ดู: 1409|ตอบกลับ: 7

[อื่นๆ] จัดเต็ม ทำตาสองชั้น เติมไขมัน ลดไขมันแก้ม+เหนียง ที่ DRK

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย poppy_pop เมื่อ 2016-11-24 18:08

จัดเต็ม ทำตาสองชั้น เติมไขมัน ลดไขมันแก้ม+เหนียง ที่ DRK

ดีค่า ..... ป็อปปี้ค่ะ วันนี้จะมารีวิวศัลยกรรมให้ชมกันค่ะ

pop ไขมัน   ตา หมอกล_8780.jpg

ปกติป็อปปี้เป็นคนชอบเรื่องศัลยกรรมอยู่แล้ว หมายถึงชอบดูภาพ อ่านรีวิว หรือข้อมูล

ต่างๆนะคะ ยังไม่ได้ชอบทำ 555555 ที่ชอบก็ไม่ได้ไรหรอกค่ะ เห็นแต่ละคนทำออกมาละสวย

เหลือเกิน เลยแบบอยากสวยอย่างเค้าบ้างอ่ะ

จนวันนึงได้ไปอ่านรีวิวตาของ DRK Beauty Clinic ค่ะ โอ้โห !!! ทำออกมาสวยมว้ากกก

คือแบบแผลเนียนเป๊ะมากกก ก็เลยหาดูรีวิวตาของที่คลินิกนี้เพิ่มอีก ตะลึงค่ะ !!! คือแบบของ

ทุกคนออกมาสวยหมด ทั้งของคุณหมอกลวัชร์ คุณหมอเบียร์ คุณหมอกล

..... ยังไงล่ะ ???? .....

ก็รู้สึกอยากทำขึ้นมาสิคะ เลยแอดไลน์ของคลินิกไปปรึกษาเรื่องศัลยกรรมตา ละไหนๆก็

ไลน์ไปคุยแระ เลยปรึกษาเรื่องมีวิธีไหนมั้ย ช่วยทำให้ขมับเต็ม หน้าเต็ม ดูเด็กลงบ้างมั้ย  แอด

มินก็ดีมากเลยค่ะ ให้ข้อมูลไม่มีหงุดหงิดใส่เลย แอดมินคลินิกก็แนะนำมาว่าให้เติมไขมัน

ห๊ะ !!!! เติมไขมัน คือไร ???  อันตรายมั้ย ???? ก็เลยตัดสินใจเข้ามาที่คลินิกปรึกษาคุณ

หมอโดยตรงเลยค่ะ

พอถึงวันป็อปปี้ก็เข้ามาที่ DRK ตรงเอกมัย 3 มาไม่ยากเลยค่ะ ที่จอดรถมีพร้อม คือดีค่ะ

พอเข้ามาที่คลินิก หูยยยย !!! คนอย่างเยอะอ่า พนักงานต้อนรับดูแลพูดคุยดีมากกกก คือแบบ

เบะปาก จิกตานี่ไม่มีเหมือนบางคลินิกแน่นอนค่ะ 55555

สักพักก็ได้เจอคุณหมอกลวัชร์ค่ะ ตอนแรกนี่ปรึกษาเรื่องศัลยกรรมตาก่อนค่ะ คุณหมอก็

แนะนำว่าตาอย่างป็อปปี้นี่ใช้เทคนิคกรีดสั้นก็ออกมาสวยแล้ว เปิดแผลด้วยเลเซอร์ แผลเนียน

ไม่โป๊ะด้วย พอฟังคุณหมอแนะนำเรื่องทำตาเสร็จก็เลยแอบปรึกษาเรื่องเติมไขมันต่อเลย คุณ

หมอกลวัชร์ก็เลยแนะนำว่าถ้าอยากทำ ก็ทำวันนี้หลังทำตาเสร็จได้เล้ยยยย แต่จะให้คุณหมอ

