ดู: 7032|ตอบกลับ: 14

[เสริมจมูก] อาหมวยตาตกดั้งแหมบ ขอยกเครื่องหน้าใหม่ เปลี่ยนลุคเป็นสาวเกาหลี (รูปเยอะ)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nummaeyie เมื่อ 2016-11-22 11:03

อาหมวยตาตกดั้งแหมบ ขอยกเครื่องหน้าใหม่ เปลี่ยนลุคเป็นสาวเกาหลี (รูปเยอะ)

สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้เราขอแชร์ประสบการณ์การทำศัลยกรรมครั้งแรก (ที่ไม่ได้ทำแค่อย่างเดียว) ของตัวเราเองค่ะ ขอเกริ่นก่อนว่าเราไม่เคยทำศัลยกรรมอะไรบนใบหน้าตัวเองมาก่อนเลย เป็นอาหมวยตาชั้นเดียว (แถมไม่เท่ากัน) ที่สำคัญ ดั้งนี่เรียบ แหมบเลยค่ะ (แม่ให้มาน้อย น่าน้อยใจเนาะ) ด้วยความที่เราต้องถ่ายรูปลงโซเชี่ยลรีวิวสินค้าบ่อยๆ ต้องเห็นหน้าตัวเองบ่อยๆ ทำให้เรารู้สึกขาดความมั่นใจไปเลย

ก่อนทำค่ะ อันนี้แต่งหน้านะ เดี๋ยวเรามาดูหน้าสดกันว่าตาจะเล็ก และดั้งแหมบขนาดไหน !!??

หน้าสดเกือบ 100%  kaaaaaaaa ตาไม่เท่ากัน+ ดั้งแหมบไปอีกกกก

ก่อนที่เราจะทำศัลยกรรมในครั้งนี้ เรามีความคิดว่า "จะ" ทำ แต่ก็ยังไม่ได้ทำซักที เพราะตอนนี้คลินิกมันเยอะมากเธอออออ ที่นั่นก็สวย ที่นี่ก็ดี เลือกไม่ถูกรู้สึกหลายใจมากกกก (เราอยากทำจมูกค่ะ ตายังติดสติ๊กเกอร์ได้ แต่จมูกนี่คือแบบ ไลท์ดั้งวนไปก็ไม่ช่วยอะไร เห้ออ) เลยอาศัยช่วงนี้ศึกษาไปเรื่อยๆ แล้วก็แอบไปเม้นกิจกรรมพวกเฟซฯคลินิกที่เค้าแจกรางวัลฟรี แต่ ! แต่ ! แต่ ! เราได้ค่ะเธออออ เราได้ทำจมูกฟรีกับมาสเตอร์พีซค่ะ

เอารูปมายืนยันว่าได้จริง! แจกจริง! ไม่หน้าม้าค่ะ!
(จำได้วันนั้นเพจของทางคลินิกทักมาตอนอยู่กับเพื่อนข้างนอก กรี๊ดแตก5555555555)

ประมาณ 1 อาทิตย์ที่เค้านัดเราเข้าไปปรึกษากับคุณหมอ (เราได้ทำกับคุณหมอต้น ชนกร) ตอนแรกเราแอบเผื่อใจว่าได้ฟรีคงได้ทำกับคุณหมอมือใหม่ จะมาลองมาอะไรเรารึเปล่า ?? แต่ได้หมอต้น !! คือเป็นหนึ่งคนที่เราเล็งไว้เลยค่ะ เพราะเค้าทำจมูกทรงเกาหลีสวยมากกกกกก แต่อาการตื่นเต้นปนดีใจของเราต้องดรอปไปเมื่อเจอหน้าหมอ 5555555555 เพราะหมอดูนิ่งๆ ติสท์ๆ แบบผิดกับหน้าแกมากกกกก ที่สำคัญเลยคุณหมอจะพูดตรงๆ บอกว่าเราทำโด่งพุ่งมากแบบทรงฝรั่งไมได้หรอก ทะลุ ได้ประมาณนี้รับได้รึเปล่า คือตัวเราไม่ได้ซีเรียสกับความโด่ง ขอมีสันขึ้นมาหน่อยก็โอเคแล้วล่ะ แต่ขอปลายสวยๆ แบบเกาหลีอะไรงี้ คุณหมอเค้าก็เก็ทค่ะเพราะเค้าถนัด แต่ !!!! เหมือนจะปรึกษาเสร็จคุณหมอก็คว้าตัวเราไว้แล้วให้หลับตา ..

