ดู: 483|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวแก้จมูกกับคุณหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคน วันนี้เราอยากมาแชร์ข้อมูลหลังจากที่เราเองได้ไปแก้จมูกครั้งล่าสุดมา ซึ่งก็เป็นครั้งที่ 2 แล้ว และคิดว่าคงเป็นครั้งสุดท้าย จากครั้งแรกเลยเราเคยทำแบบเสริมซิลิโคนธรรมดาส่วนตัวเราคิดว่าไม่สวยเท่าไร  คือทรงเฉยๆมากเสริมเหมือนไม่ได้เสริมเลยค่ะ ทนมา6เดือนเลยอยากแก้แล้วเสริมใหม่ค่ะครั้งที่สองนี่เราพูดเลยว่าดูรีวิวหาข้อมูลเยอะเลยค่ะว่าที่ไหนทำโด่งๆพุ่งๆ บ้าง ก็มีคนแนะนำไปทำที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ จากที่โทรเข้าไปสอบถามพนักงานก็จะแนะนำเบื้องต้นให้ค่ะจากนั้นเราก็ขอปรึกษากับคุณหมอเพื่อขอคำแนะนำค่ะ จากที่เข้าไปคุณหมออธิบายว่าสามารถแก้ได้ค่ะ เราก็เลยขอแก้เร็วที่สุดค่ะเพราะไม่มั่นใจมากนานแล้ว จากนั้นก็ถึงวันนัดแก้คือเจ็บตรงที่ฉีดยาชามากกว่าค่ะ แก้ครั้งนี้บวมมากกว่าครั้งแรกค่ะแต่ก็ประคบเย็นเพื่อบรรเทาอาการบวมก็ดีขึ้นส่วนเรื่องการช้ำไม่ค่อยมีเลยค่ะต้องถือว่าคุณหมอมือเบาเหมือนกัน จากนั้นที่นี่เขาจะมีบริการหลังเสริมที่จะค่อยโทรมาสอบถามอาการและแนะนำข้อปฏิบัติหลังเสริมค่ะ เช่น เรื่องอาหารการกิน การดูแลรักษาเบื้องต้น ร่วมทั้งมีไลน์หลังเสริมที่สอบถามได้เรื่อยๆค่ะ จากนั้นประมาน3ถึง4วันเราสามารถแกะพลาสเตอร์ที่แปะมาออกได้แล้วค่ะ ลุ่นมากแต่เราต้องรอให้หายยุบบวมลงอีกค่ะเพราะจากครั้งแรกที่เสริมก็รอเข้าที่อยู่3อาทิตย์ค่ะ พอมาแก้ครั้งที่2เราก็พอรู้ว่าต้องดูแลยังไงรักษาทรงให้หายวันหายคืนและเราก็เข้าไปพบหมอตามนัดตลอดค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้