อีกท่านชื่อคุณหมอเบียร์ดูแล เพราะแกเก่งเรื่องนี้เหมือนกัน

บอกเลยงานนี้ ป็อปปี้ เซย์เยสค่ะ 555555

จากนั้นเปลี่ยนชุดละก็เข้าห้องผ่าตัดค่ะ หืมมม !!! ใหญ่มาก สะอาดมาก กล้าคอนเฟิร์ม

เลยค่ะว่าปลอดภัย แถมมีหลายห้องด้วย ระดับพรีเมี่ยมจิงๆ

พอถึงตอนทำตา บอกเลยค่ะว่าไม่เจ็บ เพราะคุณหมอจะฉีดยาชาให้เราค่ะ หลายคนจาก

ที่เคยอ่านรีวิวจะชอบถามว่า ไม่ดมยาสลบหรอ บอกเลยไม่ค่ะ เหตุผลก็เพราะในบางครั้งเราก็ต้อง

ลืมตาเพื่อให้คุณหมอดูชั้นตาเราด้วยค่ะ เพื่อความเป๊ะงายยยยยยย

ใช้เวลาไม่นานเลยค่ะ ประมาณชั่วโมงเดียวก็ผ่าตัดเสร็จแระ ก็มาพักฟื้นประคบน้ำแข็ง

และแล้วออฟชั่นที่ 2 ก็มาถึงงงงง ... เติมไขมันกับคุณหมอเบียร์นั่นเอง

หลังจากประคบตาได้สักพัก ก็ออกมาปรึกษาคุณหมอเบียร์เรื่องเติมไขมัน คุณหมอแบบ

น่ารักมาก คุยตลก สนุก แถมยังแนะนำดีมากค่ะ คุณหมอเบียร์ก็บอกว่าไม่ต้องกลัวนะไม่อันตราย

เพราะเราใช้ไขมันตัวเองในร่างกายเรานี่แหละมาฉีด จึงไม่มีสารแปลกปลอมอะไร คุณหมอก็จะ

เลือกใช้ไขมันต้นขาด้านในเพราะเป็นไขมันที่มีเซลล์ดีมากกก.. แล้วที่นี่เริ่ดมากตรงที่ว่า ไขมัน

สดปั่นแล้ว ก็เลือกไขมันที่ดีที่สุดค่ะ

มาถึงตอนทำ ก็แอบลุ้นระทึกอยู่นิดนึง ก็แหมมม .... ไม่เคยทำแบบนี้น่ะสิคะ เริ่มแรกคุณ

หมอก็จะฉีดยาชาก่อนค่ะ บริเวณที่จะดูดไขมัน แค่จี๊ดๆ แต่ไม่เจ็บนะคะ เพราะคุณหมอเบียร์มือ

เบามาก

พอหลังจากที่ดูดไขมันออกมาเสร็จ คุณหมอก็จะฉีดยาชาเข้าไปที่ใต้ผิวหนังหน้าผาก

อันนี้แหละค่ะ ยิ่งลุ้นไปอีก 5555 ถามว่าเจ็บมั้ย จะว่าไม่เจ็บก็ดูจะปลอม ก็อาจจะมีความรู้สึกแปลบๆ

บ้าง จากนั้นคุณหมอก็จะเริ่มสอดเข็มเข้าไปเพื่อจะฉีดไขมันละค่ะ ขั้นตอนนี้ก็จะรู้สึกว่ากะลังมีอะไร

เข้าไปในหน้าผากแต่ไม่เจ็บนะคะ จนมาฉีดที่บริเวณขมับ เป็นอันเรียบร้อย

pop ไขมัน   ตา หมอกล_4366.jpg

จากนั้นก็กลับไปดูแลต่อที่บ้าน ป็อปปี้พยายามหลีกเลี่ยงการนวดบริเวณที่เติมไขมันมา

เพราะรักษาไขมัน ให้เป๊ะไว้ !! เวลาล้างหน้า ก็อาจจะต้องรีบซับบริเวณแผลที่ฉีดนิดนึงค่ะเพื่อ

ระวังการติดเชื้อหรืออักเสบ แต่ไม่ปวดอะไรแล้วนะคะ มีตึงๆบ้างๆ  แต่ศรีทนได้ค่ะ .... ความสวย