ขอบคุณรูปภาพจากพี่ๆ ทีมงานค่ะ รูปนี้บรรยากาศจริงเลย
(คุณหมอไม่อยากให้ลงรูปหน้าของคุณหมอ เลยได้แค่แอบติดมุมข้างๆนะค่ะ แห่)

คุณหมอต้น – กรีดตาสองชั้นด้วยมั้ย ?
เรา - อยากทำค่ะ แต่งบไม่ค่อยมี (พูดเสียงแห้ง5555555555555)
คุณหมอต้น - ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้วทำไปเลยทีเดียว เดี๋ยวหมอทำให้แบบเกาหลีเลย
เรา - เท่าไรค่ะ ...... (ตอนนั้นในหัวเรานึกถึงหน้าเพื่อนค่ะ ยืมเงินชั้นก็ยอม!!!!!!)
เซลล์ - 35,000 บาท คลินิกเรารูดบัตรผ่อน 0 % ได้ 3 เดือนนนะคะคุณลูกค้า
เรา - OK ทำค่ะ !
คุณหมอต้น - อ่ะไปเตรียมตัว เดี๋ยวเราเจอกัน

เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-22 10:57:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nummaeyie เมื่อ 2016-11-22 11:02

ขอบคุณรูปภาพจากพี่ๆ ทีมงานค่ะ “จำหน้าชั้นเอาไว้ !!”

จะขอคอนเฟิร์มว่าคุณหมอติสท์จริงอะไรจริงมากกกก อารมณ์ศิลปินสุดๆ 5555555555 เดี๋ยวขออธิบายก่อนนะคะว่าเคสเราเป็นเคสพิเศษ เคสได้รางวัล ได้ปรึกษาแล้วทำเลยค่ะเนื่องจากเค้าล็อคคิวไว้ให้เราแล้ว หลังจากที่เราจัดการรูดบัตรสร้างหนี้ให้ตัวเองเสร็จ ก็ขึ้นไปล้างหน้าใส่ชุดใส่หมวกอาบน้ำสีชมพูฟรุ้งฟริ้งอีกรอบ แล้วไปนอนรอในห้องผ่าตัดที่เต็มไปด้วยพี่ๆ พยาบาลกับเพลงวัยรุ่นพร้อมจอทีวีมีเอ็มวีให้ดู ประหนึ่งเฟิร์สคลาสไปอีกกก (เสียดายไม่ได้พกมือถือเข้ามาแอบถ่ายรูปด้วยค่ะ ใครจะให้พกล่ะ!!) สักแปปนึงคุณหมอก็เข้ามาใส่ชุดยูนิฟอร์มผ่าตัดแบบในหนังเกาหลีเลยค่ะ ตื่นเต้นไปพร้อมกับเพลง อาจเป็นเพราะ ของพลอยชมพู ..อาจเป็นเพราะชั้นกำลังจะโดนชำแหละ..55555555555555555 แต่แบบกำลังอินเพลงได้ไม่นานโดนเข็มจิ้มถึงกับเบรคค่ะ ใครบอกไม่เจ็บ แต่เราว่าเจ็บ !!!! คือมันเจ็บแค่จึ้กแรกที่ทิ่มนะ แต่พอแปปนึงก็รู้สึกเบาๆ (อันนี้เราไม่รู้ว่าเค้าเรียกว่ามือเบารึเปล่าแต่คือหลังทำก็ไม่มีอาการช้ำบริเวณที่จิ้มเข็มเลย) ก็แอบน้ำตาไหลกันไป จนโดนแซวว่าอินเพลง ? จ้าา อินมาก อยากจะสลบไปเลย555555555 จมูกฉีดประมาณ 4 จุด แล้วคุณหมอก็กรีดๆ ชำแหละในรูจมูกข้างขวาเราเสมือนกับหั่นเนื้อหมู (ท้องร้องเลย เอ้า!) ใส่เข้าออกประมาณ 2 รอบ คุณหมอก็ให้ดูกระจก ยอมรับว่าตกใจจจจจ ชั้นมีดั้งแล้ววววววววอะไรประมาณนี้ (บวมน้อยมากค่ะตอนนั้น เห็นทรงชัดเลย ปลายมนๆนิดๆ หยดน้ำแบบเกาหลี) พอเสร็จจมูกก็มาต่อกันที่ตาค่ะ หลับตาฉีดยาชาประมาณข้างละ 4 จุดเหมือนกัน (ฉีดเปลือกตา ไม่รู้สึกตัวเลยว่าเจ็บค่ะ) แล้วคุณหมอก็จะเริ่มกรีดบรรเลงมีดต่อ ให้เราลืมตาสลับกับหลับตาเป็นพักๆ ใช้เวลาพอกับทำจมูกเลยค่ะ รวมเบ็ดเสร็จทำสองอย่างประมาณ 1 ชั่วโมงครึ่ง มาส่องกระจกคือแบบ โอ้ย นี่ตัวเองหรอ มีดั้งว่าหน้าเปลี่ยนแล้วมีตาสองชั้นคือหน้าเปลี่ยนหนักกว่า 55555555555555555555

