ดู: 882|ตอบกลับ: 1

[เสริมจมูก] ก่อนหลังเสริมจมูกกับคุณหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ประสบการณ์เสริมจมูกกับโรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก เดิมทีเราเองไม่ได้มีความคิดจะทำศัลยกรรมอยู่ในหัวเลย แต่บังเอิญลูกพี่ลูกน้องไปเสริมมาแล้วสวย คือหน้าเค้าเปลี่ยนไปเลย เลยอยากจะทำขึ้นมา เพราะเรากับพี่คนนี้หน้าตาก็คล้ายกันเลยอยากจะเสริมเผื่อสวยแบบเค้ามั่งเนาะ สถานที่ทำเราก็ตัดสินใจทำที่เดียวกันนี่แหละค่ะ ไม่ได้หาหรืออะไรเลย เพราะที่พี่เราทำเราว่ามันโอเค ทั้งทรงที่ออกมาทั้งบริการ พอตัดสินใจทำก็ให้พี่จองคิวให้ มัดจำไป 3000 บาทค่ะ นัดวันเสร็จสรรพ พอถึงวันก็ไปทำกับพี่ค่ะ ไปถึงก็กรอกประวัติจ่ายเงิน เสร็จก็จะมีเจ้าหน้าที่พาเราไปล้างหน้า ใส่หมวกคลุมผม เสื้อกาวทับ แล้วก็มานั่งรอคิวเราได้ประมาณคิวที่3ค่ะ รอได้ซักพักเจ้าหน้าที่ก็ให้ทานยานอนหลับแล้วก็พาไปนอนพักรอหมอ ซักพักคุณหมอก็เข้ามาฉีดยาชาค่ะ มือเบามากเจ็บจี๊ดๆ หลังจากนั้นเราก็ไม่รู้สึกอะไร ง่วงมากคือจะนอนอย่างเดียวเลย คุณหมอก็ทำการเสริม เรากลัวเลยหลับตาอย่างเดียว ประมาณ15-20 นาทีก็เสร็จค่ะ เจ้าหน้าที่ก็พาลงมาเจอพี่เรา ก็มึนๆค่ะ พี่เราก็เอายาให้เรากินบอกเดี๋ยวยาชาหมดฤทธิ์จะเจ็บ ก็พากลับบ้าน พอถึงบ้านก็ปวดๆ แต่ไม่ได้มากมายอะไรพอทนได้ เราก็นอนหมอนสูง ประคบเย็น 2-3วันแรกตอนยังไม่แกะพลาสเตอร์อึดอัดมาก อยากจะเอาออก เพราะมันบวมๆตึง พอแกะออกเท่านั้นแหละ เราออกจากบ้านไปเที่ยวห้างเลย ปิดเมสปิดปากไป หลังจากนั้นอาการก็ไม่มีอะไรผิดปกติเลยไม่เอียงไม่อะไร จนครบ1เดือนเข้ามาตรวจทรงสวยไม่ผิดหวังค่ะ เลยลงกระทู้เล่าให้ฟังค่ะ
โพสต์ 2016-11-30 00:45:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณหมอชื่ออะไรค่ะ สวยมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้