กะลังมา 5555

ภาพหลังทำตาและฉีดไขมันเสร็จค่ะ

pop ไขมัน   ตา หมอกล_5311.jpg

ภาพช่วงวันที่ 2 ถึงวันที่ 7 ค่ะ ป็อปปี้รวบรวมให้ดูถึงความเปลี่ยนแปลงเลย

บอกเลย ... ตาบวมช้ำน้อยมากกก หน้าผากที่ฉีดไขมันก็เข้าที่เร็วมากกก

pop ไขมัน   ตา หมอกล_3859.jpg

เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-24 18:09:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด

จัดเต็ม ทำตาสองชั้น เติมไขมัน ลดไขมันแก้ม+เหนียง ที่ DRK (ต่อ)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย poppy_pop เมื่อ 2016-11-24 18:17

เปรียบเทียบให้ดูก่อนและหลังทำตาค่ะ แต่งตาออกมายังต่างกันชัดมาก

B-A ทำตา.jpg

ตอนนี้บอกเลยกะลังปลื้มปริ่มกับฝีมือคุณหมอกลวัชร์กับคุณหมอเบียร์ คือบับบบบ ทำออก

มาเป๊ะเว่อร์

ยังไงล่ะ ?!?!?! สงสัยจะติดใจศัลยกรรมซะแล้วม้างงงง 555555

ละก็จริงด้วยค่ะคุณผู้ชม ไหนๆ เอาไขมันเข้าละ ก็เอาไขมันออกต่อดีกว่า อ๊ะ .... อย่าเพิ่งมา

ว่าป็อปปี้บ้านะคะ ที่เพิ่งไปเติมไขมันมา จะเอาออกแระ ไหนว่าดีงายยยย

ฟังก่อนนน ... ที่ว่าเอาไขมันออก คือจะไปเอาแก้มกะเหนียงออกจ้า เพราะที่ DRK มีผ่าตัด

ลดแก้มเอาไขมันออก กับดูดเหนียงด้วยน้า เทคนิคไร้เลือดซะด้วย แจ่มไม่เบา

ว่าแล้วก็มุ่งหน้าสู่เอกมัย 3 หาคุณหมอกลวัชร์ซะเลย  ไม่พูดพร่ำทำเพลงมาก พอปรึกษาคุณ

หมอเสร็จ ก็เข้าห้องผ่าตัดเลยจ้า แหมมมม ... ก็ไว้ใจคุณหมอแล้ว

พร้อมผ่าตัดแล้วววว คิกขุกันหน่อยย 55555

หลังจากเข้าห้องผ่าตัดที่เก่าเวลาใหม่ 5555 คุณหมอกลวัชร์ก็เริ่มผ่าตัดค่ะ โดยฉีดยาชาก่อน

ค่ะ ระหว่างนั้นคุณหมอก็คอยอธิบายไปเรื่อยๆ ก่อนจะผ่าตัดทีละข้าง ไม่รู้สึกเจ็บไรเลยค่ะ เพราะยา

ชาออกฤทธิ์แล้ว พอคุณหมอผ่าเอาก้อนไขมันออกมา ก็ให้ดู โอ้โห !!! เป็นก้อนไขมันสีเหลืองๆเลย

ค่ะ จะเป็นลมไขมันตัวเอง 5555 แต่ที่ทำให้ป็อปปี้ทึ่งในฝีมือคุณหมอกลวัชร์มากก็คือ ไร้เลือดจริงๆ

ค่ะ แทบไม่มีเลยอ่า  

มาถึงตอนดูดเหนียงก็จะเจ็บแค่ตอนฉีดยาชาค่ะ หลังจากนั้นก็ชิลมากเลยค่ะ มารู้สึกปวดอีกที

ตอนหลังทำเสร็จ

อ้าปากกำลังผ่าตัดเอาไขมันออกจากกระพุ้งแก้มละค่ะ

นี่งายยยย ... ไขมัน ออกมาเป็นก้อนสีเหลืองๆเลย

พอผ่าตัดทั้งแก้ม ทั้งเหนียงเสร็จปุ๊ป ก็มาพักฟื้นค่ะ พี่ๆพยาบาลก็จะให้พันหน้าไว้ก่อน สัก 3