มาถึงช่วง ลุ้น และลุ้น.. เพราะอาการบวมต่างๆ หลังทำ ทำให้หน้าบูดเบี้ยวจนเราจิตตกสุดพลัง .. ทั้งตาบวม จมูกบวม จนดูเอียง ไม่เท่ากัน ทำทุกสารพัดที่เค้าบอกว่าดีค่ะ ทั้งประคบร้อน ประคบเย็น ใบบัวบก น้ำมะพร้าว ประเคนเข้าไปค่ะ (นอยด์หนักมากกกกกกกกก 3 วันแรก ทำไมเบี้ยวล่ะ ต้องแก้อีกหรอ ฮือออออออ) จนท้ายที่สุดแล้ววิธีแก้คือ หยุดส่องกระจก ! หยุดถ่ายรูป ! และรออย่างใจเย็น ! ปล่อยให้ร่างกายฟื้นฟูตัวเองตามธรรมชาติ รู้สึกสบายใจขึ้นเยอะกว่ามานั่งลุ้นว่าเมื่อไหร่มันจะยุบ และรู้สึกว่ามันยุบเร็วกว่าเดิมอีกค่ะ

หลังทำวันที่ 5 (หลังจากไม่ค่อยได้จับผิดใบหน้าตัวเอง พอมาถ่ายรูปอีกที
วันนี้รู้สึกยุบลงกว่าเดิมเยอะมากก หน้าเริ่มค่อยเป็นคนหน่อย)

หลังทำวันที่ 7 แต่งหน้าเบาๆ ไปเรียน (แอบมีรอยเหลืองเบาๆ แต่ไม่มีอาการเขียวช้ำเลยค่ะ)

เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-22 10:57:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nummaeyie เมื่อ 2016-11-22 11:06

หลังทำ 13 วัน (ชั้นตาเข้าที่เรื่อยๆค่ะ ส่วนดั้งจะยุบช้ากว่านิ๊ดดด)

หลังทำ 2 สัปดาห์ (รอยเหลืองหายไปหมดแล้ว ยังมีอาการบวมอยู่นิดหน่อยตรงดั้งและชั้นตา)

หลังทำ 3 สัปดาห์ (หัวตายุบลงเยอะมาก ชั้นตาเขียนอายไลเนอร์สะใจเว่อร์555555)

ตอนนี้อายุตากับจมูกเราอายุราวๆ 1 เดือนกว่าๆ ค่ะ โดยรวมถือว่า Happy กับการทำศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิตครั้งนี้มาก เพราะเห็นความเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีขึ้น คนรอบตัวตอบเป็นเสียงเดียวกันว่าเราทำออกมาแล้วดูธรรมชาติ ไม่หน้าพลาสติกเกินไป กำลังพอดีเลย(แต่มีแต่คนบอกว่าอย่าทำไรอีก ขนาดนี้พอแล้ว 5555) ส่วนตัวเราคิดว่าหน้าสดก็ดูดีขึ้นเลย แต่งเบาๆ ก็เอาอยู่ แล้วก็รู้สึกสนุกกับการแต่งหน้ามากก เพราะแต่งลุคที่เราชอบแล้วดูแต่งขึ้นกว่าเดิม เวลาถ่ายรูปก็รู้สึกมั่นใจขึ้นอีก ได้เปลี่ยนมุมใหม่ๆ ในการถ่าย และงานก็มีเข้ามาเยอะขึ้นด้วยกว่าเดิมด้วย คือพูดตรงๆ ว่าคิดไม่ผิดเลยค่ะที่ทำตาสองชั้นมาด้วย สติ๊กเกอร์ตานี่แจกจ่ายเพื่อนเลยจ้า ไม่ง้อแล้วว

ปัจจุบันค่ะ แต่งหน้าแบบ แบ๊วๆ สะใจไปเลย!!

