทรติดตามอาการอยู่เรื่อยๆ

หลังผ่าตัดจะมีผ้าพันหน้าอกอยู่ 5 วัน จะอึดอัดหน่อยเพราะการที่พันผ้าแน่นๆ จะช่วยล็อคซิลิโคนให้อยู่ในตำแหน่งที่หมอวางไว้ และช่วยให้หน้าอกเราชิดกันมากขึ้น

แผลแห้งเร็วค่ะ ไม่มีปัญหาอะไร ครบ 1 เดือนกลับมาตรวจกับคุณหมอ รูปทรงหน้าอกปกติดีค่ะ คุณหมอชมว่าหน้าอกสวยมาก
มีแต่คนถามว่าทำหน้าอกที่ไหน  หน้าอกชิดสวย เป็นธรรมชาติมากค่ะ เวลาใส่ชุดโชว์เนินอกสวยๆ มั่นใจมากค่ะ

มีเพื่อนๆ ที่ทำจากที่อื่นมาขอดู แล้วอยากมาแก้อยากมาทำตาม เนสท์ก็แนะนำไป สำหรับคนที่คิดจะเสริมหน้าอก อยากให้ศึกษาหาข้อมูลดีดีนะคะ โดยส่วนตัวเนสท์คิดว่าเรื่องฝีมือแพทย์สำคัญที่สุด รองลงมาคือเรื่องความปลอดภัยได้มาตรฐานของสถานที่ที่ทำ

วันนี้ต้องขอลาไปก่อน ใครสนใจข้อมูลเพิ่มสอบถามได้ค่ะ ยินดีตอบทุกคำถาม Facebook : Nestle Janudom

หน้าอกดูธรรมชาติมากเลยค่ะ ราคาเท่าไหร่คะ
สวยมากค่ะ หมอเดียวกัน
ราคาเท่าไหร่ ซิลิโคนยี่ห้ออะไรคะ
สวยมากค่ะ เป็น VJ. ที่ไหนคะ
สวยมากเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้