วันละก็ประคบน้ำแข็งบ้าง ครบ 1 อาทิตย์ก็มาดูแลแผลที่ดูดไขมันเหนียงละก็ตัดไหมโดยคุณหมอค่ะ

ให้ดูเหนียงก่อนและหลังผ่าตัดเอาไขมันออกค่ะ

วันที่ 5 หลังตัดไหม ทุกอย่างก็เป๊ะทั้งหน้าเลยค่ะ

pop ไขมัน   ตา หมอกล_4251.jpg

หลังทำครบ 7 วัน เป็นงาย เป๊ะเลย แก้มเรียว ไร้เหนียง ตาสวย ดีเฟ่อ

pop ไขมัน   ตา หมอกล_7512.jpg

ถึงตอนนี้นะคะบอกเลยว่าไม่ผิดหวังที่เลือกทำที่ DRK Beauty Clinic ให้ 100 คะแนนเต็มเลย

ที่ทำให้ป็อปปี้ชอบมากๆคือ บวมช้ำน้อยมาก คือไม่เกิดผลข้างเคียงเลย เข้าที่เป๊ะเร็วเว่อร์ ที่สำคัญ

เทคไร้เลือดจิงๆด้วย คุณหมอทั้งคู่ ทั้งคุณหมอกลวัชร์และคุณหมอเบียร์เก่งมากค่ะ มือเบา ให้คำแนะ

นำดี มีเทคนิคดีมากค่ะ ปรบมือดังๆเลย

pop ไขมัน   ตา หมอกล_647.jpg

เรื่องคลินิกไม่ต้องพูดถึง คือดีงามมาก พนักงานดูแลดีมากค่ะ มีคอยถามติดตามผลตลอด

แนะนำใส่ใจดีมากค่ะ คลินิกกว้าง สะอาดปลอดภัยด้วย ราคาไม่แพงเลยค่ะถ้าเทียบกับคุณภาพ

ใครกำลังมองหาที่ศัลยกรรมแนะนำ DRK เลยค่ะ ลองแอดไลน์ไปคุยเหมือนป็อปปี้ก่อนก็ได้ค่ะ

@drkbeautyclinic

ภาพสุดท้ายก่อนจบรีวิว สวยป่ะล้า แต่งหน้าออกมามุมไหนก็เป๊ะเว่อร์อ่ะ ดารายังอาย

เลยมั้ง 55555

pop ไขมัน   ตา หมอกล_624.jpg

pop ไขมัน   ตา หมอกล_4067.jpg

โพสต์ 2016-11-26 13:43:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปรบมือให้ความอดทนเลย ดีอ่ะ ทำละออกมาเป๊ะทุกอย่างเลย ชอบบบบ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-26 15:19:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากเลยค่ะ ยกความดีให้คุณหมอกลวัชร์และคุณหมอเบียร์ ที่ DRK เลยค่ะ ฝีมือเก่งจริงค่ะ
โพสต์ 2016-11-26 16:21:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชอบลดแก้มมากเลยค่ะ เห็นผลเลยอ่ะว่าหน้าวี เจ็บมั้ยคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-26 18:41:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
runrunns ตอบกลับเมื่อ 2016-11-26 16:21
ชอบลดแก้มมากเลยค่ะ เห็นผลเลยอ่ะว่าหน้าวี เจ็บมั้ยคะ

ไม่เจ็บเลยค่ะ ชิลมากค่ะ คุณหมอกลวัชร์มือเบามากๆ ดีจริงๆค่ะ
โพสต์ 2016-11-27 13:16:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตาหวาน สวยมาก ชอบตามากๆเลยค่ะ ส่วนแก้มแอบเสียวนิดๆ แต่ว่าออกมาแล้วสวยปังมากค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-27 15:33:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
chailai_NW ตอบกลับเมื่อ 2016-11-27 13:16
ตาหวาน สวยมาก ชอบตามากๆเลยค่ะ ส่วนแก้มแอบเสียวนิดๆ แต่ว่าออกมาแล้วสวยปังมากค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ คุณหมอที่ DRK มือเบาค่ะ ไม่เจ็บเลย มีจี๊ดๆตอนฉีดยาชา สวยทนได้ค่ะ 5555
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้