ก่อนจากกันทิ้งท้ายไว้ซักนิ๊ดดด อาจมีคนสังเกตเห็นว่าคุณหมอกรีดชั้นตาเราไม่เท่ากัน นั่นเพราะตาเราหลบใน และไม่เท่ากันค่ะ คุณหมอเลยต้องกรีดอีกข้างให้สูงกว่า ตอนนี้พออาการบวมยุบเรื่อยๆ ชั้นตาเริ่มบาลานซ์ เห็นชัดเลยว่าชั้นตาเท่ากัน และไม่หลบในแล้ว ถ้าใครคิดจะทำศัลยกรรมเราแนะนำนะคะ อย่าทำเยอะเลย ทำแบบพอดีๆ หน้าตาจะเป็นเอกลักษณ์ ไม่โหลเป็นบล็อคเดียวกันแน่นอน 100%

โคลสอัพ แต่งหน้าลุคเบาๆ :3

สุดท้ายแล้วจริงๆ ค่ะ ขอบคุณมาสเตอร์พีซ คลินิก พี่ๆ ทีมงานทุกคน พยาบาล และคุณหมอต้น ชนกร ที่ดูแลและเอาใจใส่เรามากๆ ถึงเราจะได้เคสรางวัล แต่ก็ได้ทำตัวซิลิโคนเกาหลีพรีเมี่ยม ตัวท็อปของคลินิกด้วย ! และ ก็ต้องขอบคุณทุกคนที่อ่านเรียงความศัลยกรรมของเราจบนะคะ อ่านจะดูเวิ่นๆ นิดนึง แต่รับรองว่าไม่อวยเกินจริงแน่นอนkaa ถ้าอยากพูดคุยต่อก็แอดเฟซมาได้เลยน้า เพราะเราคงไมได้เข้ามาเว็บบอร์ดบ่อยๆ เราแอบทิ้งลายแทงไว้ให้ในรูปแล้ว ตามมา ตามมา 

จบ

โพสต์ 2016-11-23 12:13:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ก่อนทำเเบบว่า !! #เงิบ #เอิ่บ

หลังทำเเบบ หูยยยย

สวยขึ้น มว๊ากกกก

เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-25 12:44:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เเวะมาดันจ้าาา ....
โพสต์ 2016-11-28 15:01:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำแล้วดูดีขึ้นครับ แต่หน้าแหลมไปนิดนะครับ หรือเพราะมุมกล้อง -0-
หมดนี่จบที่เท่าไรครับ
โพสต์ 2016-12-2 18:07:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แบ๊วลืม ทำกับหมออะไรอ่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-14 16:03:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
mild.maylody ตอบกลับเมื่อ 2016-11-23 12:13
ก่อนทำเเบบว่า !! #เงิบ #เอิ่บ

แฮะแฮะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-14 16:06:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
bumbleben_ ตอบกลับเมื่อ 2016-11-28 15:01
ทำแล้วดูดีขึ้นครับ  แต่หน้าแหลมไปนิดนะครับ หรือเพราะมุมกล้อง -0-
หมดนี่จบที่เท่าไรครับ

35,000ค่ะ มีค่ายาอีกนิดหน่อยไม่ถึงพัน จมูกเราทำฟรีค่ะ เพราะว่าเล่นกิจกรรมกับทางคลินิก แต่มีซื้อยาของจมูกไปด้วยนะคะ ไม่ถึงพันเหมือนกันค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-14 16:06:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
uiopwer ตอบกลับเมื่อ 2016-12-2 18:07
แบ๊วลืม ทำกับหมออะไรอ่ะ

คุณหมอต้น ชนกรค่ะ
โพสต์ 2016-12-14 16:08:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พักฟื้นนานเท่าไรอ่ะ แล้วเข้าที่ประมาณกี่เดือน ทั้งตาทั้งจมูกเลยนะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-14 16:10:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
newnewnewnew_ ตอบกลับเมื่อ 2016-12-14 16:08
พักฟื้นนานเท่าไรอ่ะ แล้วเข้าที่ประมาณกี่เดือน ทั้งตาทั้งจมูกเลยนะ

ไม่นานมากค่ะ 5-6 วันได้ 7 วันเราก็แต่งหน้าไปเรียนแล้วค่ะ อิอิ ตาก็เหมือนกันค่ะ
ส่วนเข้าที่ คุณหมอบอกว่า 3 เดือนเป็นต้นไปอ่ะค่ะ
โพสต์ 2016-12-21 18:11:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกสวยมากกก อยากทำเลยงะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-23 16:07:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เเวะมาดัน ฮึบๆๆ
โพสต์ 2016-12-23 18:14:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เกาหลีมากกก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้